กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD พุธ 31 กรกฎาคม 2562 FED จะปรับดอกเบี้ยคืนนี ระวังพี่กราฟจะแรง^^

• 116 replies
  • 20,755 views
อ้างจาก: apakoaa ที่ 31, กรกฎาคม  2019, 12:43:47 PM
วันนี้วันพุธ sell ไว้ก่อน  xc8*

ใช่ๆครับพี่​ รอๆ​ ช่วยๆกันทุบนะครับ

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: apakoaa ที่ 31, กรกฎาคม  2019, 12:43:47 PM
วันนี้วันพุธ sell ไว้ก่อน  xc8*

ตาม Swap สิ นะ อยาก Buy ไป BUY USDCHF เลย ท่าน
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,605
กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider.com  เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

สวัสดีครับหลังจากที่ห่างหายกันไปนานกับกิจกรรมแบ่งปันความรู้ Forex ฟรี ของบอร์ดเรานะครับ ตอนนี้แอดมินและทีมงานก็ตัดสินใจจัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งนะครับ โดยในงานจะมีการแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการเทรด Forex จากทางแอดมินและแอดมิน เทรดเดอร์สายเขียว นะครับโดยเนื้อหาความรู้มีดังนี้ครับ

1.Dowtheory

เป็นความรู้พื้นฐานที่ใช้ในการอ่านสวิงของราคาเพื่อดูแนวโน้มของราคาและแรงซื้อขาย

2.Demand Supply

ใช้ในการดูจุดเริ่มต้นของแรงซื้อขายและใช้ในการหาจุดเข้าออเดอร์ที่ค่อนข้างแม่นยำใช้ทำกำไรได้

3.Fibonacci Retracement

สอนการลาก Fibonacci เพื่อหาจุดพักตัวของราคา หาจุดเข้าเทรดรวมถึงการหาเป้าหมาย TP

4.Divergence

ช่วยในการพิจารณาหาจุดกลับตัวของราคาหรือการพักตัวในรอบใหญ่ของการขึ้นลงในรอบนั้นๆ

5.Money Management

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

สถานที่และเวลา

วันที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13:00-18:00 น.

ศูนย์การเรียนรู้ XM ตึก PS Tower (ตึกไทยประกันชีวิต) อโศก สุขุมวิท21 ชั้น33 ลง BTS สถานีอโศกแล้วนั่งวินมอไซค์เข้าไป

วิธีการลงทะเบียน

ลงทะเบียนฟรี ! มีที่จอดรถฟรี มี Wifi ฟรี อาหารและเครื่องดื่มฟรี   ฟรี !! ตลอดงาน เพียงแค่มีบัญชีเทรด xm เพื่อลงทะเบียนไม่จำเป็นต้องต่อ Link ของบอร์ดนะครับ  ไม่บังคับฝากเงินใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น

จำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น !!

เปิดบัญชีได้ที่นี่ https://traderider.com/register/xm

หากมี Laptop แนะนำให้พกติดตัวมาด้วยครับ

ลงทะเบียนได้ที่นี่เลย ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,15942.msg262948/topicseen.html#new

g*/- g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,097
ภาพรวมของสามประเด็นหลักที่น่าสนใจประจำวันนี้มีดังต่อไปนี้

1. ทุกสายตาจับจ้องเฟด

ตลาดคาดว่าเฟดจะลดอัตราดอกเบี้ยราว 25 จุด ทำให้อัตราดอกเบี้ยอยู่ในช่วงระหว่าง 2.0% ถึง 2.25% จากเดิม 2.25% ถึง 2.5%

ผู้ลงทุนต่างก็รอฟังคำแถลงการณ์นโยบายของเฟด และการแถลงข่าวของนายเพาเวลล์หลังจากนั้นเพื่อทราบข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโครงการซื้อตราสารหนี้ของเฟด

ผลพิจารณาปรับอัตราดอกเบี้ยของเฟดประกาศออกมาท่ามกลางข้อมูลทางเศรษฐกิจที่ดีกว่าคาดการณ์ รวมทั้งข้อมูลผู้บริโภคที่ออกมาแข็งแกร่งแม้อัตราเงินเฟ้อจะซบเซาและอยู่ต่ำกว่าเป้าหมาย 2% ของเฟดก็ตาม

ผลการประชุมนโยบายของเฟดจะประกาศในเวลาบ่ายสอง ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (18:00 GMT) ตามมาด้วยการแถลงข่าวของนายเพาเวลล์ในเวลา 14.30 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก

เมื่อวานนี้ ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ได้ออกมาชี้ให้เฟดลดอัตราดอกเบี้ย "ครั้งใหญ่" เพราะที่ผ่านมาประธานาธิบดีทรัมป์คอยเร่งเร้าให้ลดอัตราดอกเบี้ยมาตลอดเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ และทำให้สหรัฐฯ มีแต้มต่อที่เหนือกว่าในความขัดแย้งทางการค้าด้วยการลดมูลค่าเงินดอลลาร์สหรัฐฯ

ตัวเลขการจ้างงานภาคเอกชนของ ADP ประจำเดือนกรกฎาคมที่จะรายงานออกมาก่อนตลาดเปิดก็จะเป็นที่น่าจับตาเช่นกัน

โดยจะมีกำหนดการรายงานในเวลา 8:15 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (12:15 GMT)

นักเศรษฐศาสตร์คาดไว้โดยเฉลี่ยว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตรในภาคเอกชน เดือนกรกฎาคมจะเพิ่มขึ้น 150,000 ตำแหน่ง จากเมื่อเดือนมิถุนายนที่เพิ่มขึ้น 102,000 ตำแหน่ง

หลังจากรายงานดังกล่าวก็จะมีรายงานตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตรจากกระทรวงแรงงานสหรัฐฯ ด้วย ซึ่งจะประกาศออกมาในวันศุกร์นี้

2. Apple (NASDAQ:AAPL) และ AMD ส่งสัญญาณหลายทิศทาง

หุ้น Apple (NASDAQ:AAPL) พุ่งขึ้นราว 4% ในช่วงเวลาหลังตลาดปิดเนื่องจากผลประกอบการของบริษัทและรายได้ต่างก็ออกมาดีกว่าคาดการณ์

แต่บริษัทผู้ผลิตชิพ Advanced Micro Devices (NASDAQ:AMD) อาจฉุดหุ้นผู้ผลิตชิพอื่น ๆ ให้ย่อตัวลงก็เป็นได้ จากที่หุ้น AMD ได้ดิ่งลงราว 3% ในช่วงหลังเวลาปิดตลาดเมื่อผลคาดการณ์รายได้ออกมาต่ำกว่าที่ตลาดคาดไว้

ทางด้าน General Electric (NYSE:GE) ก็เตรียมรายงานผลประกอบการประจำไตรมาสที่สองก่อนเวลาตลาดเปิดในวันนี้

อ้างอิงจากผลคาดการณ์ที่รวบรวมโดย Investing.com คาดว่า GE (NYSE:GE) จะมี ผลกำไร 12 เซนต์ต่อหุ้น และคาดว่าจะมีรายได้ 2.848 หมื่นล้านเหรียญสหรัฐ

Qualcomm (NASDAQ:QCOM) ก็จะรายงานผลประกอบการประจำไตรมาสที่สามก่อนเวลาตลาดเปิดเช่นกัน

คาดว่า Qualcomm จะ ทำกำไร ได้ 76 เซนต์ต่อหุ้น และคาดว่าจะมีรายได้ 5.09 พันล้านเหรียญสหรัฐ

3. เตรียมรายงานปริมาณน้ำมันดิบคงคลัง

รายงานปริมาณน้ำมันดิบคงคลังรายสัปดาห์จาก สำนักงานสารสนเทศพลังงาน (EIA) มีกำหนดการประกาศออกมาในวันนี้

โดยก่อนที่จะมีการรายงานจาก EIA ข้อมูลจากสถาบันปิโตรเลียมแห่งอเมริกาได้รายงานปริมาณน้ำมันดิบคงคลังประจำสัปดาห์ที่แล้วที่ลดลงไป 6 ล้านบาร์เรล

คาดว่า EIA จะรายงานปริมาณน้ำมันดิบคงคลังที่ลดลงไป 2.59 ล้านบาร์เรลสำหรับสัปดาห์ที่สิ้นสุดก่อนวันที่ 27 กรกฎาคม ทำให้ปริมาณน้ำมันดิบคงคลังลดลงเป็นสัปดาห์ที่เจ็ดติดต่อกัน

เมื่อวานนี้ สัญญาซื้อขายน้ำมันดิบล่วงหน้า ขยับขึ้น 2% และปิดที่ $58.05 บาร์เรล

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

maza2015

เห็นบางคนก็ชอบเทรดหุ้นเมกากันนะครับ short เวลามีข่าวแย่ๆ หุ้นจะลง

รอจับหมูมาขาย  *PIg**

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 31, กรกฎาคม  2019, 05:19:05 PM

เห็นบางคนก็ชอบเทรดหุ้นเมกากันนะครับ short เวลามีข่าวแย่ๆ หุ้นจะลง

รอจับหมูมาขาย  *PIg**

หุ้น เมกา ขึ้นมา ตลอด หลายปีนี้ ครับ เลยกำไรกัน ทั่วหน้า ในกลุ่ม บริษัทใหญ่ๆ นะครับ
เวลามี ข่าวแย่ๆ ก็ ลงแบบ เข้าได้ทันอยุ๋นะครับ ไม่ไปไว เหมือน ค่าเงิน
**6105**

เพิ่งสังเกตุ ศุกร์นี้ นอนฟาร์มอีกแล้วใช่ปะครับ

**6105**

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 31, กรกฎาคม  2019, 05:20:50 PM
เพิ่งสังเกตุ ศุกร์นี้ นอนฟาร์มอีกแล้วใช่ปะครับ

**6105**

ใช่ครับ มาพร้อมกันเลย ข่าวแรงๆ รอบนี้
็Hea**

*PIg** ขอบคุณค่าาา วันนี้ขอหมูซักตัวสองตัวเถ้ออออ *PIg**

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 31, กรกฎาคม  2019, 07:01:35 PM
*PIg** ขอบคุณค่าาา วันนี้ขอหมูซักตัวสองตัวเถ้ออออ *PIg**

ขอให้วิ่งแรงแซงไซด์เวย์เลย
g*/-

*

pawin1

• 213
แอดครับที่ 156 k เป็นสีดำ แสดงว่าไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่  หรือว่ายังมีแนวโน้ม ให้ us  แข็งได้ อยู่  ครับ
(TH)** (TH)**

อ้างจาก: pawin1 ที่ 31, กรกฎาคม  2019, 07:19:52 PM
แอดครับที่ 156 k เป็นสีดำ แสดงว่าไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่  หรือว่ายังมีแนวโน้ม ให้ us  แข็งได้ อยู่  ครับ

มันอาจจะกำลังสะสมพลังงานอยู่  ก็เป็นได้  **6105** **6105**

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: pawin1 ที่ 31, กรกฎาคม  2019, 07:19:52 PM

ใช่ ครับผม ไม่งั้นกราฟวิ่งแรงไปแล้ว

(TH)**