กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 30 กรกฎาคม 2562 ลงอีกนิดๆคงจะเริ่มดีดกันบ้างละ!!

• 5 replies
  • 2,412 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 30 กรกฎาคม 2562 ลงอีกนิดๆคงจะเริ่มดีดกันบ้างละ!!

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.22800-1.22600 50-60pip 150-200 pip

Signal Sell หลังจาก TP ระยะไกล ที่เป็นผลจากการวิเคราะห์คาดการณ์ด้วยเหตุและผล ไม่ใช่การพูดตามๆกันว่าลงลอยๆ ก็จะได้เห็นมุมมองก่อนกราฟจะลงมาในขณะที่บางคนยังลังเลจะขึ้นหรีือลงในตอนแรก เราก็เลือกฝั่งให้รู้เลยว่าผลจะผิดหรือถูก จะได้ยอมรับความผิดพลาดได้และพัฒนาตัวเองต่อไป แต่ก็เป็นผลดังหลายๆครั้งที่วิเคราะห์ได้เข้าทางกราฟ คือยังลงมาตามแรงเก่าและที่สำคัญมันใกล้จะถึง LOW ล่างสุดแล้ว สิ่งที่เกิดขึ้นในขณะนี้คือคิดว่าอาจจะยังลงต่อแต่คงไม่มาก และมีสิทธิที่จะขึ้นก่อนถึง LOW เดิมเพราะว่าถ้าไปถึง LOW เดิมอาจจะทะลุแบบไร้จุดรับเลยก็เป็นไปได้ เพราะฉะนั้น Play Save กันดีกว่าใครจะทุบก็ได้เรื่อยๆและต้องระวังกราฟกระชากด้วย เวลาจะกลับเทรนจะมีแรงกระชากมหาศาลแน่นอน ส่วนขาขึ้นนั้นขอให้รอตลาดยืนยีนอย่างต่ำๆคือ Week ต้องเขียวก่อนเลย แต่ช่วงนี้มีสิทธิที่กราฟจะมี Day ปิดเขียวนำร่องแต่ยังไม่ได้หมายถึงว่ากราฟจะขึ้นในทันทีแค่เป็นแรงเริ่มต้นก็เพียงพอแล้ว

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับท่าน กำลังวิเคราะห์ดูว่า จะเป็นชาวสวนดีหรือไม่

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, กรกฎาคม  2019, 09:56:22 AM

ขอบคุณครับท่าน กำลังวิเคราะห์ดูว่า จะเป็นชาวสวนดีหรือไม่

ชาวสวน ต้องรอเจ้าของฟาร์มสั่งครับ ถือจอบเดินเล่นไปก่อน  ))/* ))/* ))/*

ท่านผมมีคำถามหน่อยครับ

ท่านมีโปรแกรมอะไรไหมที่จะสามารถควบคุม พอร์ต สมมุติ 10 พอร์ต++ แต่ต่างโบรคกันอะครับ ให้ควบคุมในเครื่องเด่ว ส่วนลูกๆก็กระจายไปแต่ละ VPS ไป สามารถปรับให้เข้าออเดอร์พร้อมๆกันอะไรประมาณนี้
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
ไม่เอาแล้วออเดอร์ใหม่ ที่ถือมาก่อน พอแล้ว...ถือยาวไป... 555+ 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 30, กรกฎาคม  2019, 10:10:11 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, กรกฎาคม  2019, 09:56:22 AM

ชาวสวน ต้องรอเจ้าของฟาร์มสั่งครับ ถือจอบเดินเล่นไปก่อน  ))/* ))/* ))/*

ท่านผมมีคำถามหน่อยครับ

ท่านมีโปรแกรมอะไรไหมที่จะสามารถควบคุม พอร์ต สมมุติ 10 พอร์ต++ แต่ต่างโบรคกันอะครับ ให้ควบคุมในเครื่องเด่ว ส่วนลูกๆก็กระจายไปแต่ละ VPS ไป สามารถปรับให้เข้าออเดอร์พร้อมๆกันอะไรประมาณนี้

เท่าที่เจอแบบสำเร็จรูปทีแจกฟรีไม่มีเลยครับ   แบบเสียเงินน่าจะมีทำได้ครับ
งานนี้น่าจะต้องใช้โปรแกรมเมอร์ครับ

ลองดูตัวนี้ครับ ผมยังไม่เคยลองใช้นะ ไม่รู้ใช้ได้กี่แอคเค้า เป็นก็อปปี้ผ่าน internet ครับ
https://www.fxblue.com/internettrademirror/
https://www.fxblue.com/appstore/u4/internet-trade-mirror-sender/user-guide

งานบริหา่ร 10 พอรต์น่าจะแยกออกเป็น
1. งานระบบ copy trade
2. งานมอนิเตอร์ Report

โปรแกรม copy trade ต้องใช้เป็นแบบ copy ผ่าน ip database  หรือ web base   (ปกติก็อปปี้ธรรมดาจะเป็น เขียนลงในไฟล์ ต้องใช้ใน server เดียวกัน)
แล้วโปรแกรมลูกที่ก็อปปี้ จะดึงมาเอาข้อมูลเทรดจาก ip database เอาแทน หรือ ดึงหน้าเว็บที่เป็นตัวแชร์ข้อมูลแทน
ต้องมีการติตดั้ง และต้องมีตัวหนึ่งทำเป็น server แม่เพื่อบริการสัญยาณเทรดครับ

งานมอนิเตอร์ Real Time
อันนี้ยังไม่มีโปรแกรมสำเร็จครับ นอกจาก myfxbook ครับ  ใช้อีเออัพเดททุกๆ 5 นาทีแทน (หรือ auto มัน 30 นาทีมั้งครับ  )
รายงาน Realtime (delay นิดๆ) คงต้องให้โปรแกรมเมอร์ทำ โดยทำอีเอรายงานส่งเข้า database แล้วต้องเปิด MT4 ทุกแอคเค้าไว้สัก 1 VPS แล้วเอาอีเอใส่ ให้มันอัพเดทไปที่ database แล้วทำหน้าเว็บดึงข้อมูลจาก database มาโชว อัพเดทแบบ refresh ทุก 10-20 วินาที อะไรประมาณนี้ครับ

*

CASE Forex

• 16,936