กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

พอดีได้ indicator มาครับ แต่ไม่มี alert แจ้งเตือนทั้ง pop up และ อีเมลเลย จะสามารถเขียนอินดิเคเตอร์เ

• 6 replies
  • 2,803 views
*

themow

พอดีได้ indicator มาครับ แต่ไม่มี alert แจ้งเตือนทั้ง pop up และ อีเมลเลย จะสามารถเขียนอินดิเคเตอร์เพื่อไป detect arrow บนกราฟ(ซึ่งมาจาก Indicator ตัวอื่นตัวสำเร็จรูป) แล้วให้แจ้ง alert ได้มั้ยครับ เพราะว่าเฝ้าลูกศรทั้งวันไม่ได้จริงๆครับ  555+ ถ้าพอมีวิธีขอคำแนะนำหน่อยนะครับ เพราะเป็นมือใหม่เรื่อง mql4 ครับ ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

*

admin

• 80,415

อันนี่น่าจะพอช่วยได้นะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: themow ที่ 29, กรกฎาคม  2019, 12:51:34 PM
พอดีได้ indicator มาครับ แต่ไม่มี alert แจ้งเตือนทั้ง pop up และ อีเมลเลย จะสามารถเขียนอินดิเคเตอร์เพื่อไป detect arrow บนกราฟ(ซึ่งมาจาก Indicator ตัวอื่นตัวสำเร็จรูป) แล้วให้แจ้ง alert ได้มั้ยครับ เพราะว่าเฝ้าลูกศรทั้งวันไม่ได้จริงๆครับ  555+ ถ้าพอมีวิธีขอคำแนะนำหน่อยนะครับ เพราะเป็นมือใหม่เรื่อง mql4 ครับ ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

ก่อนอื่นๆ มันทำได้เฉพาะอีเอทีมีค่า data โชวครับ  มีหรือไม่มี ลองเปิดเมนู View - Data Windows ดูครับ ถ้าใส่อินดี้แล้วมีข้อมูลตรงนี้โพล่มา

ถ้าเป็นอินดี้ สำเร็จรูปที่ขายหรือแจก เป็น  ex4  ไม่มี code แก้ไข  คิดว่าคงต้องทำเป็นอีเอครับ  โดยทำเป็นอีเอ แล้วไปเรียกใช้งานอินดี้ครับ โดยใช้คำสั่ง iCustom

เช็คเวลามันขึ้นลูกศร แล้วออกเป็นค่าอะไร ก็ตั้งเขียนเงื่อนไขตามนั้นครับ  จากนั้นก็สั่งให้มันส่งเตือนทางใหนก็ได้แล้วแต่ เช่น Line, telegram หรือ อีเมล  ครับ

*

themow

ถ้าตามคำแนะนำของทุกท่าน คาดว่าต้องเขียน EA เองแน่เลยครับ แล้วผมก็ไม่รู้เรื่อง sql4 ด้วย  /*CC งานช้างเลยทีนี้

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: themow ที่ 29, กรกฎาคม  2019, 02:12:55 PM
ถ้าตามคำแนะนำของทุกท่าน คาดว่าต้องเขียน EA เองแน่เลยครับ แล้วผมก็ไม่รู้เรื่อง sql4 ด้วย  /*CC งานช้างเลยทีนี้

มี 2 อย่าง ครับหัดเขียนเอง กับจ้างเขียน

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

themow

อ้างจาก: admin ที่ 29, กรกฎาคม  2019, 02:16:14 PM
อ้างจาก: themow ที่ 29, กรกฎาคม  2019, 02:12:55 PM

มี 2 อย่าง ครับหัดเขียนเอง กับจ้างเขียน

็Hea** ็Hea**

สงสัยเปลี่ยนไปใช้ indicator ที่มี Alert น่าจะง่ายที่สุดครับ  **11 **11

ถ้าเป็นจ้างเขียนอินดี้เตือน น่าจะไม่ยากนะครับ ราคาสัก 1000 น่าจะมีคนรับทำนะครับ (อีเอเทรดแพงกว่า)