กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การเปลี่ยน Leverage ของ Gomarkets.com สูงสุด 1:500 และ Limit Levrage

• 0 replies
  • 1,403 views
*

admin

• 80,651
การเปลี่ยน Leverage ของ Gomarkets.com Leverage สูงสุด 1:500 และ Limit Levrage

การเปลี่ยน Leverage ของ Gomarkets.com Leverage สูงสุด 1:500 นักเทรด forex ที่สนใจใช้บริการ Gomarkets.com โบรกเกอร์ forex สัญชาติ Australia แท้ๆ มี License ASIC  Go Markets is an ASIC registered company (AFSL licence number 254963) และเปิดดำเนินการมากว่า 10 ปี โดยหลายท่านที่เปิดบัญชีกับ Gomarket มาอาจจะได้ Leverage ที่ยังน้อยอยู่นะครับ โดยเริ่มต้น หลังจาก เปิดบัญชีเทรด forex แล้ว gomarket เขาจะให้ Leverage มาเพียง 1:100 เท่านั้น ครับ แต่ เราสามารถที่จะปรับเปลี่ยน เพิ่มขึ้นหรือลดลงเองได้ มากสุดถึง 1:500 ซึ่งถือว่าเป็นมาตรฐานทั่วไปของโบรกเกอร์ forex ที่เปิดให้บริการแก่นักเทรด ชาวไทย นะครับ โดยการเลือก Leverage นั้นก็แล้วแต่ความถนัดและแผนการเทรดของแต่ละท่านซึ่งแน่นอนว่าไม่เหมือนกัน โดย Leverage ของ forex นั้น ทางโบรกเกอร์ ให้มาเพื่อโอกาศในการทำกำไรที่มากขึ้น และให้เราใช้ทุนในการเทรดให้น้อยลงแต่ Leverage ก็เป็นเหมือนดาบ 2 คมได้เช่นกัน เพราะเมื่อมีโอกาทำกำไรมากขึ้นมากเท่าไหร่ โอกาศที่จะขาดทุนก็มีมากเท่ากันดังนั้น เลือกให้เหมาะสมกับแผนการเทรดของท่านนะครับ และเมื่อใช้ Levrage สูงขึ้น ก็ต้องเปิด Lot ให้เหมาะสมด้วยเช่นกัน ซึ่งส่วนนี้เรียกว่า Money management forex ลองศึกษาเพิ่มเติมเพื่อที่จะทำให้ท่านทำกำไรได้ในระยะยาวมากขึ้นและไม่ต้องเติมเงินบ่อยมาเพิ่มทุนเทรดครับ ทีนี้เรามาดูวิธีการเปลี่ยน Leverage ของ gomarkets กันครับ

1.เมื่อ login เข้าบัญชี Gomarkets แล้วให้กด ปุ่ม Leverage ด้านซ้ายมือตามรูปโดยจะเห็น ค่า Default ที่ 1:100 ดังนั้นถ้า จะเปลี่ยนเป็น ค่า Leverage 1อื่นๆ ก็ให้กดเข้าไปตรงนี้ได้เลย

2.เลือก Leverage โดยตรงนี้ Admin กดเลือกไปที่ 1:500 โดยด้านบนจะเป็นตาราง ที่ แสดงว่า ยอดเงิน Balance เท่าไหร่บ้าง จำกัด Leverage ที่เท่าไหร่
เช่น Leverage 1:500 จะสามารถใช้ เมื่อมี Balance ไม่เกิน 10000$ ถ้าเกินกว่านั้นระบบ จะปรับให้ อัตโนมัติ เป็น 1:400 และ ถ้า Balance มากกว่า 500000 USD ทาง โบรกเกอร์จะปรับ Leverage ลดลงเหลือ 1:1 ตรงนี้คือ ข้อจำกัดของ โบรกเกอร์ forex ซึ่งโดยทั่วไปโบรกเกอร์อื่นๆก็จะจำกัด Leverage ที่ใกล้เคียงกันเช่นกัน

3.เมื่อเลือก Leverage แล้วให้ทำการกด ยืนยัน

4.จากนั้นรอ 24 ชั่วโมงทาง Gomarket จะให้ Support เปลี่ยน Leverage ตามที่เราร้องขอให้

เป็นอันว่าการเปลี่ยน Leverage ของ Gomarket จาก 1:100 เป็น 1:500 ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยหลังจากนี้ ก็รอ 24 ชั่วโมงให้ทาง Support ดำเนินการเปลี่ยนให้ระหว่างนี้แนะนำอย่าพึ่งเทรดนะครับ ให้รอ Leverage เปลี่ยน เป็น 1:500 ตามที่เราต้องการก่อนครับ ค่อยเทรดมิเช่นนั้น ทาง support อาจจะเปลี่ยให้ไม่ได้ก็ได้ครับ โดย โบรกเกอร์ forex Gomarkets จากประเทศออสเตรเลียตอนนี้ เปิดบริการ ฝากถอนผ่าน ธนาคารไทยแล้ว นะครับ โดยการฝากเงินนั้น จะเป็นการฝากเงิน ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยแบบ โอนเงิน แล้วเข้าบัญชีเทรด ทันทีแบบ Instant และการถอนก็รอ 24 ชั่วโมงเงินจะเข้าธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยทันทีเช่นกันครับ ตามมาตรฐาน โบรกเกอร์ forex ทั่วไปที่ให้บริการในประเทศไทย ซึ่งการฝากเงิน ผ่านธนาคาร เข้าบัญชีเทรด Gomarkets ทาง admin จะได้จัดทำวิธีการโอนในโอกาศต่อไปครับผม
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"