กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ Signal FOREX EUR/USD จันทร์ 29 กรกฎาคม 2562 รีบบินมาหน่อยสิพี่ จะทุบให้แรงๆ^^

• 86 replies
  • 16,497 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ Signal FOREX EUR/USD จันทร์ 29 กรกฎาคม 2562 รีบบินมาหน่อยสิพี่ จะทุบให้แรงๆ^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ ข่าว forex ข่าวแดง Forexfactory ที่น่าสนใจให้ต้องติดตามนะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1129
Daily Pivot=1.1129
Fibo 50 Daily=1.1131

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1167 S1 = 1.1100
R2 = 1.1191 S2 = 1.1090
R3 = 1.1230 S3 = 1.1060
R4 = 1.1270 S4 = 1.1030
R5 = 1.1305 S5 = 1.1000

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม จากกราฟเมื่อสัปดาห์ที่แล้วถือว่ายังไม่หลุดหรือ Breakout ลงไปมากกว่า Low เดิมที่ต่ำว่า 1.1100แต่ จากการวิเคราะห์ที่กราฟหลุดจาก 1.1170 แล้วกราฟจะลงไปหาเป้าหมายตามที่่คาดการณ์ไว้ก็ถือว่ากราฟลงไปได้ตามเป้าจนถึง New Low ได้เพียงแต่กราฟยัง ไม่ Breakout ลงไปต่ำกว่าเดิมเท่านั้นเอง แนวโน้มกราฟวันนี้ยังไม่มีอะไรที่เปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมไปจากเดิม เนื่องจากตอนนี้กราฟ รอข่าว Fed ที่ ตอนนี้มี Forecast ออกมาจาก forexfactory แล้วว่า มีโอกาศที่จะปรับตัวลงจาก 2.50 % เหลือเพียง 2.25 % โดยจะประกาศอย่างเป็นทางการในคืนวันพุธนี้เวลา ตี 1 ตามเวลาบ้านในประเทศไทยนะครับ ตรงนี้ก่อนถึงวันประกาศจริง กราฟน่าจะ sideway กันต่อไปเนื่องจาก ต้องรอสัญญานที่ชัดเจนจากข่าวต่างๆ ทั้งข่าว Nonfarm ที่จะประกาศกันวันศุกร์ และ ข่าว Fed Cut rate วันพุธนี้ ดังนั้นวันนี้หลังจาก Fed ประกาศดอกเบี้ย และ ต่อเนื่อง NFP แล้ว กราฟน่าจะวิ่งแรงขึ้นไปมากกว่าเดิม จนถึงสัปดาห์หน้ากันเลยนะครับ ดังนั้นหลังจากนี้ก็ให้เตรียมตัว วางแผนการเทรดกันให้ดี นะครับจะได้มีกำไร กันเยอะๆ เพราะ หลังจากนี้กราฟจะเกิดเทรนยาวๆให้เทรดกันแล้ว จะไม่ sideway หนักๆให้ เบื่อกราฟ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ยังคงเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงนะครับแนวโน้มกราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

เปิดตลาดเช้านี้ เวลา 04.00 ตามเวลาในประเทศ ไทยและ การขึ้นแท่งเทียนใหม่ใหม่ในกราฟ แท่ง Day ของ Mt4 มาตรฐานราคาเปิดมา อยู่ที่ ราคา 1.1126 โดย มี Low ของกราฟเมื่อวันศุกร์ที่ระดับ 1.1110 และ High ที่ระดับ 1.1149 ทำให้กราฟวันศุกร์แท่ง Day ปิดลบนะครับ และจากแนวโน้มกราฟเมื่อวานที่เกิดแรงซื้อที่แนวรับทำให้ กราฟมีแนวโน้มที่จะปรับตัวขึ้นไปได้ โดยการ สนับสนุนของ RSI H1 ที่ Level เหนือ 50 และถึงแม้ MACD H4 Day และ RSI H4 Day ยังอยู่ในเทรนขาลงอยู่ก็ตามนะครับ แต่แนวโน้มนั้นคือแนวโน้มระยะยาวที่กราฟจะลงไปได้ต่อนะครับ แนวโน้มสำหรับตอนนี้จากรูปที่แอดมินได้แนบมานั้นพบว่ากราฟมีโอกาศที่จะกลับไปทดสอบ แนว Demand Zone ด้านบนได้อยู๋นะครับประกอบกับแรงซื้อที่สนับสนุนจนแท่ง Day ปิดแท่งบวกได้ก็มีโอกาศที่จะทำให้กราฟปรับตัวขึ้นไปชั่วคราวก่อนนะครับก่อนที่จะลงในท้ายที่สุด ซึ่งอย่างที่ได้เกริ่นไป ทั้ง อัตราดอกเบี่ย ที่ จะลดลงของ ECB การ อัดฉีดเงิน QE เข้าระบบ และ ข่าว Brexit ที่มีผลกระทบโดยตรงแน่นอนกับ เงินสกุล EUR นะครับ ประกอบกับ Fed มีโอกาศที่จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยในคืนวันพุธนี้ นะครับ ซึ่งน่าจะเป็นการปรับอัตราดอกเบี้ยลง ตาม Forecast ที่ออกมากันจากหลายสำนักข่าว แม้ว่าการปรับอัตราดอกเบี้ยลดลงของ Fed ในความเป็นจริงแล้วจะทำให้ USD อ่อน แต่ ข่าวนี้ ก็มีมานานแล้ว ตอนนี้น่าจะส่งผลน้อยกับตลาดแล้วและเห็นได้ว่า USD กลับมาแข็งค่าได้ดังเดิม ยังไงแล้วท้ายที่สุดมองว่ากราฟน่าจะลงต่อไปได้ในระยะยาว แต่ในระยะสั้นว่ากันตาม แนวโน้มที่ เห็น และ Risk Reward ครับ

สำหรับวันนี้ ถ้า Buy ขึ้นไปแล้ว กราฟไปถึง TP2 ก็ Sell ลงมาได้เลย นะครับ แต่ ในทิศทางกลับกันหากว่ากราฟทำ new Low ใหม่ก็ตาม Sell Stop ไปได้เลย ครับ ตามระบบ ของ Down Theory ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1125 1.1095 1.1175 1.1255
Signal 2 Sell Stop 1.1095 1.1140 1.1050 1.1030

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
ำมาถึงเมืองไทยเปิดปุ๊บเจอแอ๊ดเลยวันสราญแรก
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 29, กรกฎาคม  2019, 10:53:45 AM
ำมาถึงเมืองไทยเปิดปุ๊บเจอแอ๊ดเลยวันสราญแรก

รอของฝากจาก เฮีย นะครับ ว่าแต่ไปไหนมาครับ เฮีย

g*/- g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ขนาดเฝ้าบอร์ดอยู่ ยังช้ากว่า ท่าน  Plaman7  เลย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, กรกฎาคม  2019, 10:58:42 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ขนาดเฝ้าบอร์ดอยู่ ยังช้ากว่า ท่าน  Plaman7  เลย... xc8* xc8* xc8*

เฮีย แกพึ่งลงเครื่องมาครับพี่เลยไว กว่านิดนึง
))/* ))/*

*

caocaosai

ไม่ทราบว่า UsdCad จะไปในทิศทางไหนครับ รบกวน วิเคราะห์ ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ cheetah* cheetah* cheetah*

(TH)** (TH)** (TH)**

รอซื้อหมูมาขาย  *PIg**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

*

teeneetrader

*

.:KRACH:.

• 2,375
 ขอบคุณครับแอด  (TH)**
*PIg** รอหมูวิ่งเข้าคอก
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: caocaosai ที่ 29, กรกฎาคม  2019, 11:17:35 AM
ไม่ทราบว่า UsdCad จะไปในทิศทางไหนครับ รบกวน วิเคราะห์ ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ cheetah* cheetah* cheetah*

กราฟจะไป 1.3219 แล้วค่อย Sell นะครับ สำหรับ USDCAD ตอนนี้ Buy ขึ้นไปหาราคานี้ได้เลย ครับ

**hulk3** **hulk3**