กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อยากให้ช่วยดู EA ที่ผมสร้างให้หน่อยครับผมเอาไว้แจ้งเตือนข้อมูลของพอตคือผมอยากตั้งให้มันแจ้งเตือนเมื่

• 3 replies
  • 1,953 views
*

nongnel

คือผมทำ EA เอาไว้แจ้งเตือนเข้าไปใน Line พวกข้อมูลของพอต เช่น Equity  ML ตอนนี้ผมทำให้มันแจ้งเตือนได้แล้ว แต่ผมอยากกำหนดเงื่อนไขให้มันแจ้งได้อัตรโนมัติ ในทุกๆครั้งที่ ML ลดลงต่ำกว่า 175 ต้องทำยังไงครับ

อ้างจาก: nongnel ที่ 28, กรกฎาคม  2019, 01:10:53 PM
คือผมทำ EA เอาไว้แจ้งเตือนเข้าไปใน Line พวกข้อมูลของพอต เช่น Equity  ML ตอนนี้ผมทำให้มันแจ้งเตือนได้แล้ว แต่ผมอยากกำหนดเงื่อนไขให้มันแจ้งได้อัตรโนมัติ ในทุกๆครั้งที่ ML ลดลงต่ำกว่า 175 ต้องทำยังไงครับ

เอาไว้ที่  int OnInit()  มันจะทำงานครั้งเดียวตอนเปิดทำงานครับ

ให้เรียกใช้ใน void OnTick()  เอาครับ

โดยย้าย code ทั้งหมด ออกมาทำเป็นฟั่งชั่นครับ  แล้วเรียกใช้ฟังชั่นจะง่ายกว่าครับ

แล้วก็ทำ code ให้เตือนทีละ 1 หน ต่อหนึ่งแท่งเทียนเอานะครับ เพราะถ้าไม่ทำมันจะเตือนทุก tick ตึงๆ ตึงๆ เลยครับ

ลองดูตัวอย่าง code ที่ผมโมในกระทู้นี้ครับ
https://traderider.com/index.php/topic,13496.0.html

อ้างจาก: nongnel ที่ 28, กรกฎาคม  2019, 01:10:53 PM

ตรงบรรทัด
if(ml <= AccountEquity()/AccountMargin()*100)

ผมว่า ตอนนี้  ml มันเท่ากับ AccountEquity()/AccountMargin()*100 ตลอดเวลานะครับ เพราะเราไปตั้ง
double ml = AccountEquity()/AccountMargin()*100 ;

ลองเปลี่ยนจาก
if(ml <= AccountEquity()/AccountMargin()*100) เป็น
if(ml <= 175)

*

nongnel

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 28, กรกฎาคม  2019, 02:31:40 PM

เอาไว้ที่  int OnInit()  มันจะทำงานครั้งเดียวตอนเปิดทำงานครับ

ให้เรียกใช้ใน void OnTick()  เอาครับ

โดยย้าย code ทั้งหมด ออกมาทำเป็นฟั่งชั่นครับ  แล้วเรียกใช้ฟังชั่นจะง่ายกว่าครับ

แล้วก็ทำ code ให้เตือนทีละ 1 หน ต่อหนึ่งแท่งเทียนเอานะครับ เพราะถ้าไม่ทำมันจะเตือนทุก tick ตึงๆ ตึงๆ เลยครับ

ลองดูตัวอย่าง code ที่ผมโมในกระทู้นี้ครับ
https://traderider.com/index.php/topic,13496.0.html

ผมมือใหม่มากๆเลยครับ ตอนนี้ยังไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับการทำฟังก์ชันเลย ไม่รู้ต้องปรับแก้เพิ่มเติมยังไง เท่าที่ทำมานี่ก็หาข้อมูลมาเยอะมากลองผิดลองถูก