กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สวัสดีครับท่าน admin และสมาชิกทุกท่านครับพึ่งเจอเว็ปนี้และติดตามมาสักพักแล้วครับ

• 2 replies
  • 1,691 views
*

biosstudio

สวัสดีครับท่าน admin และสมาชิกทุกท่านนะครับ พึ่งเจอเว็ปนี้และติดตามมาได้สักพักแล้วครับ เรียกผมสั้นๆ ว่า Bios ก็แล้วกันนะครับ อยู่จังหวัดอุบลราชธานีครับ ส่วนตัวแล้ว ผมศึกษาหุ้นมาปีกว่าแล้วครับ พอดีไม่ค่อยเวอร์ค (งบน้อย) เลยเข้าร้าน SE-ED หานังสือหุ้นอ่าน เลยเห็นหนังสือ Forex รวย แรง เร็ว (เล่ม2) เลยเปิดอ่าน รู้สึกสนใจ เลยซื้อมาอ่านเลย เริ่มเทรด Forex จริงๆ ช่วงกลางเดือน มกราคมครับ ก็งูๆปลาๆ มาเรื่อยๆ ดีหน่อยที่ศึกษาเครื่องมือต่างๆและศึกษากราฟ พิ้นฐานมาจากหุ้นแล้ว(พอเข้าใจ  อิอิ) แรกๆหมดพอร์ตไปหลายครั้งมากครับ ทั้งจริง และจำลอง หลังๆ มาได้บ้าง หมดบ้าง ช่วงหลังนี้ หมดพอร์ต ประจำก็เลย มีความรู้สึกกลัวมากไปหน่อย แต่ก็ยังเข้าเทรดอยู่ทุกวันครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่ครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,416
ยินดี ต้อนรับ ครับ เทรดเดอร์ชาวอุบล เท่าที่ได้รู้จักมา เทรดเดอร์ forex ในอุบลนี่เยอะ พอสมควร เลย นะครับ

อ่าน ศึกษา forex ตามนี้ ครับ ไม่เข้าใจอะไรก็ถามได้เลยครับ
http://traderider.com/index.php?board=23.0

หากมีข้อสงสัยอันใดก็สอบถามได้ตลอดนะครับ

และขอให้ปรัสบความสำเร็จนะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

biosstudio