กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ Signal FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 25 กรกฎาคม 2562 พี่ THOR ให้ทุบหนักให้ทะลักไปถึงดาวโลก^^

• 102 replies
  • 20,041 views
*

admin

• 80,402
วิเคราะห์กราฟ Signal FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 25 กรกฎาคม 2562 พี่ THOR ให้ทุบหนักให้ทะลักไปถึงดาวโลก^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1137
Daily Pivot=1.1141
Fibo 50 Daily=1.1141

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1167 S1 = 1.1130
R2 = 1.1191 S2 = 1.1105
R3 = 1.1230 S3 = 1.1070
R4 = 1.1270 S4 = 1.1030
R5 = 1.1305 S5 = 1.1000

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่ากราฟ Sideway อย่างหนักหน่วยสำหรับคู่เงิน EURUSD แนวโน้มทั่วไปยังไม่เกิดทิศทางที่แน่นอนยังคง Sideway อยูในกรอบและกำลังทดสอบแนวรับสุดท้ายก่อนที่จะหาโอกาศทำ New Low ซึ่งถ้าทำได้ก็น่าจะเกิด แรงเทขาย EURUSD แบบ Panic กัน พอสมควรซึ่งก็มีโอกาศที่จะเกิดขึ้นได้เช่นกันโดยหลังจากนี้ กราฟน่าจะเริ่มวิ่งแรงขึ้นเรื่อยๆ เนื่องจาก ตอนนี้ได้ นายก รัฐมนตรีคนใหม่ ของ UK ผู้ที่จะมาสานต่อนโยบาย Brexit การออกจาก Eurozone ต่อเนื่อง ตรงนี้ให้ระมัดระวังความผันผวนที่จะเกิดขึ้นด้วย สำหรับแนวโน้มทางเทคนิคยังไม่มีสัญญานใดที่เปลี่ยนแปลงไปจากที่ได้วิเคราะห์ไว้เมื่อวานกราฟยังอยู่ในทิศทางเดิม และสามารถติดตามบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ

เปิดตลาดเช้านี้ EURUSD เวลาตี 4.00 ตามเวลาประเทศไทย ราคาเปิดแท่ง Day ของ EURUSD อยู่ที่ระดับ 1.1137 ส่งผลทำให้แท่ง Day ปิดลบบ่งบอกแรงเทขายที่มีเข้ามาอย่างต่อเนื่องโดยจากกราฟเมื่อวานามารถที่จะทำ New Low ได้ลงไปแตะที่ระดับ 1.1126  และตอนนี้กำลังพยายามจะทำ New Low ใหม่เรื่อยๆนะครับ จากแรงเทขาย ในสกุลเงิน EUR และ GBP และการเข้าซื้อเก็งกำไร ในสกุลเงิน USD แนวโน้มทางเทคนิค เทรนของกราฟอยู่ในเทรนขาลงทั้งหมด ทั้งในแนวเส้น EMA 200 H1,EMA 200 H4 และ EMA 200 Day ราคาปัจจุบันของกราฟอยู่ใต้เส้น ค่าเฉลี่ยทั้งหมดบ่งบอกว่ากราฟเป็นแนวโน้มขาลงได้เป็นอย่างดี ประกอบกับ ในมุมมองของเทรนไลน์กราฟก็เช่นเดียวกัน จากรูปที่ แนบมาประกอบจะสังเกตุเห็นว่ากราฟได้หลุด จากแนวโน้มขาขึ้นของ แนวสามเหลี่ยมและได้ Breakout ราคา 1.1170 ลงมาจากกราฟเมื่อวานด้วยทำให้ตอนนี้ในมุมมองเทรนไลน์ กราฟ บ่งบอกเป็นเทรนขาลงทั้งหมด ในด้านเทคนิคการเทรด forex โดยใช้ Indicator วิเคราะห์กราฟโดยใช้ RSI ที่ TF Day และ H4 ตอนนี้ Level ของ RSI ต่ำกว่า ระดับ 50 ทำให้กราฟตอนนี้อยูในเทรนขาลง จากมุมมองของ RSI รวมทั้ง MaCD ที่อ่านค่าใน TF H4 และ Day ก็อยู่ต่ำกว่า Level 0 เช่นกันนอกจากนั้น ยังไม่มีสัญญาน Divergence ที่บ่งบอกการกลับตัวของกราฟดังนั้น ตอนนี้ กราฟมีโอกาศที่จะทดสอบแนวรับต่อไป ที่ระดับราคา 1.1110-1.1125 ซึ่ง ถ้ากราฟสามารถหลุดราคานี้ไปได้ก็จะเป็นราคา New Low ที่ต่ำสุดในรอบ 2 ปีเลยทีเดียว

ข่าว forex ที่น่าสนใจสำหรับวันนี้ จับตา ตัวเลขเศรษกิจ เช้านี้ 10.05 AUD RBA Gov Lowe Speaks และต่อด้วยช่วงเย็น ของ EUR ในช่วงเย็น 18.45 Main Refinancing Rate และ Monetary Policy Statement ต่อเนื่องถึง EUR 19.30 ECB Press Conference และ USD Core Durable Goods Orders m/ ซึ่งจากข่าวแดงวันนี้แนวโน้มมีโอกาศที่จะทำให้กราฟ Swing แรงด้วยเช่นกันนะครับ
                ดังนั้นจากแนวโน้มทางด้านเทคนิคทั้งหมดที่นำมาใช้ในการวิเคราะห์ ประกอบกับข่าว forex ที่เกี่ยวข้องกับเรื่อง Brexit ทำให้ตอนนี้ EURUSD มีโอกาศที่จะปรับตัวลงไปต่ำกว่าระดับ 1.1105 ซึ่งเป็นระดับ ที่ต่ำสุดในรอบ 2 ปีจากคาดการณ์ที่จะเกิดขึ้นดังนั้น วันนี้จึงเน้นไปที่ การ Sell อย่างต่อเนื่องเช่นเดิม หากท่านใดถือมาแล้ว จาก เมื่อวานหรือวันก่อนหน้าก็สามารถที่จะถือต่อลงไปได้โดยเลื่อน Stop loss มากั้นจุดเข้าแล้วปล่อย Let Profit run เช่นเดิม นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1167 1.1250 1.1105 1.1050

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin1

• 213

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: pawin1 ที่ 25, กรกฎาคม  2019, 10:01:20 AM
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับ

สวัสดีตอนเช้า ครับ ท่าน pawin เช้านี้ ลุ้นให้ New Low ใหม่ ครับอีกไม่เยอะเลย
แต่ AUD เริ่ม new Low ไปก่อนแล้ว ครับจาก ข่าว 10.05 ที่ ออกมาไม่ดี กับ AUD เท่าที่ควร
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,402

NZDUSD ครับ ยังอยู๋ในทิศทางเดิม ขา Sell

**6105** **6105**

*

ichigo

EU ชาวสวนลุ้นไม่ขึ้น  **6004**
ยังไม่มีสัญญานน่าสนใจ
ตั้งป้อมรอ 1.1095

AU ถึงจุดแรก ลุ้นจุด ต่อไป

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: ichigo ที่ 25, กรกฎาคม  2019, 10:47:49 AM
EU ชาวสวนลุ้นไม่ขึ้น  **6004**
ยังไม่มีสัญญานน่าสนใจ
ต้องป้อมรอ 1.1095

AU ถึงจุดแรก ลุ้นจุด ต่อไป

AU นี่ผมรอเลย ครับขอให้ มาพา NU มาด้วย
็Hea** ็Hea**

*

ichigo

EURCHF มีสัญญานไกลพอสมควร 1.1290
กาง Fibo ที่ TF D1 ตอนนี้ลงมาถึงแนว Fibo 161.8

ลองพิจารณากันดูครับ

*

teeneetrader

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
หมูเริ่มอ้วน แต่ยังไม่น่าขายหมู..น่าถือซะขนาดนี้ ก็ต้องถือรอ TP ต่อไป... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, กรกฎาคม  2019, 11:13:59 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
หมูเริ่มอ้วน แต่ยังไม่น่าขายหมู..น่าถือซะขนาดนี้ ก็ต้องถือรอ TP ต่อไป... 555+ 555+

อยากให้เป็นแบบนั้นเลย ครับพี่ รีบ ทะลุ Low ให้ไว
spy/*/ spy/*/

*

admin

• 80,402

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: Sinlapa1983 ที่ 25, กรกฎาคม  2019, 11:31:20 AM
(TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดีครับผม วันนี้มีออเดอร์สักไม้หรือ ยัง
Tho*/ Tho*/

*

pawin1

• 213
EU  เมื่อวานว่าอืดแล้ว  วันนี้หนักกว่าอีก...
T*/- T*/-