กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 25 กรกฎาคม 2562 แค่ยดีดขึ้นไปเอาแรงลงอย่าตกใจ

• 9 replies
  • 3,211 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 25 กรกฎาคม 2562 แค่ยดีดขึ้นไปเอาแรงลงอย่าตกใจ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2500-1.24500 50-80 pip 200-300 pip

Signal Sell จุดทุบนี้เกิดจากกราฟที่กราฟไม่สามารถขึ้นไปได้แล้ว ก็เมื่อมามองตามมุมมองแนวเทรนลงก็จะเห็นเป้าหมายถัดไปของ GU จะไปนั้นคือรอบเทรนไลน์แนวรับและจากแนวรับเก่าๆ พร้อมทั้งมี Fibo outside bar ระดับ Week ที่ 261.8 - 300 รออยู่เป็นแนวรับด้วยก็อาจจะเป็นจุดกลับตัวหรือไม่ ก็ไม่แน่ใจแต่ตอนนี้ก็น่าจะทุบไปหาโซนเหล่านี้ได้อยู่
*** จากที่ลุ้นๆว่าจะดีดไปเขียวอีกรอบไหมถ้าเกิดขึ้นจริงเราก็คงงงเป็นไก่ตาแตกแต่สรุปกราฟก็ปิดแดง ทั้ง Week และ Day ทำให้เรารู้ว่ากราฟยังสามารถลงไปได้ต่อแบบมีเทรนเป็นเพื่อน เราก็เพียงปรับใจ SL ไว้ hi สัปดาห์ที่แล้วและก็ทำการทะยอยทุบตาม ณ เวลานี้โซนที่รับก็อยู่ตามรูปที่เป็นแนวรับในอดีตเก่าพร้อมทั้งเป็นจุดสวิงขึ้นมาของ GU เมื่อครั้งอดีต 3 ปี ก่อนนั้นเอง และกราฟจะลงหลุดแนวรับหรือจะเป็นจุดดีดได้อีกครั้งมา

ตอนนี้กราฟก็ยังทรงตัวอยู่ที่เดิมสวิงในรอบเล็กๆแต่ผลสุดท้ายน่าจะดิ่งไปตามเทรนใหญ่ขาลงไปยันแนวรับสุดท้ายมีสิทธิเป็นไปได้สูงแน่นอน
*** กราฟได้ทำการดีดขึ้นไปแต่ DAY ไม่ได้ปิดเขียวในรูปแบบกลับตัวเป็นไปได้สูงแค่ดีดหลอกๆให้คน Buy แล้วเจ้าใหญ่ก็กินรวบทุบลงตามเทรน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ไปเถอะไป จงไป ลงซะ ลงให้ไกลๆ...เริ่มจ่อหัวแดงลงแล้ว... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, กรกฎาคม  2019, 11:19:06 AM
ไปเถอะไป จงไป ลงซะ ลงให้ไกลๆ...เริ่มจ่อหัวแดงลงแล้ว... xc8* xc8* xc8*
สบายๆ  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 27, กรกฎาคม  2019, 10:52:26 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, กรกฎาคม  2019, 11:19:06 AM

เจ๊ปิดเก็บกำไรไปแล้วตอนค่ำวันศุกร์ตามเคย..เอาชัวร์ ไม่สะสมออเดอร์..สัปดาห์หน้า ว่ากันใหม่.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, กรกฎาคม  2019, 01:45:52 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 27, กรกฎาคม  2019, 10:52:26 AM

เจ๊ปิดเก็บกำไรไปแล้วตอนค่ำวันศุกร์ตามเคย..เอาชัวร์ ไม่สะสมออเดอร์..สัปดาห์หน้า ว่ากันใหม่.. xc8* xc8* xc8*
เด่วมันก็ดีดขึ้นก่อนทะลุลงอีก ย่อขึ้นมาก็งัดลงไปอีกรอบ อื่มๆ  xc8* xc4*

GBP/USD นี่ ดู timefram ใหนแม่นสุดครับท่าน

กับ GBPJPY อีกตัว timeframe ใหนดูแม่นสุดครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาเฝ้ากราฟด้วย timeframe H4 ไม่หวือหวาเท่าเมื่อก่อนดู M30 - H1 ตลอดเลย

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 28, กรกฎาคม  2019, 09:04:30 AM
GBP/USD นี่ ดู timefram ใหนแม่นสุดครับท่าน

กับ GBPJPY อีกตัว timeframe ใหนดูแม่นสุดครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาเฝ้ากราฟด้วย timeframe H4 ไม่หวือหวาเท่าเมื่อก่อนดู M30 - H1 ตลอดเลย

ผมชอบใช้H4 เหมือนกัน ครับ ประมาณไม่เกิน 1 วีค จบรอบได้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 28, กรกฎาคม  2019, 09:04:30 AM

ส่วนตัวถ้าเทรดสั้นๆ ก็เอา h4 ดูลักษณะแท่งเทียนรอบเล็กๆได้ครับ  แต่ผมวิเคราะห์ไม่สามารถใช้ H4 อย่างเดียวได้มันก็จะโดนหลอกมั่วๆได้ง่ายครับ ผมเลยต้องใช้ TF ใหญ่กว่านั้นดูแท่งเทียนดูแนวโน้มบลาๆเยอะๆมาก่อนให้มั่นใจในทิศทางที่คาดเดาแบบมีหลักการ มาก่อนจากนั้นค่อยมารอแท่งเทียน H4 ปิดแดง-เขียว จากนั้นก็จัดครับ H1 m30 m15 ตัดไปเลยสำหรับผม เพราะ TP ไกล และทำให้ไม่ปวดหัว  xc4* xc4* xc4* Pigig Pigig

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 28, กรกฎาคม  2019, 01:55:28 PM

ส่วนตัวถ้าเทรดสั้นๆ ก็เอา h4 ดูลักษณะแท่งเทียนรอบเล็กๆได้ครับ  แต่ผมวิเคราะห์ไม่สามารถใช้ H4 อย่างเดียวได้มันก็จะโดนหลอกมั่วๆได้ง่ายครับ ผมเลยต้องใช้ TF ใหญ่กว่านั้นดูแท่งเทียนดูแนวโน้มบลาๆเยอะๆมาก่อนให้มั่นใจในทิศทางที่คาดเดาแบบมีหลักการ มาก่อนจากนั้นค่อยมารอแท่งเทียน H4 ปิดแดง-เขียว จากนั้นก็จัดครับ H1 m30 m15 ตัดไปเลยสำหรับผม เพราะ TP ไกล และทำให้ไม่ปวดหัว  xc4* xc4* xc4* Pigig Pigig

ขอบคุณมากครับท่าน  ตอนนี้ก็ดู  H4 + D1 ครับ  W1 ไม่ได้ใช่บ่อย

M30 + H1  มันหวือหวาไป  ใครลองเปลี่ยนแล้วจะเห็นนะครับ ว่ากราฟเล็กมันทำให้เกิดอารมรม ผิดพลาดได้ในเวลาเทรด

อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2019, 09:45:04 AM

ผมชอบใช้H4 เหมือนกัน ครับ ประมาณไม่เกิน 1 วีค จบรอบได้

ครับ ใช้ H4  แล้วเทรด เปลี่ยนเป็นแบบไม่ Day Trade แล้วครับ เป็นหลาย day แทนครับ 3-4 day ถึง week