กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 24 กรกฎาคม 2562 ตื่นมาก็ทุบกราฟกันอีกทีวันนี้ TPที่ดาวโลก^+^

• 66 replies
  • 14,682 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 24 กรกฎาคม 2562 ตื่นมาก็ทุบกราฟกันอีกทีวันนี้ TPที่ดาวโลก^+^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1145
Daily Pivot=1.1167
Fibo 50 Daily=1.1170

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1167 S1 = 1.1130
R2 = 1.1191 S2 = 1.1105
R3 = 1.1230 S3 = 1.1070
R4 = 1.1270 S4 = 1.1030
R5 = 1.1305 S5 = 1.1000

สวัสดีตอนเช้าวันพุธ จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่าสามารถที่จะมาได้ตามแผนการเทรด ที่วิเคราะห์ไว้นะครับแม้จะไม่มารับที่ Signal ก็ตามก็ถือว่าได้กำไรบ้างพอสมควร เมื่อวานนี้กราฟได้ Breakout แนวรับที่ 1.1170 แล้ว สามารถที่ จะ Break ราคาลงมาได้ถึง1.1142 สำหรับ Low ของเช้านี้ และจากเมื่อวานมีผลกระทบจากข่าว Brexit จากกรณีที่นาย Borisjohnson ได้รับเลือกให้ เป็นนายก สหราชอาณาจักร อังกฤษคนล่าสุดทำให้ เมือวานเกิดความผันผวนทั้ง ในสกุลเงิน GBP,EUR และ GOLD เนื่องจาก นาย Johnson นั้นมีนโยบายที่ จะนำ อังกฤษออกจาก Eurozone แบบ ไม่มีข้อตกลง หรือว่า Hard Brexit ทำให้เกิดความกังวลถึงกระทบที่จะตามมานะครับ แนะนำตอนนี้ จนถึงช่วงเดือนตุลาคม นี้ ให้พยายามเข้าถือ กลุ่ม สกุลเงินที่ เป็น Safe Heaven เช่น USD,JPY,CHF รวมทั้ง Gold ทองคำ เนื่องจาก จะเกิความผันผวนของกราฟากขี้นหลังจาก ที่ อังกฤษ ได้นายกใหม่ และจะดำเนินนโยบาย การออกจาก Eurozone อีกครั้งผลกระทบก็จะมีข่าว ออกมาเป็นระยะ ทำให้เกิดความผันผวนกับตลาด ส่วน วันนี้แนวโน้มกราฟ ยังเป็นไปในทิศทางเดิม และแนวโน้มทางเทคนิค เป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟ forex วันนี้ได้เลย ครับ

เปิดตลาดเช้านี้ EURUSD ทำ New Low ลงมา ที่ระดับ 1.1142 และตอนนี้กำลังพยายามจะทำ New Low ใหม่เรื่อยๆนะครับ จากแรงเทขาย ในสกุลเงิน EUR และ GBP และการเข้าซื้อเก็งกำไร ในสกุลเงิน USD แนวโน้มทางเทคนิค เทรนของกราฟอยู่ในเทรนขาลงทั้งหมด ทั้งในแนวเส้น EMA 200 H1,EMA 200 H4 และ EMA 200 Day ราคาปัจจุบันของกราฟอยู่ใต้เส้น ค่าเฉลี่ยทั้งหมดบ่งบอกว่ากราฟเป็นแนวโน้มขาลงได้เป็นอย่างดี ประกอบกับ ในมุมมองของเทรนไลน์กราฟก็เช่นเดียวกัน จากรูปที่ แนบมาประกอบจะสังเกตุเห็นว่ากราฟได้หลุด จากแนวโน้มขาขึ้นของ แนวสามเหลี่ยมและได้ Breakout ราคา 1.1170 ลงมาจากกราฟเมื่อวานด้วยทำให้ตอนนี้ในมุมมองเทรนไลน์ กราฟ บ่งบอกเป็นเทรนขาลงทั้งหมด ในด้านเทคนิคการเทรด forex โดยใช้ Indicator วิเคราะห์กราฟโดยใช้ RSI ที่ TF Day และ H4 ตอนนี้ Level ของ RSI ต่ำกว่า ระดับ 50 ทำให้กราฟตอนนี้อยูในเทรนขาลง จากมุมมองของ RSI รวมทั้ง MaCD ที่อ่านค่าใน TF H4 และ Day ก็อยู่ต่ำกว่า Level 0 เช่นกันนอกจากนั้น ยังไม่มีสัญญาน Divergence ที่บ่งบอกการกลับตัวของกราฟดังนั้น ตอนนี้ กราฟมีโอกาศที่จะทดสอบแนวรับต่อไป ที่ระดับราคา 1.1110-1.1125 ซึ่ง ถ้ากราฟสามารถหลุดราคานี้ไปได้ก็จะเป็นราคา New Low ที่ต่ำสุดในรอบ 2 ปีเลยทีเดียว

ดังนั้นจากแนวโน้มทางด้านเทคนิคทั้งหมดที่นำมาใช้ในการวิเคราะห์ ประกอบกับข่าว forex ที่เกี่ยวข้องกับเรื่อง Brexit ทำให้ตอนนี้ EURUSD มีโอกาศที่จะปรับตัวลงไปต่ำกว่าระดับ 1.1105 ซึ่งเป็นระดับ ที่ต่ำสุดในรอบ 2 ปีจากคาดการณ์ที่จะเกิดขึ้นดังนั้น วันนี้จึงเน้นไปที่ การ Sell อย่างต่อเนื่องเช่นเดิม หากท่านใดถือมาแล้ว จาก เมื่อวานหรือวันก่อนหน้าก็สามารถที่จะถือต่อลงไปได้โดยเลื่อน Stop loss มากั้นจุดเข้าแล้วปล่อย Let Profit run

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1167 1.1250 1.1105 1.1050

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin1

• 213
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
sell  อย่างต่อเนื่องครับ

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..

ถือมาแล้วก็รอ TP วนไป... ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: pawin1 ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 10:49:57 AM

สวัสดี ตอนเช้า ครับ Pawin รวยๆ ครับ วันนี้
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

*

pawin1

• 213
อ้างจาก: admin ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 10:54:21 AM
อ้างจาก: pawin1 ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 10:49:57 AM

สวัสดี ตอนเช้า ครับ Pawin รวยๆ ครับ วันนี้
็Hip**
ไม่ได้เทรดมา 4 เดือน อาทิตย์นี้ถือว่าเฮงครับ
ขอบคุณสำหรับ sig  ของแอดครับ..........
็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: pawin1 ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 11:03:44 AM
อ้างจาก: admin ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 10:54:21 AM

็Hip**
ไม่ได้เทรดมา 4 เดือน อาทิตย์นี้ถือว่าเฮงครับ
ขอบคุณสำหรับ sig  ของแอดครับ..........

ถอนสิครับถอน
Ha)** Ha)**

(TH)**
สวัสดีครับแอดวันนี้จะลงดุ่ยๆแบบเมื่อวาน...หรือจะเด้งไปหาซิกก่อน...หรือเด้งเลยไปถึง1.1200-1.1230  กลัวจู่ๆลุงทำให้ดอลออนแบบยาว
xz55** xz55**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: charine ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 11:18:01 AM
(TH)**
สวัสดีครับแอดวันนี้จะลงดุ่ยๆแบบเมื่อวาน...หรือจะเด้งไปหาซิกก่อน...หรือเด้งเลยไปถึง1.1200-1.1230  กลัวจู่ๆลุงทำให้ดอลออนแบบยาว
xz55** xz55**

แนวโน้มมีโอกาศจะลงเลยมากกว่าครับตอนนี้ เพราะ Break แนว 1.1170 ลงมาได้นี่ก็ถือว่าของแรงอยู่ครับ
(TH)**

*

pawin1

• 213
อ้างจาก: admin ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 11:15:54 AM
อ้างจาก: pawin1 ที่ 24, กรกฎาคม  2019, 11:03:44 AM

็Hip**

ถอนสิครับถอน
Ha)** Ha)**
ยังไม่ได้ปิดสักออร์เดอร์เลยแอด  ลายตายิ่งกว่าบาร์โคด...
g*/- g*/-

จ้องจะลงอย่างเดียวเลย..มีความเมิน sig... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171