กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับการเทรด non farm ของทุกๆต้นเดือนครับ

• 4 replies
  • 3,032 views
*

kkkkz

ผมอยากทราบว่าต้องตั้ง lot ยังไงให้เหมาะสมครับ เพราะว่าเราตั้ง sell stop  buy stop ไว้แล้วมันก็จะไปางนั้นแน่ๆเลยฝช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนั้นเราลง lot หนักๆไปเลยได้ไหมครับ ถ้าผมมีซัก 100$ lot ไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ อย่างของคนนี้เทรดด้วยทุน 5$ ครับ
g*/-

*

admin

• 80,397
ผมแนะนำ นะ

ลงทุน 10$
แบ่ง 2 ฝั่ง ฝั่ง ละ 5$

เปิด 2 แอคเค้า

เปิด แอคเค้า 1 Buy อีก แอคเค้า Sell
ถ้า โชคดี ก็ ได้ ฝั่งหนึ่งไปเต็มๆ ครับ

ตั้ง TP สัก 70-100 ปิป ครับ
ลองดูนะ
TKo*) TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

SuperRookie

Lucky 7 ก็โอนะครับ แต่ผมชอบให้กราฟวิ่งไปก่อนค่อยสวนเทรน แล้วตั้ง Sell stop Buy stop ไว้แก้ทาง ถ้ากราฟจังหวะย่อก็ตัดถ้าขึ้นต่อก็ Lucky 7 ไป  *PIg**

*

kkkkz

อยากทราบจำนวน lot ที่เปิดด้วยอะครับ ต้องคำนวณ lot ยังไงบ้าง ค่าสเปรดเกี่ยวไหมครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: kkkkz ที่ 25, เมษายน  2015, 05:14:21 PM
อยากทราบจำนวน lot ที่เปิดด้วยอะครับ ต้องคำนวณ lot ยังไงบ้าง ค่าสเปรดเกี่ยวไหมครับ

lot 0.1 ทุน ฝั่ง ละ 10 $ leverage 1:2000 โบรกเกอร์ Exness

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"