กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อยากสอบถามพี่ๆว่าบัญชี Classic ECN บัญชีไหนดีกว่ากันยังไง

• 1 replies
  • 2,237 views
*

kkkkz

พอดีผมใช้บัญชี Mini อยู่ครับ แล้วค่อนข้างมีปัญหาเรื่องค่าเสปรด เวลาเปิดออเดอร์แต่ละครั้ง  xc6* เลยมาสอบถามว่าบัญขี Classic ECN บัญชีไหนดีกว่ากันยังไง หรือว่ามีโบรคอื่นแนะนำบ้างไหมครับ เอาที่ค่าสเปรดไม่กว้างมาก ฝากถอนง่าย ไม่มีปัญหา ขอบคุณครับ (TH)**

*

admin

• 80,660

คือ ถ้า Exness ท่าน มองว่า Spread เยอะ ผมแนะนำ ย้ายไป FBS ครับ

ข้อดี คือ
1.Spread จะต่ำกว่า exness เล็กน้อย ครับ
2.ไม่มีปัญหา Server ค้าง ครับไม่ติดขัดแน่นอน

แต่ ถ้า ECN นะ ของ ทุกที่ ท่าน จะ ต้องเสีย ค่า Commission ทุก ครั้งในการเทรด ครับ เวลา ท่าน ปิด ออเดอร์ จะ ค่อนข้างเสีย อารมณ์ นิดนึง ครับ
ส่วน Classic ของ Exness นี่ เสปรด จะน้อยกว่า mini นิดนึง  ครับ แต่ ทุนในการเปิดบัญชี ค่อน ข้าง สูง

ถ้าอยาก ลอง FBS ก็ ลองไปอ่านเนื้อหา การสมัคร ดูครับ

http://traderider.com/index.php/board,45.0.html
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"