กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 กรกฎาคม 2562 ก็บินสิจ๊ะนะจ๊ะมันจะไปยากอะไรทำไมไม่บินสักที^_^

• 72 replies
  • 15,331 views
*

admin

• 80,419
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 กรกฎาคม 2562 ก็บินสิจ๊ะนะจ๊ะมันจะไปยากอะไรทำไมไม่บินสักที^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1265
Daily Pivot=1.1260
Fibo 50 Daily=1.1265

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1276 S1 = 1.1235
R2 = 1.1302 S2 = 1.1200
R3 = 1.1327 S3 = 1.1180
R4 = 1.1356 S4 = 1.1140
R5 = 1.1420 S5 = 1.1105

สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม วันนี้ก็มาถึงไวมากนะครับ พรุ่งนี้ก็ตลาดปิดแล้วดังนั้น วันนี้ตามธรรมชาติของกราฟแล้ววันศุกร์จะเป็นวันที่กราฟวิ่งได้หูดับตับใหม้มากที่สุดนะครับตามสถิติค่าเฉลียการวิ่งของกราฟและการ Swing ดังนั้น ถ้าหากท่านใดพอร์ตยังว่างก็น่าจะได้จังหวะไฝว้กับกราฟกันก็วันนี้แหละครับผม โดยรวมตลอดทั้งสัปดาห์ข่าวที่มีผลกับกราฟ EURUSD มากที่สุดตอนนี้ เป็นข่าวอัตราดอกเบี้ยของ Fed ที่ตอนนี้ก็มีเสียงออกมาว่าจะปรับจริงหรือไม่ปรับเพราะ ตัวเลขเศรษกิจที่ออกมาตอนนี้ค่อนข้างที่จะดีกับ USD โดยรวมโดยก่อนหน้านี้แม้ Fed แย้มว่าอาจจะมีการปรับอัตราดอกเบี้ยลดลง แต่อยากมากจะลดลงไม่เกิน 0.5 % หรือจาก 2.5% เหลือ 2.0 % นะครับ และจาก วันพุธที่กราฟบินมาก็เนื่องจาก Fed แย้มว่าอาจจะปรับดอกเบี้ยลงแน่นอน นะครับ ดังนั้นถ้าเป็นแบบนี้ ระยะยาวย่าจะส่งผลทำให้ USD อ่อนค่าลงเรื่อยๆ ประกอบกับเหตุผลทางเทคนิค อะไรบ้าง สำหรับวันนี้ติดตามวิเคราะห์กราฟจากวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ เปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานนะครับเนื่องจากกราฟ ทำ New Low ที่ต่ำกว่า 1.1180 ไม่สำเร็จและประกอบกับการที่ Fed มีโอกาศที่จะปรับดอกเบี้ยนโยบาย ลงทำให้ USD มีแนวโน้มที่จะอ่อนค่าลงในระยะยาวและอาจทำให้ EU แข็งค่าขึ้น ครับในทางเทคนิคแล้ว นะครับ ถ้าดูจากรูปที่ 1 ตรงไฮไลท์แดง จะเห็นเป็น Swing high swing low ที่เริ่มสูงขึ้นเรื่อยๆ นะครับ โดยเฉพาะ Swing Low ล่าสุดของเมื่อวานนั้นก็ไม่สามารถที่จะลงต่ำกว่ากว่า Low เดิม นะครับ ทำให้ ตอนนี้ กราฟมีโอกาศที่จะปรับตัวขึ้นได้มากกว่าถ้ามองจากSwing นี้นะครับ จากรูปที่ 1 และจากแท่ง Master Candle รูปที่ 2 จะเห็นได้ชัดเจนเลยนะครับว่า กราฟไม่สามารถทำ New Low ได้ต่ำกว่า Master Candle ของ Week ก่อนหน้านี้ไม่ใช่ สัปดาห์ที่แล้ว นะครับ ทำให้ ตอนนี้ แท่ง Master สีเขียว 2 แท่งมีแนวโน้มที่จะดันกราฟขึ้นไปมากกว่า ครับ ส่วนรูปที่ 3 นั้น สัญญานใน H4 เริ่มเป็นขาขึ้นแล้วนะครับแม้ว่ากราฟจะยัง ต่ำกว่าเส้น EMA200 H4 ก็ตัว แต่ MACD กับ RSI อยู่ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว
                         สำหรับวันนี้ เน้น Buy จากราคาปัจจุบันนะครับเนื่องจาก เมื่อวานตอนดึกกราฟได้ลงมาให้ปิดออเดอร์ Sell จาก signal ก่อนหน้าแล้วแม้ ว่า กราฟจะลงมาได้ไม่ถึงออเดอร์ Buy ที่ตั้งไว้โดยขาดไปเพียงนิดเดียวเท่านั้น ครับ ตอนนี้ จากแนวโน้มโดยรวมแล้วทิศทางของข่าวแล้ว น่าจะเหมาะสำหรับการ Buy มากกว่า ครับแต่ ในทางกลับกันหากกราฟสามารถกลับตัวลงอาจจะด้วยเหตุผลของข่าวก็ตาม ก็มี Breakout ไว้เทรดครับ Stop loss วันนี้จะไม่เยอะนะครับ แต่ถ้ากราฟวิ่งไปตามแผน ก็จะได้กำไร Cover มากกว่า ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1255 1.1200 1.1327 1.1356
Signal 2 Sell STOP 1.1200 1.1230 1.1150 1.1130

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419
จริงๆถ้าดูตอนนี้กราฟอาจจะวิ่งตามแนวโน้มของการวิเคราะ์ของวันนี้ ก็ได้ครับ https://traderider.com/index.php/topic,15282.0.html

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: ichigo ที่ 12, กรกฎาคม  2019, 07:52:52 AM
EU มาถึงจุด A  ลุ้นกันต่อ

UJ ก็ถึงเป้าหมาย

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ฝากไว้พิจารณา จากท่าน ichigo ครับ

(TH)** (TH)**

(TH)** ขอบคุณค่ะ หวังว่าวันนี้คงจะวิ่งเเรง อิอิ  (TH)**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 12, กรกฎาคม  2019, 10:03:19 AM
(TH)** ขอบคุณค่ะ หวังว่าวันนี้คงจะวิ่งเเรง อิอิ  (TH)**

บอกมารับคำท้าไม่ว่าท่าไหน

g*/- g*/-

อ้างจาก: admin ที่ 12, กรกฎาคม  2019, 10:04:33 AM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 12, กรกฎาคม  2019, 10:03:19 AM

บอกมารับคำท้าไม่ว่าท่าไหน

g*/- g*/-

เพลง ไม่หวั่นแม้วันมามาก นี่ลอยเเว่วๆมาเลยค่ะคุณพี่
555+  555+

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

อุ๊ยยยยย..ว้ายยยยย..คุยไรกันก็ม่ายรุ้... 555+ 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

friday

• 591
สวัสดีครับ ท่านแอดมิน

ซิกแนล2 เป็น sell stop หรือเปล่าครับ

= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: friday ที่ 12, กรกฎาคม  2019, 10:20:23 AM
สวัสดีครับ ท่านแอดมิน

ซิกแนล2 เป็น sell stop หรือเปล่าครับ

แก้ไขแล้ว ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, กรกฎาคม  2019, 10:15:27 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

อุ๊ยยยยย..ว้ายยยยย..คุยไรกันก็ม่ายรุ้... 555+ 555+ 555+

ฮั่นแน่ เรามาโยกกัน
))/* ))/*

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

HFcopy ระบบ Copytrade สุดเทพของ HOT FOREX

HF Copy เติบโตขึ้นอย่างรวดเร็ว ณ ปัจจุบันมีเทรดเดอร์ทั่วโลกให้ความสนใจ HF Copy กันเป็นจำนวนมาก
ด้วยระบบการจัดการและผลงานเทรดที่ดีของ Strategy Providers โดยที่ล่าสุดเทรดเดอร์ชาวไทยก็โชว์สกิลขั้นเทพด้วยผลงานที่สุด HOT !!
ติดอันดับ TOP 5 ของโลก !! ใน HFcopy

สำหรับเทรดเดอร์ท่านใดที่ไม่มีเวลาเฝ้ากราฟหรือไม่มีเวลาเทรดเองสามารถเข้ามาสมัครเปิดบัญชีเป็น Follower เพื่อ Copy Trade จากเทรดเดอร์ที่มีผลงานดีๆแล้วนอนรอรับผลกำไรได้ง่ายๆ หรือ เทรดเดอร์ท่านใดต้องการแสดงศักยภาพก็สามารถสมัครเป็น Strategy Providers เพื่อรับส่วนแบ่ง % กำไรเป็นรายได้เพิ่มอีกช่องทางกันได้

ขั้นตอนการเปิดบัญชี HFcopy https://traderider.com/index.php/topic,11566.0.html