กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 11 กรกฎาคม 2562อาจมีร้อยเหตุผลที่จะ Buy Fed ปรับดอกไงจะใครล่ะ^_

• 87 replies
  • 16,332 views
โอยข่าว CPI ช่วยชีวิต ขอบคุณสวรรค์  cheetah*

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 08:21:34 PM
โอยข่าว CPI ช่วยชีวิต ขอบคุณสวรรค์  cheetah*

รอดไปอีกวัน ลงมา ลงมาก่อน
spy/*/ spy/*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,654
EUR/USD Market Technical Outlook 11 ก.ค.62

เทคนิคที่ใช้วิเคราะห์ "Gann swings + Price action"

กราฟรายวัน :
แนวโน้มขณะนี้สามารถมองได้ 2 แง่ คือ
1) ราคาปรับฐานขึ้นจนวงรอบขาขึ้นแล้ว หลังจากขึ้นไปเคลื่อนไหวทดสอบแนวต้านย่อยที่บริเวณ 1.1246 (ซึ่งอาจเป็นสาเหตุให้เกิด pullback ปรับฐานลง ตามลูกศรสีน้ำเงิน)
2) ภาวะขาขึ้นยังไม่จบวงรอบ เนื่องจากยังไม่ปรากฏสัญญาณอย่างชัดเจนว่าปริมาณเข้าซื้อหนาแน่นลดลง ดังนั้น ราคาจึงอาจแข็งค่าต่อได้ถึงแนวต้านถัดไปที่ 1.1348 (ลูกศรสีดำ)

H1-chart :
ในกรอบ 1Hr ราคาเกิดการสวิงขึ้นค่อนข้างมากและน่าจะไปปรับฐานอยู่ในบริเวณ PPZ (Price Pivot Zone) ที่ราวๆ 1.1233 ซึ่งสามารถใช้เป็นจุดเข้าซื้อได้จนถึงเพดาน 1.1348

แนวโน้มหลัก :
เกิดการปรับฐานลงมาที่ 1.1233 ก่อนกลับเป็นขาขึ้นไปถึงบริเวณ 1.1348 (ในระยะกลาง)

คำแนะนำ :
1) Short จนถึง 1.1233
2) Long ในช่วงราคา 1.1233 ถึง 1.1348.

--------------------------------------
สนับสนุนข้อมูลโดย FortFS
https://www.facebook.com/ffs.trading.th/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 08:34:18 PM
EUR/USD Market Technical Outlook 11 ก.ค.62

เทคนิคที่ใช้วิเคราะห์ "Gann swings + Price action"

กราฟรายวัน :
แนวโน้มขณะนี้สามารถมองได้ 2 แง่ คือ
1) ราคาปรับฐานขึ้นจนวงรอบขาขึ้นแล้ว หลังจากขึ้นไปเคลื่อนไหวทดสอบแนวต้านย่อยที่บริเวณ 1.1246 (ซึ่งอาจเป็นสาเหตุให้เกิด pullback ปรับฐานลง ตามลูกศรสีน้ำเงิน)
2) ภาวะขาขึ้นยังไม่จบวงรอบ เนื่องจากยังไม่ปรากฏสัญญาณอย่างชัดเจนว่าปริมาณเข้าซื้อหนาแน่นลดลง ดังนั้น ราคาจึงอาจแข็งค่าต่อได้ถึงแนวต้านถัดไปที่ 1.1348 (ลูกศรสีดำ)

H1-chart :
ในกรอบ 1Hr ราคาเกิดการสวิงขึ้นค่อนข้างมากและน่าจะไปปรับฐานอยู่ในบริเวณ PPZ (Price Pivot Zone) ที่ราวๆ 1.1233 ซึ่งสามารถใช้เป็นจุดเข้าซื้อได้จนถึงเพดาน 1.1348

แนวโน้มหลัก :
เกิดการปรับฐานลงมาที่ 1.1233 ก่อนกลับเป็นขาขึ้นไปถึงบริเวณ 1.1348 (ในระยะกลาง)

คำแนะนำ :
1) Short จนถึง 1.1233
2) Long ในช่วงราคา 1.1233 ถึง 1.1348.

--------------------------------------
สนับสนุนข้อมูลโดย FortFS
https://www.facebook.com/ffs.trading.th/

(TH)** (TH)** (TH)**

อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

*

admin

• 80,654

*

admin

• 80,654
Buy Limit พร้อม Stop loss ก็พร้อม

พร้อมออกไม้ Sell เมื่อวานด้วย นะ

็Hea** ็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 09:08:39 PM
Buy Limit พร้อม Stop loss ก็พร้อม

พร้อมออกไม้ Sell เมื่อวานด้วย นะ

สองวันมานี้ ผมนี่เดาทางพี่แกไม่ออกเลย EU เนี่ย
**6004** **6004** **6004**

*

admin

• 80,654
เห็นข่าวเกี่ยวกับ Fxtrading มาพอสมควรนะครับ สุดท้ายก็ ปลิวไปตาม คาดการณ์ จริงๆ
เพื่อนๆมี ใครโดน ไปบ้าง ครับ และ มีญาติๆ โดนกันไปบ้างใหม ครับ
(TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
🍑🏀❤️🥰😘😋😛🤨🧐🥳😏ไม่โดนเพราะไม่ได้สนใจครับเทรดมือจนก้อมือผมรวยก้อมือผมสบายกว่ากันครับผม
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 09:21:49 PM
🍑🏀❤️🥰😘😋😛🤨🧐🥳😏ไม่โดนเพราะไม่ได้สนใจครับเทรดมือจนก้อมือผมรวยก้อมือผมสบายกว่ากันครับผม

ดีแล้ว ครับ เฮีย เทรดเอง เจ็บเอง กำไรเอง นักเลงพอ

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 09:21:49 PM

เห็นด้วยค่ะ...ถ้าเทรดให้สนุก ให้มัน ต้องมือฉันเอง..E มือ เทรดมันกว่า EA ค่าาาา.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 09:13:38 PM
เห็นข่าวเกี่ยวกับ Fxtrading มาพอสมควรนะครับ สุดท้ายก็ ปลิวไปตาม คาดการณ์ จริงๆ
เพื่อนๆมี ใครโดน ไปบ้าง ครับ และ มีญาติๆ โดนกันไปบ้างใหม ครับ

ปลิวยังไงบ้างครับ ไม่ได้ติดตามเลย

ผมไม่โดนครับ ไม่มีทางเล่นอยู่แล้ว  ญาติๆไม่โดนครับ

ว่าแต่ว่าเท่าที่ผมเจอกับตัวนะครับ โดยมากเขาจะโปรโมทและใช้เครือข่ายคนรู้จัก และคนที่หลงก็คือตามๆกันไปครับ ประมาณว่าเห็นเขาใช้ก็น่าจะเชื่อถือได้ระดับหนึ่ง อะไรประมาณนั้น
มีน้องคนหนึ่งมาปรึกษาผม แนวๆนี้ แต่เป็นตัวอื่นๆ ดูแล้วก็แนวๆ เดียวกัน ผมว่าไม่แนะนำเลย เขาว่าจะลงสัก 3000 ไม่น่าจะเสียหายมากอะไรประมาณนั้น

ในสายตาคนทั่วไป forex ก็ยังเทรดยากอยู่นะครับ พวกนี้ใช้แนวทางหาอะไรที่ง่าย มาเสนอครับ

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 10:09:03 PM
อ้างจาก: admin ที่ 11, กรกฎาคม  2019, 09:13:38 PM

ปลิวยังไงบ้างครับ ไม่ได้ติดตามเลย

ผมไม่โดนครับ ไม่มีทางเล่นอยู่แล้ว  ญาติๆไม่โดนครับ

ว่าแต่ว่าเท่าที่ผมเจอกับตัวนะครับ โดยมากเขาจะโปรโมทและใช้เครือข่ายคนรู้จัก และคนที่หลงก็คือตามๆกันไปครับ ประมาณว่าเห็นเขาใช้ก็น่าจะเชื่อถือได้ระดับหนึ่ง อะไรประมาณนั้น
มีน้องคนหนึ่งมาปรึกษาผม แนวๆนี้ แต่เป็นตัวอื่นๆ ดูแล้วก็แนวๆ เดียวกัน ผมว่าไม่แนะนำเลย เขาว่าจะลงสัก 3000 ไม่น่าจะเสียหายมากอะไรประมาณนั้น

ในสายตาคนทั่วไป forex ก็ยังเทรดยากอยู่นะครับ พวกนี้ใช้แนวทางหาอะไรที่ง่าย มาเสนอครับ

ปลิวคือ ตอนนี้เข้าเวปไม่ได้แล้ว ครับ
ก็คือหลักการ ของแชร์ลูก โซ่เลย ครับเอาผลกำไร มาล่อ แบบ กำไร เป็น 100-400 % ใน 1 ปี แล้วก็ต้องหาลูกทีมมาเปิด ต่อและเอาเงินเข้า ไปก็จะได้ทั้งค่าหัวคิว
และกำไร จากการ แบ่งปันผลกำไรด้วย แต่ อีกอย่างหนึ่งที่ ทำให้ตามตัวไม่ได้คือ การที่ Fxtrading ใช้ การ โอนเงิน เข้าเวป โดยใช้ Bitcoin ครับ ให้ คนที่สมัครไปซื้อ Bitcoin ที่ BX ข้อดีของการใช้ Blockchain ก็คือ การตามหัวตัวและร่องรอยยาก ได้ Bitcoin จะโอนไปขายที่ไหน โอนไปกี่ Wallet ก็ได้ครับ
แล้ว ก็โอนเข้า Fxtrading จากนั้นก็จะมีผลกำไร ขึ้นให้เห็นทุกวัน แต่ก็กำหนด เวลาการถอน ตอนแรก 1 เดือนแล้วก็เลื่อนไปเรื่อย กำไร จาก 400% เหลือ 100%
จนตอนนี้ เวป ปิดหนีเข้าไม่ได้แล้ว ก็เป็นข่าวอยู๋นะครับ พวกนี้เตือนก็ไม่ฟังนะครับ หาว่าขัดลาบ น้ำตก ซกเล็กอีก