กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 10 กรกฎาคม 2562 ไปให้สุดแล้วไปหยุดที่ NEW LOW^_^

• 117 replies
  • 20,932 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 10 กรกฎาคม 2562 ไปให้สุดแล้วไปหยุดที่ NEW LOW^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1208
Daily Pivot=1.1205
Fibo 50 Daily=1.1205

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1245 S1 = 1.1200
R2 = 1.1270 S2 = 1.1170
R3 = 1.1319 S3 = 1.1130
R4 = 1.1353 S4 = 1.1100
R5 = 1.1400 S5 = 1.1070

สวัสดีเช้าวันพุธ ครับ เมือวานก็ค่อนข้างผิดหวังกับ ข่าว Powell Speak นะครับ เนื่องจาก ลุง ไม่ได้พูดอะไร ทีมีผลกระทบกับตลาดเลย ขึ้นมาไม่ถึง 5 นาทีก็ไปซะแล้ว ดังนั้น กราฟจึงวิ่งเป็นเต่างอยคอยนางอยู่แนวเดิมเพิ่มเติมคือ ทำ New Low Daily ได้นิดหน่อยพอสมควรแบบพอหอมปากหอมคอ แต่สำหรับวันนี้ ข่าวแดง มาเพียบ ให้ได้ลุ้นการวิ่งแรงๆ กันสักครั้ง จะเป็นไรมั้ย เริ่มต้นกันด้วย 15.30 GBP และ ต่อด้วย ช่วงกลางคืน 21.00 CAD และ ไฮไลท์    Fed Chair Powell Testifies อันนี้ ต้องลุ้นกันครับว่าจะปล่อยของหรือไม่ แต่ ที่แน่ๆ ลุงแกอาจจะไปคิดเมื่อคืนมาแล้วว่าจะ เปิด ออเดอร์ ฝั่งไหนดีหนอ อาจจะเป็นไปได้ตามเทรดเดอร์ สายมโนนะครับ แต่ที่เด็ดกว่านั้นก็ต้อง FOMC Meeting Minute เวลา 01.00 ตี 1 ตามเวลาในบ้านเรา ข่าวนี้ อาจจะแรงพอๆ กับ ลุง Powell ออกมาพูดตอน3 ทุ่ม ก็เป็นไปได้เช่นกันนะครับดังนั้น เทรดเดอร์สายเฝ้ากราฟก็ต้อง focus กันหน่อยนะครับ ถ้าไม่ระวัง ตื่นมาพอร์ตสะอาดก็เป็นไปได้แต่ สำหรับ สาย MM ก็นั่งดูชิวๆ สบายๆได้ ครับ สำหรับ แนวโน้มของกราฟจากมุมมองของ แอดมิน ก็ไมได้เปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานนะครับ แต่ วันนี้เนื่องจากข่าวเยอะ ก็ต้องคาดหวังว่ากราฟจะแรงครับและตอนนี้ แอดมองไปที่การลุ้น New Low นะครับ อาจจะเป็นไปได้เช่นกัน แต่ก็มีจุดที่ต้องระวังอยุ๋เช่นกันนะครับ ตรงไหนบ้าง ติดตามวิเคราะห์กราฟ forex จากแอดมินได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟตอนนี้นะครับ กราฟกลับมาอยู่ในเทรนขาลงแต่ก็ยังไม่ได้ลงมาทั้งหมด 100% ยังติดที่ Downtheory ที่การสวิง รอบขึ้นรอบนี้ ยังเป็นแนวโน้มขาขึ้นอยู่ เนื่องจากตามหลัก Down theory แล้ว กราฟยังไม่สามารถทำ New Low ใหม่ได้ ถ้าดูจาก Swing ล่าสุดนะครับ โดยหากเมื่อไหร่ที่กราฟลงมาได้ต่ำกว่า 1.1180 ได้ เมื่อนั้นกราฟจะกลายเป็นขาลงทันที ในทุกเทคนิคนะครับดังนั้น ตอนนี้ ต้องวิเคราะห์กราฟที่ตรงนี้ก่อนนะครับ และเหตุผลที่กราฟยังมีแนวโน้มที่จะลงต่อได้อีกจากราคาปัจจุบัน ได้เนื่องจาก ใน TFDay เส้น BollingerBand ที่กราฟ Day ยังลงมาได้ไม่สุด แต่ถ้าจะสุดก็จะสุดที่ราคา 1.1180 ประมาณนี้ ซึ่งก็ตามที่ได้วิเคราะห์ไปก่อนหน้าแล้ว นะครับ ว่า ถ้า กราฟลงมาได้สุดเส้น BB Day ได้มีโอกาศมากเหลือเกินที่กราฟ จะเกิด Swing Low แล้วเกิดเป็นเทรนขาลงอย่างเต็มตัวได้ ดังนั้น ในกรอบของเส้น BB Day กราฟจึงยังสามารถที่จะลงต่อไปได้อีกนะครับ
                     สัญญาน RSI ใน TFDay ต่ำกว่า Level 50 จากรูปที่แนบมานะครับ หรือท่านจะไปเปิดกราฟดูเองก็ได้จะเห็นเลยว่ากราฟนั้นอยู่ต่ำกว่า Level 50 ใน TFday ซึ่งตอนนี้ก็อยู่ประมาณ 43 โดยในทางเทคนิคนั้นนะครับถ้า อยู่ต่ำกว่า Level 50 จะบ่งบอกแนวโน้มขาลงอยู่ถ้าอยู่ เหนือ 50-60 ขึ้นไปใน TFDay จะบ่งบอกเทรนขาขึ้นที่แข็งแกร่ง แต่จากสัปดาห์ก่อนหน้าแม้ กราฟจะสามารถขึ้นไปเหนือ Level 50-60 ได้แล้ว แต่ก็ไม่สามารถยืนได้แถมยังตกลงมาแรง อีกดังนั้น แนวโน้มตอนนี้จาก RSI พอจะอ่านได้ว่ากราฟน่าจะอยู่ในแนวโน้มขาลงได้อยู่นะครับ ดังนั้น กราฟก็น่าจะมีแนวโน้มที่จะลงได้อีกจากตรงนี้่นกันครับ

MACD ที่ TFDay ตอนนี้อยู๋ต่ำกว่า 0 แล้วนะครับ เป็นการบ่งบอกของแนวโน้มที่ อาจเกิดแรงซื้อลดลงได้เช่นกันนะครับ โดยจาก MACD ล่าสุดแม้ High ของ MaCD ลูกที่ 2 จะสูงกว่า ลูกแรก ใน TFDay ก็ตาม ก็ไม่ได้หมายความว่ากราฟจะทำ High ขุึ้นไปด้วยและเมื่อไล่ดูย้อนหลังจะพบว่า ที่ TFDay ถ้าเกิด High ของ MaCD แบบนี้มักจะการเทขายแรงๆเสมอ

แต่วันนี้อยากให้ Focus ไปที่รูปที่ 1 นะครับจะเห็นเส้นแนวรับตรงนี้ เป็นแนวที่เคยทำให้กราฟเด้งนะครับ ราคาอยู่ระหว่าง 1.1170-1.1180 ตรงนี้ถ้ากราฟมาแล้วเด้งแรง อาจจะ Buy สวนไปได้แต่ถ้าเมื่อใดก็ตามที่ราคาปิดได้ต่ำกว่าแนวนี้ด้วย แท่ง H4 กราฟมีโอกาศที่จะลงแรงได้นะครับดังนั้น แนวนี้จึงเป็นจุดตัดสินของกราฟในจังหวะนี้ครับ ยังไง ประกอบกับข่าวแดงที่ออกมาเยอะวันนี้ กราฟอาจจะ Swing แรงแล้วหลุดไปสักทางได้ครับ
              จากแนวโน้มทางเทคนิคทั้งหมดที่กล่าวมาทำให้ วันนี้แนวโน้มที่กราฟจะลงต่อเนื่องนั้นมีมากกว่านะครับ ดังนั้น จุดเข้าของวันนี้ แอดมินแนะนำให้รอ แนว Pivot Daily ประมาณราคา 1.1239 กับ Fibo 50 Day ที่ 1.1246 ของวันศุกร์นะครับ เนื่องจาก ทางเทคนิคหรือ จากสูตรที่เคยใช้ โดยมากกราฟมักจะกลับมาที่ Pivot ของวันศุกร์ก่อน ที่จะไปทางไหน นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1245 1.1300 1.1170 1.1140

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่ วันนี้จะต้องจับหมูขายให้ได้เล้ยยยย  (TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 10, กรกฎาคม  2019, 10:31:53 AM
(TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่ วันนี้จะต้องจับหมูขายให้ได้เล้ยยยย  (TH)**

ต้องมาสิ ครับข่าวแดงเยอะขนาดนี้
))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับ
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ขอบคุณครับ  Thor 1 Thor 1 Thor 1

อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 10, กรกฎาคม  2019, 10:31:53 AM

เหลือให้พี่สักตัวสองตัวด้วยนะครับน้องมิ้นท์
/**33 /**33 /**33

ขอบคุณครับ (TH)** (TH)**
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

นอกจาก GBP แล้ว ข่าวแดง CAD วันนี้ จับหมูตัวใหนดีครับท่าน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 10, กรกฎาคม  2019, 11:11:49 AM
นอกจาก GBP แล้ว ข่าวแดง CAD วันนี้ จับหมูตัวใหนดีครับท่าน

ไป GJ เลย ท่าน 555 ของแรงรับประกัน
็Hea** ็Hea**

*

teeneetrader

ขอบคุณมากครับ  (TH)** (TH)**

*

PoNgPk

• 6,073
(Jul 10) Pelosi พยายามประสานเสียงในพรรคเพื่อขยายเพดานหนี้สหรัฐ : นาง Nancy Pelosi, the House Speaker จากพรรค Democrat ให้ความเห็นเรื่องการเจรจาขยายเพดานหนี้สาธารณะของสหรัฐฯ ว่าไม่มีฝ่ายใดต้องการให้เกิดการผิดนัดชำระหนี้และสูญเสียเครดิตของประเทศ อย่างไรก็ดี การเจรจาต่อรองเรื่องระดับงบประมาณค่าใช้จ่ายภาครัฐ เป็นสิ่งจำเป็นเพื่อให้ได้ข้อตกลง bipartisan ร่วมกัน

ทั้งนี้ ภาระหนักของนาง Pelosi คือเรื่องการประสานงานระหว่างกลุ่มต่างๆ ภายในพรรค Democrat เอง ซึ่งยังมีแนวทางที่ค่อนข้างแตกต่างกันในการเจรจาเรื่อง debt ceiling

นาย Raul Grijalva, ส.ส. ของรัฐ Arizona และ chairman emeritus ของ the Congressional Progressive Caucus ระบุว่า ทางกลุ่ม liberal Democrats ควรที่จะยืนหยัดในการต่อรองเพิ่มค่าใช้จ่ายภาครัฐเพื่อช่วยเหลือชาวอเมริกันโดยเฉพาะในกลุ่มผู้มีรายได้น้อย

นอกจากนี้ ยังได้กล่าวว่า ทางพรรคไม่ควรที่จะให้สมาชิกพรรคในกลุ่ม moderate เป็นผู้ดำเนินการกำหนดแนวทางในการเจรจา ขณะเดียวกัน นาย Derek Kilmer, ส.ว. ของรัฐ Washington และประธาน the moderate New Democrat Coalition กล่าวว่า พรรคยังห่างไกลจากความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน โดยเฉพาะเมื่อต้องพิจารณาถึงเรื่องการหลีกเลี่ยงความเสี่ยงในการผิดนัดชำระหนี้

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

sorana

*

Gamezxii

• 1,619
ขอบคุณครับ แอดครับทองปิดเดย์จังซี่ บายได้อยู่เปล่าครับ (TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 10, กรกฎาคม  2019, 11:45:32 AM
ขอบคุณครับ แอดครับทองปิดเดย์จังซี่ บายได้อยู่เปล่าครับ (TH)**

ถ้า Buy ก็ Stop loss 1380 เลยนะครับ RR ดีกว่า แต่กราฟยังอยู่ในแท่ง ขา buy นะครับ ถ้าตามเทคนิคก็ยัง Buy ได้
**6105**