กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 10 กรกฎาคม 2562 ไปให้สุดแล้วไปหยุดที่ NEW LOW^_^

• 117 replies
  • 20,928 views
*

PoNgPk

• 6,071
ลุงทรั้มเหมือน รอ ตบทวิตเลยนะครับ  T*/-
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,071
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,071
#Fed Chairman Powell says economic momentum has slowed in major foreign economies and can spill over into the US economy $DXY

TRANSLATED FROM ENGLISH BY

#Fedประธานพาวเวลกล่าวว่าโมเมนตัมทางเศรษฐกิจได้ชะลอตัวลงในเศรษฐกิจที่สำคัญของต่างประเทศและสามารถรั่วไหลไปสู่เศรษฐกิจ$DXYของสหรัฐฯ

---------------------------------------------------------------------------------

Fed's Powell: The Labor market remains healthy $FED $MACRO

พาวเวล: ตลาดแรงงานยังคงมีสุขภาพดี$FED $MACRO

--------------------------------------------------------------------------------------

Fed's Powell: GDP has increased at 3.1% driven by net exports and inventories  $FED $MACRO

เพิ่มขึ้นที่3.1 วินาทีที่ขับเคลื่อนโดยการส่งออกสุทธิและสินค้าคงคลัง$FED $MACRO

TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,071
#Fed Chairman Powell says he is concerned about high and rising federal debt and its long-term effects

$DXY

#Fedประธานพาวเวลกล่าวว่าเขากังวลเกี่ยวกับหนี้ของรัฐบาลกลางสูงและเพิ่มขึ้นและผลกระทบระยะยาว $DXY
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,071
Fed Chair Jerome Powell, just stated that Facebook met with them a few months before the Libra announcement and that Facebook went around the world meeting with other authorities.

ประธานเฟดเจโรมพาวเวล, เพียงระบุว่า Facebook พบกับพวกเขาไม่กี่เดือนก่อนประกาศ Libra และ Facebook ไปทั่วโลกการประชุมกับหน่วยงานอื่นๆ.
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,071
Fed's Powell: Would Not Resign If Asked By Pres. Trump, Intends To Serve Full Term

พาวเวล: จะไม่ลาออกถ้าถามโดยกดที่กล้าหาญ, ตั้งใจที่จะให้บริการเต็มรูปแบบ
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,071
POWELL: JUNE JOBS REPORT DID NOT SHIFT OUR POLICY OUTLOOK

พาวเวล: รายงานงานมิถุนายนไม่เปลี่ยนแปลงนโยบายของเรา

-----------------------------------------------------------------------------

TRADE RIDER

*

peach2109

• 1,040
ข่าวนี่มาย้ำๆเลยนะนิ กลัวไม่ตื่นเต้นกันรึไง  **6004**

*

PoNgPk

• 6,071
Fed's Powell: China Trade Talks Are Good, But They Do Not 'Fully Remove' Uncertainty

พาวเวล: การเจรจาการค้าของจีนเป็นสิ่งที่ดีแต่พวกเขาไม่ได้ ' ลบอย่างเต็มที่ ' ความไม่แน่นอน

---------------------------------------------------------------------------------------

Fed's Powell: No Evidence To Say US Has Hot Labour Mkt
- Hot Labour Mkt Is Currently Not An Issue
- Wages Are Not High Enough To Put Upward Pressure On Prices

พาวเวล: ไม่มีหลักฐานบอกว่าเรามีแรงงานร้อน Mkt -แรงงานร้อน Mkt เป็นในขณะนี้ไม่ได้เป็นปัญหา -ค่าจ้างไม่สูงพอที่จะใส่ความดันในราคา

-------------------------------------------------------------------------------------

[RTRS] - POWELL SAYS PASSING U.S. TRADE DEAL WITH MEXICO AND CANADA WOULD BE POSITIVE AND REMOVE UNCERTAINTY... unfortunate Pelosi is delaying its introduction for a vote

[RTRS]-พาวเวลกล่าวว่าผ่านข้อตกลงการค้าของสหรัฐอเมริกากับเม็กซิโกและแคนาดาจะเป็นบวกและลบความไม่แน่นอน ... การลงคะแนนเสียง

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

TRADE RIDER

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: peach2109 ที่ 10, กรกฎาคม  2019, 09:58:18 PM
ข่าวนี่มาย้ำๆเลยนะนิ กลัวไม่ตื่นเต้นกันรึไง  **6004**

ระตุ้ม ต่อม อดรีนาลีนให้พุ่งพล่าน
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอสอบถามครับแอด ที่ลงแข่งอ่ะครับ
ถ้าผมเพิ่มหรือถอนเงิน มันจะไปทำให้ % มันเปลี่ยนป่าวครับ

เช่น ถ้าเดิมมีทุน 50$ แล้วทำกำไรได้ 50$ แสดงว่าได้ 100%
แต่ถ้าตอนกำไรแล้วผมเติมเงินอีก 100$ ก็จะเป็น ทุน 150$ กำไรได้มา 50$ ก็จะไม่ใช่ 100% ถูกป่าวครับ

ทั้งๆ ที่ตอนได้ 50$ ได้มาตอนมีทุน 50$
มันจะกลายเป็นถ้าทำกำไรได้แล้ว ก็ไม่กล้าเติม กลัวเปอร์เซ็นที่คำนวณมันจะเปลี่ยนไป

ขอรบกวนด้วยครับ

ได้ทอง...และน่าจะได้ GJ อีกคู่นึงละ..เริ่มดิ่ง..จะดึง GU ไปด้วยไหมนะ..หวังว่าคงจะไปด้วยกันนะจ๊ะ...

EU ลีลาตามเคย จะลงก็ไม่ลง จะขึ้นก็ไม่ขึ้น..รอตีหนึ่งมั้งนี่.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

bigbank55

สวัสดีคับแอดมิน   cheetah*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 10, กรกฎาคม  2019, 10:18:23 PM
ขอสอบถามครับแอด ที่ลงแข่งอ่ะครับ
ถ้าผมเพิ่มหรือถอนเงิน มันจะไปทำให้ % มันเปลี่ยนป่าวครับ

เช่น ถ้าเดิมมีทุน 50$ แล้วทำกำไรได้ 50$ แสดงว่าได้ 100%
แต่ถ้าตอนกำไรแล้วผมเติมเงินอีก 100$ ก็จะเป็น ทุน 150$ กำไรได้มา 50$ ก็จะไม่ใช่ 100% ถูกป่าวครับ

ทั้งๆ ที่ตอนได้ 50$ ได้มาตอนมีทุน 50$
มันจะกลายเป็นถ้าทำกำไรได้แล้ว ก็ไม่กล้าเติม กลัวเปอร์เซ็นที่คำนวณมันจะเปลี่ยนไป

ขอรบกวนด้วยครับ

หลักการง่ายๆ เลย ครับ ถ้าเติมเพิ่ม เท่าไหร่ก็เอามาคิดเป็นทุนทั้งหมด ครับ และ ถอนเท่าไหร่ก็ ถือเป็นกำไร
หากเติมเพิ่มมาอีก ก็คือทุนเพิ่มก็นำเอามาคิด ทุน กับ เปอร์เซนต์ของกำไรเท่านั้น ครับผม
อาจจะต้องคิด Manual ด้วย  ในกรณีที่ถอน ครับแต่ก็ไม่ยากสำหรับการตัดสินครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"