กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 5 กรกฎาคม 2562 จะ NON FARM หรือ นอนเถียงนาก็มาแรงๆเลย^_^

• 145 replies
  • 25,444 views
*

admin

• 80,665
อ้างจาก: zamurai.zen ที่ 05, กรกฎาคม  2019, 11:13:45 PM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 05, กรกฎาคม  2019, 10:59:56 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, กรกฎาคม  2019, 10:50:52 PM
ไม่น่าจะลงแรง...เพราะว่าดูเหมือนจะเหนื่อย..หมดแรงแล้ว..น่าจะโดนดีดมากกว่า.. xc8* xc8* xc8*

ดูก็น่าจะไม่มีเเรงดีดเท่าไหร่นะคะเนี่ย คงอยู่เเถวนี้ละมั้งคะวันนี้

แรงหมดเหมือนคนเฝ้าเลยฮะ  ))/* ))/*

อิอิ

xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ichigo

น่าจะวิ่งตามเป้าหมาย
EU กรอบสีชมพู
AU กรอบสีขาว
**6105** **6105** **6105**

อ้างจาก: ichigo ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 07:40:57 AM
EU ตามเป้าแล้ว
เหลือ AU ยังห่างอีกประมาณ 500-600 จุด

อ้างจาก: ichigo ที่ 26, มิถุนายน  2019, 05:18:59 PM
EU มอง SELL ตาม admin
AU ก็น่า SELL ครับ เกิดสัญญาเหมือนกันกับ EU

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

EU เป้าหมายตรงกรอบสีชมพูก็น่าสนใจครับ รอ non-farm มาเฉลย อาจจะลงต่อ ตาม AU

**6105** **6105** **6105** **6105**

อรุณสวัสดิ์ค่าาา..แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea** ็Hea**

EU ดีดมาบ้างแล้วใน H4..แต่ daily week และ month แด๊งงงง แดง..แล้วจะมีแรงขึ้นมาอีกไหมคะนี่... **6105** **6105**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, กรกฎาคม  2019, 07:31:09 AM
อรุณสวัสดิ์ค่าาา..แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea** ็Hea**

EU ดีดมาบ้างแล้วใน H4..แต่ daily week และ month แด๊งงงง แดง..แล้วจะมีแรงขึ้นมาอีกไหมคะนี่... **6105** **6105**

ต้องลุ้นกันวันจันทร์ ครับผม ตอนนี้ ต้องดูว่าจะมีแรงกลับตัวใหม แต่ ก็ยังอยู่ในเทรนขึ้นนะครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: ichigo ที่ 06, กรกฎาคม  2019, 01:08:08 AM
น่าจะวิ่งตามเป้าหมาย
EU กรอบสีชมพู
AU กรอบสีขาว
**6105** **6105** **6105**

อ้างจาก: ichigo ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 07:40:57 AM
EU ตามเป้าแล้ว
เหลือ AU ยังห่างอีกประมาณ 500-600 จุด

อ้างจาก: ichigo ที่ 26, มิถุนายน  2019, 05:18:59 PM
EU มอง SELL ตาม admin
AU ก็น่า SELL ครับ เกิดสัญญาเหมือนกันกับ EU

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

EU เป้าหมายตรงกรอบสีชมพูก็น่าสนใจครับ รอ non-farm มาเฉลย อาจจะลงต่อ ตาม AU

**6105** **6105** **6105** **6105**

แจ่มแมวมากครับท่านมาวิเคราะห์บ่อยๆ นะครับ แอดมินติดตามท่านอยู่ ครับ
(TH)** (TH)**

*

PoNgPk

• 6,100
พรรคอนุรักษ์นิยมส่งบัตรลงคะแนนให้สมาชิกเลือกนายกรัฐมนตรีอังกฤษคนใหม่

สำนักข่าวบีบีซีรายงานในวันนี้ว่า พรรคอนุรักษ์นิยมของอังกฤษได้ส่งบัตรลงคะแนนเลือกหัวหน้าพรรคคนใหม่ให้กับสมาชิกพรรคราว 160,000 คนในอังกฤษ เพื่อให้ลงคะแนนเลือกผู้นำพรรคคนใหม่ระหว่างนายบอริส จอห์นสัน อดีตนายกเทศมนตรีกรุงลอนดอนและรมว.ต่างประเทศ และ นายเจเรมี ฮันท์ รมว.ต่างประเทศคนปัจจุบัน โดยผู้ที่ได้รับเลือกเป็นหัวหน้าพรรค จะได้เป็นนายกรัฐมนตรีคนใหม่ของอังกฤษแทนนางเทเรซา เมย์ ที่ลาออกจากตำแหน่งในเดือนที่ผ่านมา

ทั้งนี้ การลงคะแนนเสียงเลือกผู้นำพรรคจะสิ้นสุดลงในวันที่ 22 ก.ค.นี้ และจะประกาศผู้ชนะในวันที่ 23 ก.ค.
บีบีซีรายงานว่า สมาชิกพรรคบางรายได้รับบัตรลงคะแนนมากกว่า 1 ใบ อย่างไรก็ตาม ทนายความของพรรคอนุรักษ์นิยมระบุว่า สมาชิกพรรคสามารถลงคะแนนเสียงได้เพียงครั้งเดียว และคาดว่าสมาชิกพรรคจะปฏิบัติตามข้อกำหนดดังกล่าว

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,100
(Jul 7) อิหร่านประกาศเพิ่มการเสริมสมรรถนะแร่ยูเรเนียมสูงกว่าข้อตกลงนิวเคลียร์วันนี้: อิหร่านได้ออกมาประกาศในวันนี้ว่า อิหร่านกำลังเพิ่มการเสริมสมรรถนะแร่ยูเรเนียมที่มีความบริสุทธิ์มากยิ่งขึ้นและในปริมาณที่สูงกว่าข้อตกลงนิวเคลียร์ปี 2558

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า นายอาลี ไรบี โฆษกรัฐบาลอิหร่านกล่าวผ่านทางการถ่ายทอดสดทางสถานีโทรทัศน์ว่า วันนี้ เราจะเสริมสมรรถนะเพิ่มสูงกว่า 3.67% และระดับของความบริสุทธิ์ของแร่ยูเรเนียมนั้นขึ้นอยู่กับความต้องการของเรา และเรื่องนี้จะเกิดขึ้นอย่างเป็นทางการ

ทั้งนี้ วันอาทิตย์เป็นขีดเส้นตายที่อิหร่านกำหนดไว้เพื่อทำข้อตกลงชุดใหม่กับประเทศยุโรป ก่อนที่อิหร่านจะเสริมสมรรถนะเพิ่มเติม ซึ่งเป็นความเคลื่อนไหวที่จะสร้างสถานการณ์ตึงเครียดมากยิ่งขึ้นกับสหรัฐด้วยเช่นกัน

เจ้าหน้าที่ของสำนักงานพลังงานปรมาณูขงอิหร่าน กล่าวว่า ระดับการเสริมสมรรถนะจะสูงกว่าเพดานที่กำหนดไว้ที่ 3.67% ภายในสิ้นวันนี้ ขณะที่แหล่งข่าวของรัฐบาลอิหร่านกล่าวว่า การเสริมสมรรถนะจะเพิ่มขึ้นประมาณ 5%

การเสริมสมรรถนะแร่ยูเรเนียมระดับต่ำจะอยู่ในช่วง 3-5% ซึ่งสามารถใช้เป็นเชื้อเพลิงสำหรับเตาปฏิกรณ์ได้

อิหร่านได้ออกมาเตือนก่อนหน้านี้ว่า อาจจะเพิ่มการเสริมสมรรถนะแร่ยูเรเนียมถึง 20% โดยผู้เชี่ยวชาญกล่าวว่า เมื่อมีการเสริมสมรรถนะถึง 20% เมื่อใด การเสริมสมรรถนะเกรดสำหรับอาวุธที่ 90% ก็ไม่ห่างไกลกันมากนักเท่านั้น

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา
TRADE RIDER

..สะสมเข้าไป เพิ่มเข้าไปอะไรที่เกี่ยวกับนิวเคลียร์..กระหายสงครามกันจัง..เปิดตลาดมาไปเลยนะ ทอง มุ่งตรงไป 1500 ให้ไว.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,100
(Jul 7) ธุรกิจสหรัฐประสานเสียง เร่งปิดฉากสงครามการค้า : สมาคมอุตสาหกรรมและผู้แทนธุรกิจของสหรัฐต่างแสดง ความหวังว่า สหรัฐและจีนจะสามารถคลี่คลายความขัดแย้งด้านการค้าได้ภายในอนาคตอันใกล้นี้ เพื่อให้การค้าแบบทวิภาคีกลับคืนสู่ภาวะปกติ

เอริน เอ็นนิส รองประธานอาวุโสของสภาธุรกิจสหรัฐ-จีนเปิดเผยว่า "สิ่งที่สำคัญก็คือ เราได้ยินจากบริษัทสหรัฐว่า บริษัท มีความไม่แน่นอนมากมายเกี่ยวกับสถานการณ์ความสัมพันธ์ระหว่างสหรัฐ-จีน ซึ่งไม่ใช่สิ่งที่ บริษัทต่างๆ ต้องการ

บริษัทต่างๆ ต้องการที่จะรู้ว่าราคาผลิตภัณฑ์ของตนเองจะเป็นอย่างไร และตลาดของบริษัทจะอยู่ที่ไหน พวกเขาต้องการสิ่งเหล่านั้นในระยะยาว การแก้ไขปัญหาการค้าทวิภาคีอย่างมีนัยสำคัญ จะเป็น ประโยชน์หลักสำหรับบริษัทสหรัฐ"

ด้านเดวิด สไนเดอร์ รองประธานด้านนโยบายระหว่างประเทศของสมาคมประกันวินาศภัยทรัพย์สินอเมริกัน กล่าวว่า องค์กรของเขา ซึ่งมีบริษัทประกันภัยและบริษัทประกันภัยต่อจำนวนมากกว่า 1,200 แห่งเป็นสมาชิก มีประสบการณ์ที่ดีในการร่วมงาน กับจีนผ่านแนวทางการดำเนินงานที่ต่างฝ่ายต่างได้ประโยชน์

"เราคาดหวังถึงผลลัพธ์ที่มีประโยชน์ร่วมกันในเชิงบวกสำหรับสองประเทศที่มีเศรษฐกิจใหญ่ที่สุดในโลก และเราเชื่อว่ามีหลายทางที่จะแก้ปัญหาที่เป็นผลประโยชน์สูงสุดของทั้งสองประเทศ" สไนเดอร์ กล่าว

เคิร์ท เนเกิล ประธานและซีอีโอ ของสมาคมการท่าเรืออเมริกันสนับสนุนความเห็นของสไนเดอร์ โดยระบุถึง ความสำคัญของการค้าทวิภาคี และแสดงความวิตกเกี่ยวกับความขัดแย้งเรื่อง การนำเข้าและส่งออกของสองประเทศ

เนเกิล กล่าวว่า "มีความสำคัญอย่างมาก ที่คณะบริหารของสหรัฐ จะยังคงหารือและเจรจากับรัฐบาลจีน เพื่อบรรลุข้อตกลงการค้าสหรัฐ-จีนที่เป็นประโยชน์ร่วมกัน และสามารถเพิ่มการค้าที่เป็นธรรมและเท่าเทียมกัน"

ด้านเคอร์รี สแตคโพล ซีอีโอ และผู้อำนวยการบริหารของพลัมบิง แมนูแฟคเจอเรอร์ อินเตอร์เนชั่นแนล ระบุว่า เขาเชื่อว่าทั้งสองฝ่ายจะสามารถหาทางออกได้ โดยตั้งข้อสังเกตว่า สหรัฐและจีนเป็นหุ้นส่วนกันในด้านต่างๆ จำนวนมากมาเป็นเวลานาน

"ไม่มีประเทศใดที่จะชนะอีกประเทศหนึ่งในโลกซึ่งมีการค้าเป็นเวทีสากล ดังนั้น เราจำเป็นต้องแก้ไขปัญหานี้ ผมคิดว่า อาจจะต้องใช้เวลานานกว่าที่เราคาดหวัง แต่ผมคิดว่า เราจะสามารถแก้ไขปัญหาได้" สแตคโพล กล่าว

ส่วนปีเตอร์ ก็อกกิ ประธานของ ที แอสโซซิเอชัน ออฟ ยูเอสเอ อิงค์ (ทียูเอสเอ) กล่าวว่า "ผมรักคนจีน และผมเชื่อมาตลอดว่า คนเราสามารถทำอะไรๆ ได้มากกว่าเมื่ออยู่ร่วมกันแทนที่จะแยกกัน สองประเทศจะได้ประโยชน์จาก การทำงานร่วมกัน และเขาหวังว่า สหรัฐและจีนจะสามารถแก้ไขความขัดแย้ง ด้านการค้า" โดยช่วง 30 ปีที่ผ่านมา ก็อกกิ เดินทางไปยังประเทศจีนหลายสิบครั้ง

ในการพบปะกันนอกรอบการประชุมซัมมิตของกลุ่มจี20 ที่จัดขึ้นที่นครโอซากา ประเทศญี่ปุ่น ประธานาธิบดีสี จิ้นผิง ของจีน และประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ของสหรัฐ ได้ตกลงกันเมื่อวันเสาร์ (29มิ.ย.)ที่จะเริ่มการหารือทางเศรษฐกิจและการค้าระหว่างกันบนพื้นฐานของความเท่าเทียมและความเคารพซึ่งกันและกัน ซึ่งเป็นปัจจัยที่เพิ่มความเชื่อมั่นให้กับเศรษฐกิจและตลาดทั่วโลก

เดวิด เฟรนช์ รองประธานอาวุโสฝ่ายความสัมพันธ์กับรัฐบาลที่สหพันธ์การค้าปลีกแห่งชาติระบุในแถลงการณ์ว่า "เราขานรับกับความคืบหน้าระหว่างการประชุมดังกล่าว และหวังว่าจะมีแนวทางที่สร้างสรรค์ในการร่วมงานกับจีนเพื่อผลักดันการปฏิรูปที่สำคัญ มากกว่าที่จะส่งผลกระทบต่อ ผู้บริโภคและการจ้างงานในสหรัฐด้วยการปรับขึ้นภาษีนำเข้า การถอยออกจากการเตรียมความพร้อมที่จะปรับขึ้นภาษีอีกนั้น นับเป็นสัญญาณที่ดีสำหรับผู้ค้าปลีกและลูกค้า และเราหวังที่จะเห็นความคืบหน้าอย่างต่อเนื่องในการเจรจากับจีน เพื่อที่จะหลีกเลี่ยงการปรับขึ้นภาษีนำเข้าขึ้นอีก และยกเลิกการเก็บภาษีที่มีอยู่"

ส่วนเนเกิล เปิดเผยกับสำนักข่าว ซินหัวว่า "เราหวังว่าการกำหนดภาษีดังกล่าว จะเป็นมาตรการชั่วคราวซึ่งสามารถยกเลิกได้ เพื่อที่จะสร้างเสถียรภาพและความแน่นอน มากขึ้นในภาวะแวดล้อมด้านการค้าสำหรับการส่งออกและนำเข้าของทั้งสหรัฐและจีน"

ด้านเอ็นนิส เรียกร้องให้ยกเลิก การเก็บภาษีนำเข้าที่กำหนดขึ้นในช่วงไม่ กี่เดือนที่ผ่านมา "ความหวังของเราก็คือ เรื่องนี้จะได้รับการแก้ไขอย่างรวดเร็ว และในที่สุดจะมีแผนการเพื่อลดและยกเลิกภาษีทั้งหมดที่ทั้งสองฝ่ายได้กำหนดไว้เพราะนั่นเป็นหนทางเดียวที่เราจะสามารถกลับไปทำ การค้าที่เป็นปกติระหว่างสหรัฐและจีน"

อย่างไรก็ตาม ขณะที่สหรัฐ ดำเนินมาตรการ กีดกันทางการค้ากับประเทศต่างๆ กระทรวงพาณิชย์จีน ออกแถลงการณ์เมื่อวันศุกร์ (5ก.ค.) ที่ผ่านมาว่า การจัดตั้งเขตการค้าเสรีใหม่นำร่อง (เอฟทีซี) และการขยาย เอฟทีซีในเซี่ยงไฮ้ อยู่ระหว่างการดำเนินการ

นายเกา เฟิง โฆษกกระทรวงพาณิชย์กล่าวว่า การสร้างเอฟทีซีในเขตใหม่ และการขยายเอฟทีซีในเซี่ยงไฮ้จะช่วยยกระดับโครงสร้างเอฟทีซีของจีนให้ดีขึ้น และจะช่วยรองรับกลยุทธ์ระดับชาติได้ดียิ่งขึ้น

เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา จีนเปิดเผยรายการธุรกิจที่ไม่อนุญาตให้ต่างชาติเข้ามา ลงทุน เพียง 2 รายการสำหรับปี 2562 โดยรายการหนึ่งสำหรับเอฟทีซี และอีกรายการหนึ่งสำหรับภาคส่วนธุรกิจประเภท อื่นๆ โดยมีเป้าหมายที่จะผ่อนคลายการเข้าถึง ตลาดภาคเกษตร การทำเหมือง อุตสาหกรรมการผลิต และการบริการง่ายขึ้น ซึ่งในประเด็นนี้ นายเกา เฟิง กล่าวว่า การปรับลด รายการข้อจำกัดการลงทุนและการยกระดับ สภาพแวดล้อมทางธุรกิจของเอฟทีซี จะช่วย กระตุ้นนวัตกรรมการตลาดและผลักดัน การเติบโตทางเศรษฐกิจต่อไป พร้อมระบุว่า กระทรวงพาณิชย์กำลังร่วมงานกับหน่วยงาน อื่นเพื่อออกกฎระเบียบที่เกี่ยวข้อง

เมื่อวันที่ 26 มิ.ย.ที่ผ่านมา นายหลี่ เคอเฉียง นายกรัฐมนตรีจีนเปิดเผยว่า จีนจะลดรายการธุรกิจที่ไม่อนุญาตให้ต่างชาติ เข้ามาลงทุน โดยคาดว่าใบรับรองการอนุญาตผลิตด้านอุตสาหกรรม จะลดลงมากกว่าครึ่งในปีนี้ และอีกกว่า 50 รายการจะถูกยกเลิกหรือปรับลดลง

Source: กรุงเทพธุรกิจ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,665

EU TFDAy นะครับ ยังมีโอกาศที่จะลงต่อมาถึง 1.1185 ได้อยู่นะ ครับจาก เส้น Bollinger Band ขอบล่างที่ TFDay ซึ่งหากสังเกตุแล้วตลอดหลายเดือนที่ผ่านมากราฟ EU มักจะวิ่งอยู่ในกรอบ ของ BB ชุดนี้ นะครับ
โดยตอนนี้ RSI อยู๋ต่ำกว่า Level 50 แล้ว มีโอกาศมากเหมือนกันที่กราฟจะกลับตัวลงได้ต่อไป

ส่วน Time Frame Week สัปดาห์ที่แล้วก็ถือว่าปิดเต็มแท่ง จากข่าว Nonfarm นะครับ ตอนนี้ แนวรับตามรูปที่เป็น High light นะคัรบ ราคาระหว่าง 1.1170-1.1180 คือ ถ้ากราฟหลุดตรงนี้ลงมาได้
ทุกท่านจะเห็นเลย นะครับ ว่า ตรงนี้จะเป็นการหลุด จากแท่ง Master Week ทีเดียว 2 แท่งเลย ดังนั้น ตรงนี้ เป็นจุดสำคัญที่ต้องใช้ในการวิเคราะห์และจับตามมองนะครับ
ถ้าหลุดได้ใครที่ยัง Buy อยู๋ นะครับก็แนะนำให้สละเรือได้เลย นะครับ เพราะ ตาม ธรรมชาติ ถ้ากราฟ ทำลาย แท่ง Master ใดๆ ได้แล้ว อย่างน้อยกราฟจะไปได้ อีก 1 เท่าของแท่งเดิม นะครับ
ดังนั้น Signal Buy ของวันศุกร์ที่แล้ว รอพิจารณาอีกครั้งวันจันทร์-อังคารนี้นะครับ

แต่สำหรับเช้านี้ ลุ้นมี Gap เกิดขุึ้นนะครับ เพราะ เหมือนตอนนี้ อเมริกา กลับมา จูบปากกับจึนอีกรอบแล้วนะครับ
ตอนนี้หยุดเล่นงานจีนแล้วหันมาขึ้นภาษี กับ ยุโรป แทนนะครับ ตอนนี้ดังนั้นพรุ่งนี้เช้า ลุ้นกันครับ Gap จะมากจะน้อยแค่ไหน

แต่ก็ พร้อมจะลุยมานานแล้ว

xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2019, 10:18:22 PM

EU TFDAy นะครับ ยังมีโอกาศที่จะลงต่อมาถึง 1.1185 ได้อยู่นะ ครับจาก เส้น Bollinger Band ขอบล่างที่ TFDay ซึ่งหากสังเกตุแล้วตลอดหลายเดือนที่ผ่านมากราฟ EU มักจะวิ่งอยู่ในกรอบ ของ BB ชุดนี้ นะครับ
โดยตอนนี้ RSI อยู๋ต่ำกว่า Level 50 แล้ว มีโอกาศมากเหมือนกันที่กราฟจะกลับตัวลงได้ต่อไป

ส่วน Time Frame Week สัปดาห์ที่แล้วก็ถือว่าปิดเต็มแท่ง จากข่าว Nonfarm นะครับ ตอนนี้ แนวรับตามรูปที่เป็น High light นะคัรบ ราคาระหว่าง 1.1170-1.1180 คือ ถ้ากราฟหลุดตรงนี้ลงมาได้
ทุกท่านจะเห็นเลย นะครับ ว่า ตรงนี้จะเป็นการหลุด จากแท่ง Master Week ทีเดียว 2 แท่งเลย ดังนั้น ตรงนี้ เป็นจุดสำคัญที่ต้องใช้ในการวิเคราะห์และจับตามมองนะครับ
ถ้าหลุดได้ใครที่ยัง Buy อยู๋ นะครับก็แนะนำให้สละเรือได้เลย นะครับ เพราะ ตาม ธรรมชาติ ถ้ากราฟ ทำลาย แท่ง Master ใดๆ ได้แล้ว อย่างน้อยกราฟจะไปได้ อีก 1 เท่าของแท่งเดิม นะครับ
ดังนั้น Signal Buy ของวันศุกร์ที่แล้ว รอพิจารณาอีกครั้งวันจันทร์-อังคารนี้นะครับ

แต่สำหรับเช้านี้ ลุ้นมี Gap เกิดขุึ้นนะครับ เพราะ เหมือนตอนนี้ อเมริกา กลับมา จูบปากกับจึนอีกรอบแล้วนะครับ
ตอนนี้หยุดเล่นงานจีนแล้วหันมาขึ้นภาษี กับ ยุโรป แทนนะครับ ตอนนี้ดังนั้นพรุ่งนี้เช้า ลุ้นกันครับ Gap จะมากจะน้อยแค่ไหน

))/* รอลุ้นค่ะ อิอิ  ))/*

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 07, กรกฎาคม  2019, 10:23:42 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2019, 10:18:22 PM

))/* รอลุ้นค่ะ อิอิ  ))/*

ทักทายรอบดึกค่ะ คุณน้อง
พรุ่งนี้คงไม่เหงาเพราะ เรามีกราฟวิ่งล่ะนะ
Ha)** Ha)**

EU  เปิดตลาดมา...เท่าเดิมตอนปิดเด๊ะ... xc8* xc8* xc8*...

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, กรกฎาคม  2019, 04:12:44 AM
EU  เปิดตลาดมา...เท่าเดิมตอนปิดเด๊ะ... xc8* xc8* xc8*...

สวัสดี ครับ เช้านี้มี gap เล็กน้อย ที่ UJ แต่ก็ปิดอย่างไว
็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 08, กรกฎาคม  2019, 05:14:16 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, กรกฎาคม  2019, 04:12:44 AM

สวัสดี ครับ เช้านี้มี gap เล็กน้อย ที่ UJ แต่ก็ปิดอย่างไว
็Hea**
อรุณสวัสดิ์จ้าาา..แอดมินและทุกท่าน... ็Hea**  ็Hea**

หลายๆคู่ ไม่มี gap ..กราฟน่าจะเดินต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้วตามปกติไหมคะ.. (TH)** (TH)**