กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.COM Social Trading platform Mt4 + Crypto Wallet

• 2 replies
  • 2,999 views
*

admin

• 80,416
ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.COM Social Trading platform Mt4 + Crypto Wallet

เปิดบัญชี Copy Trade กับ NAGA CLICK : https://naga.com/register?reason=mytraderider&refcode=35-_-ppcz

เปิดบัญชี NAGA CopyTrade คลิกเลย

สวัสดีครับผม วันนี้มาทำความรู้จักขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรด กับ โบรกเกอร์ Forex ที่มาเปิดตัวในตลาดเมืองไทย ชื่อ โบรกเกอร์ NAGA.com นะครับ โบรกเกอร์ NAGA มีอะไรดีบ้าง? ทำความเข้าใจโบรกเกอร์ NAGA ง่ายๆเลยก็คือ เป็น Social Trading Platform ที่เหมือนๆกับ บัญชี Facebook ของการเทรด forex นั่นแหละครับ แต่ เนื่องด้วยระบบต่างๆที่มีความง่ายแต่ เราต้องทำความเข้าใจการใช้งานหน่อยก็จะสามารถใช้ งานได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยความหมายของ Social Trading platform ของ โบรกเกอร์ Naga.com ก็คือ เรามีบัญชีเทรดกับ NAGA.com แล้ว เราสามารถเปิดออเดอร์ได้ทั้งใน Mt4 และ ใน Social platform ของ NAGA ที่หน้าตาจะเหมือน Facebook หลังจากเปิดบัญชีเทรด แล้วเราก็จะมี กระเป๋า ทั้ง กระเป๋าเงิน หรือ Wallet ของ NAGA และ บัญชีเหรียญ Crypto Currencies เช่น Bitcoin,Ethereum,Bitcoin Cash,Ripple,Litecoin เป็นต้นเราสามารถที่จะทำการซือขาย สกุลเงิน Crypto ได้ใน NAGA.com นอกจากนั้นยังถอนกำไร หรือ ขายเหรียญ Crypto ออกมาได้อย่างสะดวกและรวดเร็วโดยการถอนเงินผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทย เราสามารถเปิดออเดอร์ที่ MT4 จากนั้นออเดอร์ก็จะออนไลน์ไปแสดง ใน Social Trading platform ของ NAGA ทันที นอกจากนั้นเรายังสามารถที่จะ Copy Trade คนเก่งๆที่ Performance ดีๆ ได้อย่างง่ายดาย นอกจากนี้ยังมีโบนัส ต่างๆอีกมากมายให้เลือกใช้ คร่าวๆก็จะมีประมาณนี้ นะครับ แต่เดี๋ยวอย่างไร แอดมินจะมานั่งทดสอบและรีวิวการใช้งาน Social Trading ของ NAGA กันอย่างละเอียด กันอีกทีนะครับ วันนี้มาดูขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรด forex กับโบรกเกอร์ NAGA กันว่ามีขั้นตอนเป็นอย่างไรบ้าง ติดตามกันได้เลย ครับ

ก่อนจะทำการเปิดบัญชีเทรดกับ โบรกเกอร์ NaGA.com มาทำความรู้จักและตรวจสอบ Licenseกันก่อนนะครับ NAGA.COM เป็น โบรกเกอร์ forex สัญชาติเยอรมัน มีออฟฟิศตั้งอยู่ที่ Cyprus  Cysec, MiFID จึงมั่นใจได้ในความปลอดภัยและสามารถ ฝากถอนกำไรได้สะดวกและรวดเร็ว โบรกเกอร์ NAGA มี Platform ทั้ง Social Trading และ Mt4 ที่สามารถเทรดจาก MT4 แล้ว ออเดอร์ จะถูกส่งต่อไปยัง Social Trading แบบ อัตโนมัติ ไม่ต้องเชื่อต่อให้ยุ่งยาก สำหรับท่านที่สนใจก็สามารถเปิดบัญชีเทรดกับ โบรกเกอร์ NAGA ตามขั้นตอนนี้ได้เลย ครับ
เปิดบัญชี Copy Trade กับ NAGA CLICK : https://naga.com/register?reason=mytraderider&refcode=35-_-ppcz

เปิดบัญชี NAGA CopyTrade คลิกเลย

1.Click ที่ Banner หรือ ป้าย โฆษณาด้านล่างนี้เพื่อเปิดบัญชีครับเนื่องจากเป็นบัญชีที่ได้รับ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับคนไทยเท่านั้น

2. เมื่อกด Banner ด้านบนแล้วก็จะมาหน้า Promotion ซึ่งเป็น โปรโมชั่น ฝากขั้นต่ำ 500$ เทรดครบ 3 Lot จะได้รับ Bitcoin จำนวน 0.02 BTC
    หรือมูลค่าประมาณ 7000 บาทไทยอ้างอิงจาก BX.in.th ราคา ณ วันที่ 3 กรกฎาคม 2562 คือเมื่อเทรดครบ 3 Lot เราก็จะได้ Bitcoin เข้า Waller เราเลย
    จากนั้นเราจะเอา BTC ไปทำอะไรก็ได้นะครับ จะขายใน NAGA.COM หรือ โอนออกไปขาย ก็ได้ครับ อันนี้คือ โบรกเกอร์ NAGA เขาแจกจริง ครับ จากนั้นทำการกด "สมัครตอนนี้" เพื่อเปิดบัญชีเทรด forex กับ NAGA.COM ครับ

3. จากนั้นให้กรอกข้อมูลในช่องทางตามนี้ครับ
    First Name คือ ชื่อจริง
    Lastname คือ นามสกุล
    User name คือ ชื่อที่เราอยากจะตั้งครับเป็นชื่ออะไรก็ได้ที่อยากให้คนจดจำเราครับเพราะ หลังจากเปิดแล้วเราก็จะมีชื่อที่แสดงเป็น
                     Social Trading ของเราเองเลย
    E mail :กรอก E-mail เราครับ
    Password : กรอก รหัสผ่านของเราตั้งที่ ปลอดภัยและเราจำง่ายนะครับ
    ประเทศนี่เลือก : Thailand
    เบอร์มือถือ : +66 คือรหัสประเทศไทยนะครับคนไทยต้องตามนี้เท่านั้นจากนั้นกรอกเบอร์มือถือเราโดยตัด0 ตัวหน้าออกครับเช่น เบอร์เรา
                     0958256452 เราก็กรอกเป็น 958256452
จากนั้น กด Signup ครับ

Note : เมื่อกด Signup แล้วให้ตรวจสอบ E-mail เพื่อทำการยืนยัน E mail ด้วยนะครับ โดย mail ยืนยันอาจจะอยู่ใน ช่อง Promotion หรือ Inbox ของ Gmail ครับจากนั้นให้ทำการกดยืนยัน E-mail ผ่านปุ่มที่ส่งผ่านมาในเมล

4.เมื่อกด Signup แล้วระบบจะนำเรามาที่หน้า Social Trading ของเรา นะครับ จากนั้นให้เรามาที่หน้า Setting Profile เพื่อที่จะทำการยืนยืนเบอร์มือถือ ครับ โดยกด Verify จากนั้นระบบจะทำการส่ง SMS 4 ตัวมาที่เบอร์มือถือของเราให้เรากรอก นะครับ เมื่อทำการกรอกรหัส 4 ตัวแล้วเบอร์มือถือเรา ได้รับการยืนยันแล้วให้เรา กดไปที่ Upgrade ด้านขวามือครับ เพื่อทำการกรอกข้อมูลเพิ่มเติมและส่งเอกกสารยืนยันตัวตน ครับ

5.เมื่อกด Upgrade ตามข้อ 4 ระบบก็จะพามาหน้านี้ คือเลือกประเทศ ให้เลือก Thailand นะครับ จากนั้นกด ปุ่ม NEXT STEP เพื่อไปสู่ขั้นตอนถัดไป ครับ

6. เมื่อเข้าสู่หน้านี้จะเป็นการให้กรอกข้อมูลส่วนบุคคลของตัวท่านนะครับ โดยในส่วนของหมายเลขโทรศัพท์ถ้าท่านกรอกผิดก็สามารถแก้ไขที่นี่ได้ครับ
   Title เลือกคำนำหน้า นาย นาง นางสาว Mr,Ms,Mrs
   นอกจากนั้นระบบจะขึ้นมาให้เลยจากขั้นตอนการกรอกข้อมูลหน้าแรกนะครับถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็ให้กด NEXT STEP ไปเลย นะครับ
   โดย 33% ด้านบนจะแสดง ขั้นตอนการสมัครของเรา ว่าขั้นตอนนี้ ทำไปกี่ เปอร์เซนต์แล้ว โดยในขั้นตอนนี้หากท่านใดยังไม่ได้ยืนยันเบอร์โทรศัพท์ระบบก็จะส่งหมายเลข 4
   ตัวมาให้กดยืนยันครับผม

7.กรอกข้อมูลเพิ่มเติม ที่อยู่ โดยขั้นตอนนี้ให้กรอกข้อมูลที่อยู่ โดยที่อยุ่นั้นให้กรอกให้ตรงกับ บิล ค่าน่ำค่าไฟค่าโทรศัพท์ที่เราใช้ยินยันตัวตน นะครับ
   จะเป็น ที่อยู๋ที่อาจจะไม่ตรงกับบัตรประชาชนก็ได้ครับ
   1. Date of ฺBirth กรอกวันเดือน ปีเกิด เป็น คศ นะครับ
   2.Country of birth คือประเทศที่เกิดตรงนี้ก็กรอก Thailand นะครับ
   3.Post code : รหัสไปษณีย์ไทย
   4.Street name :ชื่อถนนที่บ้านเราอยู่ครับ
   5.Street No/Flat no : ตรงนี้เป็นบ้านเลขที่นะครับ ตรงนี้ไม่ต้องใส่ทับ / หรือจุดมานะครับ ให้กรอก เช่น 87/178 ให้กรอก 87 178 ไปเลย ครับ
   6.City จังหวัดที่เราอยู่
   7. State /Province อำเภอ หรือเขตที่เราอยู่
   8. Gender เพศ Male ชาย Female หญิง
   9. Nationality เลือก Thai
นอกนั้นก็ให้เลือก NO ตามรูปเลยนะครับ

8. กรอกข้อมูลด้านการเงิน เราก็กรอกตามรูปที่แอดมินแนบมาได้เลย นะครับ จากนั้น กด Finished Registration การสมัคร เปิดบัญชีเทรด กับ NAGA.COM ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยนะครับ ต่อไปเป็นขั้นตอนการยืนยันตัวตนโดยการส่งเอกสารยืนยันตัวตนนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขั้นตอนการยืนยันเอกสาร ยืนยันตัวตนเพื่อเปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.COM

1. บัตรประชาชน หรือ พาสปอร์ตที่ยังไม่หมดอายุ ที่สามารถเห็นข้อมูลได้อย่างชัดเจนและครบถ้วน
2. บิลค่าน้ำ / ค่าไฟ หรือ Bank Statement ที่ออกให้ไม่เกิน 6 เดือน

ตามรูปนะครับจะมีให้ Uplaod เอกสารยืนยันตัวตน

เลือกประเภทเอกสารที่ต้องการอัพโหลด หลังจากนั้นระบบจะพาท่านไปหน้าอัพโหลดเอกสาร หลังจากนั้นคลิ๊ก "Confirm"

เลือกประเภทเอกสารยืนยันที่อยู่ เมื่อัพโหลด File แล้วหลังจากนั้นคลิ๊ก "Continue"

เมื่อเรา Upload เอกสารทั้งหมดแล้วเราก็รอให้ เจ้าหน้าที่ โบรกเกอร์ NAGA.COM ซึ่งเป็นคนไทยติดต่อกลับมาครับ

เมื่อเราเปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.COM แล้วเราก็จะมีทั้งบัญชีเทรด Forex และ กระเป๋า Crypto รวมไว้ในที่เดียว

หัวข้อที่น่าสนใจเกี่ยวกับ NAGA.COM

ขั้นตอนการฝากเงิน NAGA.COM โบรกเกอร์ forex NAGA ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารออนไลน์ประเทศไทย
เอกสารการยืนยันตัวตน Account Verification โบรกเกอร์ NAGA.com
ข้อดีของโบรกเกอร์ NAGA เครื่องมือช่วยเทรดต่างๆ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

natfx

• 257
มีบัญชี cent ไหมครับ
วินัย-MM-TREND-R/S

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: natfx ที่ 12, สิงหาคม  2019, 12:15:45 PM
มีบัญชี cent ไหมครับ

ไม่มี ครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"