กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ลองอีเอแนว Grid ของฝรั่งอินโด พอใช้ได้

• 2 replies
  • 2,647 views
ลองอีเอแนว Grid ของฝรั่งอินโด พอใช้ได้
« เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2019, 12:58:01 AM »

ลองอีเอแนว grid ของฝรั่งอินโดดูครับ เจ้าของเขาทำแจกจริง ฟรี  แต่ไม่ได้แจก code

อีเอชื่อ Grid-Averager-PRO EA Version 2.1 with no restrictions

ลองเอาไปทดสอบ demo ดูครับ ทิ้งไว้นานๆ หน่อยให้แน่ใจแล้วค่อยลงเงินนะครับ

เจ้าของชื่อ  oshaban  อยู่ในบอร์ดฟอเร็กอินโด ใครไปเที่ยวอินโดบ่อยๆ น่าจะเจอหรือคุ้นดี

คนนี้มีอีเอดีอยู่ 2 ตัว ชื่อ  No Sleep EA With no restrictions  กับ  Grid-Averager-PRO EA  ทั้งคู่เป็น martingale แต่ปรับให้เท่าๆกัน ไม่เป็น martingale ได้

ใช้งานได่ ไม่ต้องต่อ IB  และไม่โดนจำกัด วันหมดอายุ หรือล็อกไว้ แจกใช้ฟรี  (แต่ไม่เปิด code)

แจก code แค่นิดเดียวเอง 5555
โค๊ด [Select]

*   if(Bid <= (LastOpenBuyPriceUP(Symbol())-MathPow(PipStepExponent,CTB-TradesToStartPSE)*PipStep*Poin)){
         NewLotsUP = GetLot(CTB);
         OpenBuy(NewLotsUP, MagicUP, Expert_NameUP);
         Sleep(100);
    }     

*    if(Ask >= (LastOpenSellPriceDN(Symbol())+MathPow(PipStepExponent,CTS-TradesToStartPSE)*PipStep*Poin)){
         NewLotsDN = GetLot(CTS);
         OpenSell(NewLotsDN, MagicDN, Expert_NameDN);
         Sleep(100);     
    }

ส่วนใหญ่ผมจะหาอีเอที่เปิด code ครับเพราะโปร่งใส รู้ว่าข้างในมีอะไร หรือ รู้ระบบ ทำให้เข้าใจการทำงานของอีเอจริง และรู้จักระบของมันก่อนใช้งาน
หายากมาก โดยมากจะไม่แจกกัน

*

admin

• 80,418
Re: ลองอีเอแนว Grid ของฝรั่งอินโด พอใช้ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2019, 01:04:17 AM »
สรรหาของดี มาแจกเพื่อนๆ เสมอ เลย ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,943
Re: ลองอีเอแนว Grid ของฝรั่งอินโด พอใช้ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2019, 01:32:39 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 03, กรกฎาคม  2019, 12:58:01 AM

ลองอีเอแนว grid ของฝรั่งอินโดดูครับ เจ้าของเขาทำแจกจริง ฟรี  แต่ไม่ได้แจก code

อีเอชื่อ Grid-Averager-PRO EA Version 2.1 with no restrictions

ลองเอาไปทดสอบ demo ดูครับ ทิ้งไว้นานๆ หน่อยให้แน่ใจแล้วค่อยลงเงินนะครับ

เจ้าของชื่อ  oshaban  อยู่ในบอร์ดฟอเร็กอินโด ใครไปเที่ยวอินโดบ่อยๆ น่าจะเจอหรือคุ้นดี

คนนี้มีอีเอดีอยู่ 2 ตัว ชื่อ  No Sleep EA With no restrictions  กับ  Grid-Averager-PRO EA  ทั้งคู่เป็น martingale แต่ปรับให้เท่าๆกัน ไม่เป็น martingale ได้

ใช้งานได่ ไม่ต้องต่อ IB  และไม่โดนจำกัด วันหมดอายุ หรือล็อกไว้ แจกใช้ฟรี  (แต่ไม่เปิด code)

แจก code แค่นิดเดียวเอง 5555
โค๊ด [Select]

*   if(Bid <= (LastOpenBuyPriceUP(Symbol())-MathPow(PipStepExponent,CTB-TradesToStartPSE)*PipStep*Poin)){
         NewLotsUP = GetLot(CTB);
         OpenBuy(NewLotsUP, MagicUP, Expert_NameUP);
         Sleep(100);
    }     

*    if(Ask >= (LastOpenSellPriceDN(Symbol())+MathPow(PipStepExponent,CTS-TradesToStartPSE)*PipStep*Poin)){
         NewLotsDN = GetLot(CTS);
         OpenSell(NewLotsDN, MagicDN, Expert_NameDN);
         Sleep(100);     
    }

ส่วนใหญ่ผมจะหาอีเอที่เปิด code ครับเพราะโปร่งใส รู้ว่าข้างในมีอะไร หรือ รู้ระบบ ทำให้เข้าใจการทำงานของอีเอจริง และรู้จักระบของมันก่อนใช้งาน
หายากมาก โดยมากจะไม่แจกกัน

ขอบพระคุณมากครับท่าน หาหัวปั่นเลยต้องแปลไทยไปหาไป 555
แล้วแบบเสียเงินซื้อของดี ท่านได้ดูผ่านๆพวกเสียเงินเพื่อได้ของดีบ้างไหมครับ  ปล. ออเดอร์ไม่ออกอะครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."