กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 2 กรกฎาคม 2562 ช่วยลงไปอีกหน่อยค่อยๆ บินก็ได้^_^

• 77 replies
  • 16,351 views
*

admin

• 80,398
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 2 กรกฎาคม 2562 ช่วยลงไปอีกหน่อยค่อยๆ บินก็ได้^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1281
Daily Pivot=1.1309
Fibo 50 Daily=1.1321

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1310 S1 = 1.1275
R2 = 1.1341 S2 = 1.1255
R3 = 1.1361 S3 = 1.1225
R4 = 1.1400 S4 = 1.1180
R5 = 1.1450 S5 = 1.1150

สวัสดีตอนเช้า วันอังคารนะครับ จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่ากราฟลงได้ตามแผนนะครับ ซึ่ง ถือว่ากราฟลงช้ามากครับเพราะเป็นการวิเคราะห์ที่ต่อเนื่องมาจากสัปดาห์ที่แล้ว สำหรับ วันนี้ มีการปรับเปลี่ยนแผนการเทรด พอสมควรนะครับ แม้ว่าตอนนี้จะติด Signal Buy แล้วก็ตามแต่ ลองพิจารณา วันนี้ดูครับถ้าเห็นด้วยก็ตามถ้าไม่เห็นด้วยก็สวนได้เลย ครับ ตามแผนการเทรดของท่าน สำหรับข่าว EUR กับ USD วันนี้ไม่มีอะไรให้ต้องกังวลมากนะครับ ข่าวนอกตารางไม่มี มีแต่ ข่าวของ AUD ที่จะปรับ ดอกเบี้ยลง ใน เช้านี้ 11.30 ให้ระวังข่าวแดง AUD จะปรับอัตราดอกเบี้ยลง นะครับ ซึ่งเมื่อ Forecast จะปรับลดลง ดังนั้น ไม่ว่าผลจะออกมาว่าปรับลด หรือ ไม่ปรับ ลด
อย่างไรก็ตามกราฟจะแรงแน่นอนนะครับ สำหรับท่าน ใด อยากเป็น Lucky Trader รับรองไม่ผิดหวัง แน่นอน สำหรับ ความแรงของกราฟนะครับ แนะนำเล่น สกุล เงิน AUD/USD,EUR/AUD,AUD/JPY แต่ จะแรงมากๆ กับ GBP/AUD แต่ spread ก็ถ่างมากเช่นกันครับ ดังนั้น แนะนำ ถ้ารับแรงกระแทกไม่ได้ก็ให้เลี่ยง นะครับ แต่สำหรับ ถ้าอยาก เสี่ยงก็จัด MM จำกัด Risk แต่ TP ประมาณ 3-5 เท่าของ Risk นะครับผม แต่ถ้าวิเคราะห์กันตามหลักเศรษศาสตร์แล้ว AUD จะต้องอ่อนค่านะครับถ้าปรับอัตราดอกเบี้ยลง แต่ ถ้าไม่ปรับ AUD จะแข็งค่านะครับ แต่ให้ระวัง การ Sell on Fact ของ Trader กันด้วยนะครับ อาจจะเป็นพวก ถือ Sell AUD มานานอาจจะเทขายแล้ว ช้อนซื้อกลับในช่วงนี้นะครับ แนวโน้มของ EU วันนี้ จะเป็นอย่างไรบ้างมีอะไรที่เปลี่ยนแปลงไปจากวิเคราะห์เมื่อวานใหม ติดตามกันได้เลย ครับ

จากรูปแรกที่แนบมานะครับ จะเห็นว่าวันนี้ แอดมินมองไปที่ เส้นเทรนไลน์ของเทรนขาขึ้นของกราฟ นะครับซึ่งถ้าว่ากันตามเทรนไลน์แล้วกราฟยังมีโอกาศที่จะปรับตัวลงมาได้อีกพอสมควรนะครับแต่การปรับตัวลงมานี้โดยรวมแล้วกราฟก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่นะครับ ใน TFDay และหลังจากเมื่อวานที่กราฟลงมาได้ที่ แนว Demand supply ที่คาดการณ์ไว้ แต่ ก็ยัง ไม่มีสัญญานการกลับตัวแรงๆ เข้ามานะครับ และตอนนี้กราฟก็วิ่งกลับมาชนเส้น EMA 200 H4 ส่วน EMA 200 H1 ตอนนี้กราฟอยู่ใต้เส้น บ่งบอก เทรนย่อยขาลงใน H1 ดังนั้น โดยรวมสำหรับ เทคนิคเทรนไลน์ กราฟยังสามารถที่จะปรับตัวลงไปต่อได้อยู่นะครับ โดยอาจจะลงได้ถึง 1.1220 ซึ่งแม้จะลงมาได้ตรงนี้แต่กราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นอยู่นะครับ

TFday ถ้ามองดูจาก Bollinger band Day แล้ว เส้น BB ขอบล่าง ที่อยู่ที่ ราคาประมาณ 1.1190 ตรงนี้ก็ถือเป็นแนวรับอีกอันหนึ่งที่กราฟอาจจะลงมาได้เช่นกันนะครับดังนั้น ถ้า จะ Buy ก็อาจจะต้องมองไปที่แนวรับนี้ด้วยเช่นกันครับ แต่โดยรวมใน TFDay ถ้าดูจาก MACD กราฟก็ยังอยุ่ในรอบของขาขึ้นอยู่นะครับ ยังวิ่งอยู่เหนือ Level 0 ได้อยู่ส่วน RSI Day ตอนนี้ถือว่าลงมาต่ำกว่า Level 50 แล้ว ตอนนี้กราฟอาจจะปรับตัวลงต่อไปได้อีกก่อนที่จะหาจังหวะกลับตัวขึ้นมา ครับ ดังนั้นจากรูปที่ 2 ให้มองว่า กราฟมีโอกาศที่จะปรับตัวลงและดีดได้ตามรอบของ Fibo นะครับ ดังนั้น โดยรวมตอนนี้ แม้จะ Sell แต่ก็ต้องดูจังหวะ หากกราฟมีสัญญานการกลับตัวขึ้นที่ ชัดเจนก็จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ เนื่องจาก ถ้ากลับตัวได้ตอนไหนย่อมหมายถึงกราฟอาจจะขึ้นไปได้ไกลกว่า 1.1450 ก็เป็นไปได้เช่นกันครับ
                         ใน TF Week จากรูปที่ 3 จะเห็น แท่ง Master Candle ที่คุมอยู่นะครับตรงนี้บ่งบอกแรงซื้อ ของ EU ดังนั้น เมื่อแรง Buy คุมอยู่ตรงนี้ เนื่องจากกราฟทำ New high ได้ตลอดตามหลัก Down Theory แล้ว กราฟแม้จะย่อลงมาแค่ไหน ถ้าไม่เกิด New Low ก่อนกราฟก็ยังมีโอกาศที่จะกลับไปทำ New high ได้เสมอ นะครับ ดังนั้น ตรงนี้ ให้ระวังสัญญาน Buy กลับตัวขึ้นด้วยนะครับโดยจากรูปกราฟอาจจะปรับตัวลงมาได้ถึง 1.1200 ตรงแนว fibo 38.2 จากรูปนะครับ

สำหรับแผนการเทรดในวันนี้นะครับเน้น Sell ตามวิเคราะห์ จากรูปที่ 1 ก่อนนะครับ กราฟน่าจะดีดกลับไปที่ Pivot ได้ก่อนที่จะ Sell ลงมานะครับ โดย วันนี้ หากมีสัญญานการกลับตัวขึ้น จะแจ้งให้ทราบ นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1310 1.1370 1.1230 1.1210
Signal 2 Buy Limit 1.1200 1.1150 1.1335 1.1410

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398

11.30 ให้ระวังข่าวแดง AUD จะปรับอัตราดอกเบี้ยลง นะครับ ซึ่งเมื่อ Forecast จะปรับลดลง ดังนั้น ไม่ว่าผลจะออกมาว่าปรับลด หรือ ไม่ปรับ ลด
อย่างไรก็ตามกราฟจะแรงแน่นอนนะครับ สำหรับท่าน ใด อยากเป็น Lucky Trader รับรองไม่ผิดหวัง แน่นอน สำหรับ ความแรงของกราฟนะครับ
แนะนำเล่น สกุล เงิน AUD/USD,EUR/AUD,AUD/JPY แต่ จะแรงมากๆ กับ GBP/AUD แต่ spread ก็ถ่างมากเช่นกันครับ
ดังนั้น แนะนำ ถ้ารับแรงกระแทกไม่ได้ก็ให้เลี่ยง นะครับ แต่สำหรับ ถ้าอยาก เสี่ยงก็จัด MM จำกัด Risk แต่ TP ประมาณ 3-5 เท่าของ Risk นะครับผม

แต่ถ้าวิเคราะห์กันตามหลักเศรษศาสตร์แล้ว AUD จะต้องอ่อนค่านะครับถ้าปรับอัตราดอกเบี้ยลง แต่ ถ้าไม่ปรับ AUD จะแข็งค่านะครับ แต่ให้ระวัง การ Sell
on Fact ของ Trader กันด้วยนะครับ อาจจะเป็นพวก ถือ Sell AUD มานานอาจจะเทขายแล้ว ช้อนซื้อกลับในช่วงนี้นะครับ
ขอให้ โชคดีสำหรับท่านที่วางแผนจะจัดด้วย นะครับ

g*/- g*/- g*/-

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะ จิ้ม eu แล้ว ขอ au สักสองไม้
g*/- g*/-
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: Waarrii ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 11:10:40 AM
ขอบคุณค่ะ จิ้ม eu แล้ว ขอ au สักสองไม้
g*/- g*/-

สวัสดีตอนเช้า ครับผม ขอให้มี แต่ TP ครับวันนี้

Ha)** Ha)**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 11:14:11 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สวัสดีตอนเช้า ครับ คุณพี่
g*/- g*/-

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 11:14:40 AM
(TH)** ขอบคุณค่ะ  (TH)**

สวัสดีครับคุณน้อง รวยๆ กว่าเมื่อวานเลย ฮะ วันนี้

็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,398

ว่าแล้วก็มาไฝว้ กับ EURUAD คือลุ้นให้ Sell On Fact นะครับ หรือไม่ปรับลงก็ดีมาก

xc8* xc8* xc8*

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับ ปรับแผนอีกรอบ xz55**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

teeneetrader

เงียบแฮะ  ขยับนิดๆ

เตรียมขายหมู   pig 1**

**6105**

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: admin ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 11:07:54 AM

11.30 ให้ระวังข่าวแดง AUD จะปรับอัตราดอกเบี้ยลง นะครับ ซึ่งเมื่อ Forecast จะปรับลดลง ดังนั้น ไม่ว่าผลจะออกมาว่าปรับลด หรือ ไม่ปรับ ลด
อย่างไรก็ตามกราฟจะแรงแน่นอนนะครับ สำหรับท่าน ใด อยากเป็น Lucky Trader รับรองไม่ผิดหวัง แน่นอน สำหรับ ความแรงของกราฟนะครับ
แนะนำเล่น สกุล เงิน AUD/USD,EUR/AUD,AUD/JPY แต่ จะแรงมากๆ กับ GBP/AUD แต่ spread ก็ถ่างมากเช่นกันครับ
ดังนั้น แนะนำ ถ้ารับแรงกระแทกไม่ได้ก็ให้เลี่ยง นะครับ แต่สำหรับ ถ้าอยาก เสี่ยงก็จัด MM จำกัด Risk แต่ TP ประมาณ 3-5 เท่าของ Risk นะครับผม

แต่ถ้าวิเคราะห์กันตามหลักเศรษศาสตร์แล้ว AUD จะต้องอ่อนค่านะครับถ้าปรับอัตราดอกเบี้ยลง แต่ ถ้าไม่ปรับ AUD จะแข็งค่านะครับ แต่ให้ระวัง การ Sell
on Fact ของ Trader กันด้วยนะครับ อาจจะเป็นพวก ถือ Sell AUD มานานอาจจะเทขายแล้ว ช้อนซื้อกลับในช่วงนี้นะครับ
ขอให้ โชคดีสำหรับท่านที่วางแผนจะจัดด้วย นะครับ

g*/- g*/- g*/-

AUD   
Cash Rate
1.00%   1.00%   1.25%

AUD ปรับลดอัตราดอกเบี้ยลง เป็น 1% จาก 1.25 %

แบบนี้น่าจะ Sell on Fact นะครับ
(TH)**

ขอบคุณครับแอด​ ตั้งออเดอร์รอแล้วครับ​  EU ส่วน​ AUD ขอผ่านครับถนัดกับธรรมชาติของ​ EU​ มากกว่า​ เน้นไม้น้อยแต่อิ่มครับ​ อิอิ

*

Gamezxii

• 1,618
Audusd sell on fat นี้เด้งไปรอทุบได้ใช่ไหมครับแอด