กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 1 กรกฎาคม 2562 ลงมาให้ไวจะได้ Buy ไปดางอังคาร^_^

• 87 replies
  • 18,405 views
*

admin

• 80,603
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 12:32:20 AM
อ้างจาก: admin ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 12:13:59 AM
TP2 มั้ยคืนนี้
็Hea**
TP2 จะเบรคอยู่ป่าวครับแอด

น่าจะอยู่นะครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,095
 สหภาพยุโรปเซ็นข้อตกลงการค้าเสรีกับเวียดนามเรียบร้อยแล้ว คาดส่งออกไป EU โตได้อีก 15% : EU เซ็นข้อตกลง FTA กับเวียดนามเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เป็นประเทศที่ 4 ในเอเชีย และเป็นประเทศกำลังพัฒนาประเทศแรกในเอเชียที่เซ็นข้อตกลงนี้

สหภาพยุโรป หรือ EU ได้ทำข้อตกลงการค้าเสรี (FTA) กับประเทศเวียดนามเป็นที่เรียบร้อยแล้ว หลังจากที่เวียดนามใช้เวลาในการเจรจากว่า 7 ปี เป็นประเทศที่ 4 ในทวีปเอเชียต่อจาก เกาหลีใต้ ญี่ปุ่น สิงคโปร์ และเป็นประเทศกำลังพัฒนาในเอเชียประเทศแรกที่ได้เซ็นข้อตกลงนี้

การเจรจาที่ยาวนานนี้เนื่องจากปัญหาสิทธิมนุษยชน เรื่องทรัพย์สินทางปัญญา สิทธิของแรงงาน สิ่งแวดล้อม ที่สมาชิกรัฐสภายุโรปยังมีความกังวล ทำให้ระยะเวลาการเจรจาในเรื่องนี้มีเวลายาวนาน โดย Cecilia Malmstrom ซึ่งเป็นคณะกรรมาธิการสหภาพยุโรป ได้กล่าวว่า การเซ็นข้อตกลงการค้าเสรีกับเวียดนามยิ่งทำให้ EU สามารถจับตามองเรื่องนี้ได้ง่ายขึ้น

รัฐบาลเวียดนามคาดว่าข้อตกลงการค้าเสรีกับสหภาพยุโรปจะทำให้ปริมาณการส่งออกเพิ่มขึ้นทันที 15% และเพิ่มขึ้นเป็น 20% ในปี 2020 ที่ผ่านมาเวียดนามได้ทำข้อตกลงทางการค้ากับประเทศอื่นๆ หลายฉบับ รวมไปถึงความร่วมมือด้านการค้าอื่นๆ เช่น ข้อตกลงความครอบคลุมและความก้าวหน้าเพื่อหุ้นส่วนทางการค้าภาคพื้นเอเชียแปซิฟิก หรือ CPTPP เป็นต้น

นอกจากนี้ข้อตกลงดังกล่าวจะทำให้สินค้าทางการเกษตรของเวียดนามสามารถส่งออกไปยังสหภาพยุโรปได้ง่ายขึ้น โดยไม่ถูกจำกัดโควต้าเหมือนกับประเทศอื่นๆ และยังลดอัตราภาษีนำเข้าสินค้าลงระหว่างเวียดนามกับ EU ลงสูงสุดถึง 99%

สำหรับสหภาพยุโรปนั้นเป็นตลาดใหญ่อันดับ 2 รองจากสหรัฐอเมริกาที่เวียดนามส่งออกสินค้ามากที่สุด สินค้าที่ส่งออกมากที่สุดได้แก่เครื่องนุ่งห่ม รวมไปถึงรองเท้า ในปี 2018 ที่ผ่านมามูลค่าการส่งออกสินค้าและบริการไปยังสหภาพยุโรปสูงถึง 42,500 ล้านเหรียญสหรัฐ

ข้อตกลงยังจำเป็นต้องได้รับการอนุมัติรับรองจากรัฐสภายุโรปในขั้นตอนสุดท้าย ขณะที่ประเทศไทยข้อตกลงการค้ากับ EU นั้น ความเคลื่อนไหวล่าสุดคือ กรมเจรจาการค้าระหว่างประเทศ กำลังที่จะรื้อฟื้นการเจรจาขึ้นมาใหม่อีกครั้ง เนื่องจากเป็นคู่ค้าใหญ่อันดับ 3 ของไทย

โดย Wattanapong Jaiwat

Source: Brandinside.asia
https://brandinside.asia/vietnam-eu-sign-eu-vietnam-free-trade-agreement/

- Vietnam, EU sign landmark free trade deal:
https://news.abs-cbn.com/business/06/30/19/vietnam-eu-sign-landmark-free-trade-deal
TRADE RIDER

*

ichigo

EU ตามเป้าแล้ว
เหลือ AU ยังห่างอีกประมาณ 500-600 จุด

อ้างจาก: ichigo ที่ 26, มิถุนายน  2019, 05:18:59 PM
EU มอง SELL ตาม admin
AU ก็น่า SELL ครับ เกิดสัญญาเหมือนกันกับ EU

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

EU เป้าหมายตรงกรอบสีชมพูก็น่าสนใจครับ รอ non-farm มาเฉลย อาจจะลงต่อ ตาม AU

**6105** **6105** **6105** **6105**

อ้างจาก: admin ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 12:41:27 AM
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 12:32:20 AM
อ้างจาก: admin ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 12:13:59 AM
็Hea**

**6105**

เบรคเอี๊ยดดดเลยแฮะ จอดสนิทเลย
xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: zamurai.zen ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 08:02:45 AM
อ้างจาก: admin ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 12:41:27 AM
็Hea**

**6105**

เบรคเอี๊ยดดดเลยแฮะ จอดสนิทเลย
xc8* xc8* xc8*

**11 จอดพักบ้างไรบ้างค่ะ ฮ่าๆ  **11

*

PoNgPk

• 6,095
(Jul 2) อิหร่านไม่เจรจาสหรัฐจนกว่าจะยกเลิกคว่ำบาตร : "อิหร่านยังไม่พร้อมเปิดการเจรจากับสหรัฐ ถ้าสหรัฐต้องการเปลี่ยนแปลงสภาพแวดล้อมระหว่างประเทศทั้งสอง ก่อนอื่นสหรัฐจะต้องยกเลิกมาตรการคว่ำบาตรทั้งหมดที่มีต่อน้ำมันของอิหร่าน และในด้านอื่นๆ ซึ่งหลังจากนั้น สหรัฐจะพบกับการเปลี่ยนแปลงในสภาพแวดล้อม และเราจะสามารถทำหลายสิ่งหลายอย่างได้" นายซานกาเนห์กล่าว
คำกล่าวของนายซานกาเนห์สอดคล้องกับอยาตอลเลาะห์ อาลี คาเมนี ผู้นำสูงสุดของอิหร่าน ซึ่งปฏิเสธข้อเสนอของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ก่อนหน้านี้ในการเจรจากับอิหร่าน โดยระบุว่าเป็นการหลอกลวง

"การเจรจาเป็นแนวทางของพวกเขาในการหลอกให้อิหร่านทำในสิ่งที่พวกเขาต้องการ" อยาตอลเลาะห์ อาลี คาเมนีกล่าวและย้ำว่า  อิหร่านจะไม่ยอมแพ้ต่อการคว่ำบาตรของสหรัฐ

ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ลงนามในคำสั่งประธานาธิบดีเมื่อวันจันทร์เพื่อคว่ำบาตรอิหร่าน ในการตอบโต้ต่อการที่อิหร่านยิงโดรนของสหรัฐก่อนหน้านี้

"เราจะยังคงกดดันต่ออิหร่าน จนกว่าอิหร่านจะยกเลิกโครงการนิวเคลียร์" ปธน.ทรัมป์กล่าว

ทั้งนี้ สหรัฐได้ประกาศคว่ำบาตรต่ออยาตอลเลาะห์ อาลี คาเมนี ผู้นำสูงสุดของอิหร่าน ซึ่งจะทำให้เขาไม่สามารถทำธุรกรรมทางการเงินกับสหรัฐ ทั้งยังคว่ำบาตรผู้นำทางกองทัพของอิหร่านที่เกี่ยวข้องกับการยิงขีปนาวุธโจมตีโดรนของสหรัฐ

ทั้งนี้ การประกาศคว่ำบาตรดังกล่าว จะส่งผลให้มีการอายัดทรัพย์สินในสหรัฐของผู้ที่ถูกคว่ำบาตร และพวกเขาจะไม่สามารถทำธุรกรรมใดๆกับชาวสหรัฐ

Source:  กรุงเทพธุรกิจ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,603
สวัสดีตอนเช้า ครับผม
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,603
ก็ถือว่ากราฟลงมาได้ตามแผนนะครับ ผม สำหรับ Signal จาก สัปดาห์ที่แล้ว
ตอนนี้ เช้านี้ รอ Signal ใหม่ นะครับ ผม อาจจะต้องขยับเพิ่มบ้างเล็กน้อยสำหรับ ขา Buy

**6105** **6105** **6105**

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: ichigo ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 07:40:57 AM
EU ตามเป้าแล้ว
เหลือ AU ยังห่างอีกประมาณ 500-600 จุด

อ้างจาก: ichigo ที่ 26, มิถุนายน  2019, 05:18:59 PM
EU มอง SELL ตาม admin
AU ก็น่า SELL ครับ เกิดสัญญาเหมือนกันกับ EU

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

EU เป้าหมายตรงกรอบสีชมพูก็น่าสนใจครับ รอ non-farm มาเฉลย อาจจะลงต่อ ตาม AU

**6105** **6105** **6105** **6105**

สวยงามมากเลย ครับ ขอบคุณ สำหรับอีกมุมมองหนึ่งในการวิเคราะห์ ครับผม
(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณแอดมากครับ​ เมื่อวานได้ตามเป้าเก็บกำไรตามแอดได้พอดี​คำวันนี้รอดูสถานการณ์อยู่ครับ​ เด้งแน่แต่อาจไม่มากวันนี้​ รอบทวิเคราะห์ครับ

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: vvitsarut ที่ 02, กรกฎาคม  2019, 09:58:05 AM
ขอบคุณแอดมากครับ​ เมื่อวานได้ตามเป้าเก็บกำไรตามแอดได้พอดี​คำวันนี้รอดูสถานการณ์อยู่ครับ​ เด้งแน่แต่อาจไม่มากวันนี้​ รอบทวิเคราะห์ครับ

ยินดีด้วย ครับผม
็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,603

11.30 ให้ระวังข่าวแดง AUD จะปรับอัตราดอกเบี้ยลง นะครับ ซึ่งเมื่อ Forecast จะปรับลดลง ดังนั้น ไม่ว่าผลจะออกมาว่าปรับลด หรือ ไม่ปรับ ลด
อย่างไรก็ตามกราฟจะแรงแน่นอนนะครับ สำหรับท่าน ใด อยากเป็น Lucky Trader รับรองไม่ผิดหวัง แน่นอน สำหรับ ความแรงของกราฟนะครับ
แนะนำเล่น สกุล เงิน AUD/USD,EUR/AUD,AUD/JPY แต่ จะแรงมากๆ กับ GBP/AUD แต่ spread ก็ถ่างมากเช่นกันครับ
ดังนั้น แนะนำ ถ้ารับแรงกระแทกไม่ได้ก็ให้เลี่ยง นะครับ แต่สำหรับ ถ้าอยาก เสี่ยงก็จัด MM จำกัด Risk แต่ TP ประมาณ 3-5 เท่าของ Risk นะครับผม

แต่ถ้าวิเคราะห์กันตามหลักเศรษศาสตร์แล้ว AUD จะต้องอ่อนค่านะครับถ้าปรับอัตราดอกเบี้ยลง แต่ ถ้าไม่ปรับ AUD จะแข็งค่านะครับ แต่ให้ระวัง การ Sell
on Fact ของ Trader กันด้วยนะครับ อาจจะเป็นพวก ถือ Sell AUD มานานอาจจะเทขายแล้ว ช้อนซื้อกลับในช่วงนี้นะครับ
ขอให้ โชคดีสำหรับท่านที่วางแผนจะจัดด้วย นะครับ

g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,603
CLick เชิญทุกท่านพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวการเทรดทางกันได้เลย ครับ ===>

CLICK>>>วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 2 กรกฎาคม 2562 ช่วยลงไปอีกหน่อยค่อยๆ บินก็ได้^_^

(TH)** (TH)** (TH)**