กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โมอีเอ TICK DATA ให้เป็น Candle data ยังไงดีครับ

• 3 replies
  • 2,000 views
โมอีเอ TICK DATA ให้เป็น Candle data ยังไงดีครับ
« เมื่อ: 30, มิถุนายน 2019, 06:47:03 PM »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมต้องการโมอีเอบันทึก tickdata ของโบรกเก็บไว้ใช้ ให้มันเป็น เก็บแท่งเทียนแทนครับ จะโมได้ยังไงครับ

ถ้าเป็นแท่งเทียนต้องใช้คำสั่งอะไรครับ 

เซฟ TICK เขาใช้  MqlRates ดึงข้อมูลมาเซฟ

จะทำยังไงให้มันเซฟ ทีละแท่งเทียนครับ

ค้น google แล้วไม่มีครับ สงสัยใช้ keyword ผิดไม่ตรง  mql4 candle save data .mq4   ก็ไม่มีคนทำแจกเลย

*

admin

• 80,595
Re: โมอีเอ TICK DATA ให้เป็น Candle data ยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2019, 09:57:23 PM »
รอผู้เชี่ยวชาญมาช่วยตอบนะครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: โมอีเอ TICK DATA ให้เป็น Candle data ยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2019, 10:01:10 PM »

*

CASE Forex

• 17,110
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2019, 10:24:15 PM »
ขอเสพความรู้ชั้นสูงนี้ ตามด้วยคน แต่ละคำถามเป็นเรื่องชั้นสูงทั้งนั้นแต่ละดอก  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."