กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 25 มิถุนายน 2562 ย่อลงมารับหน่อยได้ใหมแล้วค่อยบินไปต่อ^_^

• 119 replies
  • 23,289 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 25 มิถุนายน 2562 ย่อลงมารับหน่อยได้ใหมแล้วค่อยบินไปต่อ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1400
Daily Pivot=1.1391
Fibo 50 Daily=1.1387

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1415 S1 = 1.1370
R2 = 1.1446 S2 = 1.1340
R3 = 1.1490 S3 = 1.1305
R4 = 1.1512 S4 = 1.1275
R5 = 1.1545 S5 = 1.1230

สวัสดีตอนเช้าวันอังคาร ครับผม เช้านี้ USD ก็ยังแรงอย่างต่อเนื่องนะครับ ผมหมายถึง อ่อนแรง นะครับคือไม่มีเรี่ยวแรงที่จะไปต้านสกุลเงินอื่นๆ เลย ตอนนี้ ทั้งทอง ทั้ง EU ยังคงทำ New high ได้ทุกวันนะครับ เนื่องจาก ข่าวดอกเบี้ยของ Fed และ ข่าวเรื่องชนวนเกิด สงครามระหว่าง สหรัฐอเมริกา กับ อิหร่าน ที่อิหร่านไปสอย โดรน สอดแนมของ อเมริกาตก และ ตอนนี้ก อเมริกา ก็ กำลังโจมตี อิหร่าน ผลทาง โลกอินเตอร์เนตนะครับและล่าสุด อเมริกา Trump ได้ลงนามในคำสั่งคว่ำบาตร อิหร่านไปเรียบร้อยแล้วยิ่งทำให้ สถานการณ์ตึงเครียด เข้าไปอีกนะครับ สำหรับ วันนี้ ก็จะมีข่าวตอน เที่ยงคืน 00.00 ตามเวลาในบ้านเรา นะครับ USD Fed Chair Powell Speaks ประธาน Fed จะออกมาแถลงการณ์นะครับ ซึ่งก็อาจจะเป็นไปได้ที่จะมาหยุดความร้อนแรงของ USD ที่กำลังอ่อนค่า ครับ ผม สำหรับแนวโน้มทางเทคนิควันนี้ ยังเหมือนเดิม นะครับ เพิ่มเติมให้รอย่อ แล้ว buy นะครับผม มาดูแนวโน้มทางเทคนิคกันสำหรับวันนี้นะครับ
  แนวโน้มกราฟตอนนี้ว่ากันตามเทรนของกราฟ นะครับ ตอนนี้เทรนของกราฟที่ H1,H4,Day ปรับตัวมาเป็นเทรนขาขึ้นกันทั้งหมดแล้ว นะครับ ทั้งในแง่ของเส้น EMA200 H4 ในแต่ละ Time Frame ตอนนี้มาอยู่ในเทรนขาขึ้นกันทั้งหมดแล้ว นะครับหลังจากที่ USD อ่อนค่ามาอย่างต่อเนื่องและมีผลทำให้ทองคำ ทำ New high สูงสุดในรอบ 6 ปี ตอนนี้แนวโน้มของสกุลเงิน USD มีแนวโน้มที่จะอ่อนค่าอย่างต่อเนื่อง นะครับ ถ้าวิเคราะห์จากทางเทคนิคนะครับ ใน
                    TF Week : ตอนนี้กราฟในเส้น Bollinger Band ของ week ได้อยู่เหนือเส้น กลางของ BB แล้วและสามารถที่จะยืนเหนือเส้นกลางของ BB ได้ในรอบ 1 ปีเลยนะครับ และที่สำคัญใน TF Week Indicator RSI สามารถยืนเหนือเส้น Level 50 ได้เป็นครั้งแรกเลยบ่งบอกแนวโน้มที่กราฟอาจจะกลับตัวได้ในระยะยาวเลยนะครับ และถ้ามองจากแท่ง Master Candle ของ 3 สัปดาห์ล่าสุดจะพบว่า แท่ง Master Candle Week สามารถทำ New high ได้อย่างต่อเนื่องและถ้าตามกฎของ Down Theory กราฟก็น่าจะมีแนวโน้มที่จะขึ้นได้ต่อไป ครับ ดังนั้นหลังจากนี้เน้น Buy หรือหาจังหวะ Buy น่าจะเหมาะกับเทรนของกราฟมากกว่าครับ

TF Day : ในTFDay จากเทรนที่เป็นขาขึ้นและ เส้น EMA 200 Day อยู่ใต้เส้นราคาของกราฟบ่งบอกว่าเป็นเทรนขาขึ้นใน Day แล้ว ตอนนี้ RSI ก็อยู่เหนือ Level 60 ที่ ประมาณ 66 นะครับ บ่งบอกเทรนขาขึ้นอย่างแข็งแกร่งสอดคล้องกับ RSI ใน Week

TF H4 : ราคาอยู่สูงว่าเส้น EMA 200 H4 มากไปนะครับ น่าจะมีการปรับตัวลงเพื่อให้เส้นวิ่งเข้าใกล้ราคาได้ก่อนก่อนที่กราฟจะ New High ต่อ ดังนั้น จังหวะนี้ถือว่าเป็น Over bought นะครับ รอกราฟย่อลงมาก่อนแล้วค่อย Buy กันขึ้นไปจากตรงนี้นะครับ

โดยสรุปแล้วแนวโน้มกราฟยังคงมีทิศทางเดิมจากเมื่อวานนะครับ เพิ่มเติม คือ ลุ้น Sell ลงมาเบาๆ นะครับสำหรับ signal ที่เป็น Sell วันนี้ ถ้าลงมาได้ตามแผนก็ค่อย Buy หนักๆ นะครับ และ Signal Sell นั้น ไม่เน้น นะครับ เป็นเพียงระยะสั้นเท่านั้น โดยรวมดูแล้ว มองว่ากราฟอาจจะย่อลงมาได้ แต่ย่อลงมาได้ ไม่ได้ลงมาเพื่อกลับตัวลงไปต่อ นะครับ ดังนั้น ไม้ Sell อย่าเล่นหนักครับ เอาสนุกๆ 0.01 พอ ลุ้น ไม้ Buy ดีกว่า นะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1405 1.1460 1.1340
Signal 2 Buy Limit 1.1340 1.1250 1.1420 1.1470

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
ข่าว Forex วันอังคาร 25 มิถุนายน 2562 ติดตาม ข่าวแดง forexfactory

All Day All Currency OPEC Meetings

การประชุมโอเปกมักจะจัดขึ้นในกรุงเวียนนาและมีตัวแทนจาก 15 ประเทศที่ร่ำรวยด้วยน้ำมันเข้าร่วม พวกเขาพูดคุยกันหลายประเด็นเกี่ยวกับตลาดพลังงานและที่สำคัญที่สุดเห็นด้วยกับปริมาณน้ำมันที่พวกเขาจะผลิต การประชุมจะปิดให้สื่อมวลชน แต่เจ้าหน้าที่มักจะพูดคุยกับนักข่าวตลอดทั้งวันและแถลงการณ์อย่างเป็นทางการเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงนโยบายและวัตถุประสงค์ของการประชุมจะได้รับการปล่อยตัวหลังจากการประชุมเสร็จสิ้น กลุ่มประเทศโอเปกเป็นตัวแทนประมาณ 40% ของอุปทานน้ำมันของโลกและเป็นปึกแผ่นในระดับการผลิตน้ำมันของพวกเขา ด้วยการควบคุมด้านอุปทานของน้ำมันอย่างมากการเปลี่ยนแปลงระดับการผลิตอาจส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อราคาน้ำมัน ซึ่งหากผลการประชุมมีมติให้ผลิตน้ำมันที่น้อยลงจะส่งผลให้ ราคาน้ำมันโลก สูงขึ้น แต่หากมติออกมาให้ผลิตน้ำมันมากขึ้นจะส่งผลให้ ราคาน้ำมันโลก ต่ำลง
ติดตามผลการประชุม : https://www.opec.org/opec_web/en/press_room/28.htm

21:00 USD CB Consumer Confidence ประกาศเดิม 134.1 คาดการณ์ 132.0
รายงานความเชื่อมั่นของผู้บริโภคของคณะกรรมการการประชุม จะนำผลของการสำรวจครัวเรือนประมาณ 5,000 ครัวเรือนที่ผู้ตอบแบบสอบถามให้คะแนนระดับความสัมพันธ์ของภาวะเศรษฐกิจในปัจจุบันและอนาคต รวมถึงความพร้อมของแรงงานสภาพธุรกิจและภาวะเศรษฐกิจโดยรวม โดยความเชื่อมั่นทางการเงินเป็นดัชนีชี้วัดการใช้จ่ายของผู้บริโภคซึ่งเป็นกิจกรรมทางเศรษฐกิจโดยรวมส่วนใหญ่ ซึ่งหากตัวเลขประกาศมากกว่าคาดการณ์จะส่งผลดีต่อค่าเงิน USD
ติดตามข่าวประกาศตัวเลข CB Consumer Confidence : https://www.conference-board.org/data/consumerconfidence.cfm

00:00 USD Fed Chair Powell Speaks
Jerome Powell ประธานธนาคารกลางจะออกมาแถลงการณ์ มีความหวังสูงกว่าที่คิดไว้ดีสำหรับสกุลเงิน ในฐานะหัวหน้าธนาคารกลางซึ่งควบคุมอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นเขามีอิทธิพลเหนือค่าเงินของประเทศมากกว่าบุคคลอื่น ผู้ค้ากลั่นกรองภารกิจสาธารณะของเขาเนื่องจากพวกเขามักจะใช้ในการทิ้งเบาะแสที่ละเอียดอ่อนเกี่ยวกับนโยบายการเงินในอนาคต ซึ่งอาจทำให้เกิดการผันผวนของราคา ค่าเงิน USD เนื่องจากเทรดเดอร์และนักลงทุน จะพยายามถอดคำพูดและคาดการณ์เบาะแสเกี่ยวกับ อัตราดอกเบี้ย ในอนาคต ซึ่งหากมีคำพูดใดที่เป็นไปในแนวทางว่าจะปรับดอกเบี้ยขึ้นในอนาคต จะส่งผลให้ ค่าเงิน USD แข็งค่าขึ้น
ติดตามการแถลงการณ์ : https://www.federalreserve.gov/newsevents/speeches.htm

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
รับโบนัส forex เงินฟรี Bonus 30$ กำไรถอนได้จาก Winsorbroker เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก

วันนี้มีโบนัส forex เงินฟรี Bonus 30$ กำไรถอนได้จาก Winsorbroker เงื่อนไขไม่ยุ่งยาก สามารถอ่านกติกาตามเงื่อนไขดังนี้ครับผม

1.เปิดบัญชี WinsorBroker ผ่าน Link นี้ : https://bz.myuserhub.com/?pt=90092
2.ยืนยันบัญชีเทรดโดยส่งเอกสารยืนยันตัวตนดังนี้
   2.1 บัตรประชาชน/Passport
   2.2 Utility Bill ที่อยู่ ที่ตรงกับที่สมัคร/ทะเบียนบ้าน
3.เมื่อทำการยืนยันตัวตนแล้วจะมีปุ่มให้กดรับ โบนัส 30$ ตามรูปนี้ขึ้นมาเมื่อกดรับแล้วเงินจะเข้า MT4 ทันที

เงื่อนไขการถอนกำไรจากโบนัส Forex 30$ จาก โบรกเกอร์ Winsorbroker มีดังนี้

1.ไม่มีเงื่อนไขในการเทรด (ไม่จำกัดล็อต เวลาการเปิด หรือจำนวนออร์เดอร์)
2.เทรดได้กำไรถึงขั้นต่ำ $20 (ขั้นต่ำการฝาก-ถอน) ก็สามารถถอนกำไรออกได้เลย
3.โบนัสหาย หลังจากการถอนครั้งแรก
4.โบนัสหาย หลังจากไม่มีการเคลื่อนไหว 1 เดือน
5.โบนัสมีอายุการใช้งาน 6 เดือน
6.ไม่มีกำหนดเพดานกำไร
7.ไม่จำเป็นต้องฝากเงิน

ใบอนุญาติ ประกอบกิจการของ Winsorbroker

เปิดบัญชีกับ Winsorbroker รับโบนัส 30$ ได้ที่ Link นี้เลย ครับ :  https://bz.myuserhub.com/?pt=90092

Link ที่น่าสนใจเกี่ยวกับ Winsorbroker

ข้อมูลเพิ่มเติม WinsorBroker ทำไมถึงประกันเงินทุนท่าน 5,000,000 EUR

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ยังรอ ยังหวังว่าจะย่อมารับนะจ๊ะ... ็Hip** ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, มิถุนายน  2019, 10:57:35 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ยังรอ ยังหวังว่าจะย่อมารับนะจ๊ะ... ็Hip** ็Hip** ็Hip**

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม
g*/- g*/-

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ทองวิ่งโหดจริงๆ ชาวสวนช่วงนี้น่าจะเหนื่อย **11

*

teeneetrader

*

admin

• 80,404

*

Waarrii

• 1,331
บินเลยซิกเซลไปแล้วค่ะแอด
cheetah* cheetah*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

อ้างจาก: sukyone ที่ 25, มิถุนายน  2019, 11:19:02 AM
ทองวิ่งโหดจริงๆ ชาวสวนช่วงนี้น่าจะเหนื่อย **11
ลองสวนแนวต้านที่ 1.433 จุกเลย แรงทะลุนรกจริงๆ 555

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Waarrii ที่ 25, มิถุนายน  2019, 11:42:52 AM

เบาๆ ครับไม่เน้น เน้น Buy

็Hea** ็Hea**

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: admin ที่ 25, มิถุนายน  2019, 11:56:21 AM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 25, มิถุนายน  2019, 11:42:52 AM

เบาๆ ครับไม่เน้น เน้น Buy

็Hea** ็Hea**

เคค่า เพนดิ้งไว้ให้หนัก ดูท่าทางจะบินอีกหลายเดือนเลย
Ha)** Ha)**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs