กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขั้นตอนการฝากเงิน Nordfx ฝากเงินผ่านธนาคารไทย Nordfx.com การโอนเงินเข้าบัญชี Nordfx

• 0 replies
  • 2,370 views
*

admin

• 80,404
ขั้นตอนการฝากเงิน Nordfx ฝากเงินผ่านธนาคารไทย Nordfx.com การโอนเงินเข้าบัญชี Nordfx

การฝากเงินเข้าบัญชีเทรด Nordfx ผ่านธนาคารไทย ก่อนฝากนั้นเรามาตรวจสอบความปลอดภัยของ โบรกเกอร์ forex Nordfx ก่อนนะครับว่า มีความมั่นคงปลอดภัยพอที่เราจะเอาเงินเข้าไปฝากในบัญชีเทรดเพื่อเทรดหรือไม่ก่อนนะครับซึ่งหลังจากตรวจสอบแล้วก็พบว่า โบรกเกอร์ Nordfx มีความน่าเชื่อถือมี License จากประเทศที่เชื่อถือได้รองรับและที่แน่นอนให้ท่านทราบเลยว่าการที่ แต่ละโบรกเกอร์จะทำการฝากถอนผ่าน ธนาคารไทยได้โดยที่ต้องใช้ตัวกลางในการ ฝาก ถอน นั้น ต้องทำการตรวจสอบโดย Payment Provider แต่ละเจ้าอย่างละเอียดแล้ว ทั้งนั้น แต่ถ้าโบรกเกอร์ไหนฝากเงินเข้าบัญชีแบบ บริษัทตัวเอง หรือ ผ่าน BTC Bitcoin หรือ Crypto เท่านั้นให้สังเกตุก่อนเลยว่าโบรกนั้นๆมีโอกาศที่จะเป็น SCAM หรือเป็น โบรกเกอร์ forex ที่หลอกลวงได้ง่ายดังนั้นการที่ Payment provider เจ้าดังๆต่างๆ รับฝาก ถอนเงินให้ก็ทำให้เรามั่นใจได้ในระดับหนึ่ง ครับว่าเขาได้ตรวจสอบใบอนุญาติ โบรกเกอร์ forex นั้นๆ ว่าถูกต้องเรียบร้อยแล้ว ทีนี้เรามาตรวจสอบมาตรฐาน ใบอนุญาติ Broker License ของ Nordfx กันเลย ครับ

เกี่ยวกับ โบรกเกอร์ Nordfx
                     ชื่อบริษัทคือ NordFX. NFX CAPITAL VU INC เวปไซต์ www.nordfx.com ก่อตั้งในปี 2008 จนตอนนี้ปี 2019 ก็ 11 ปีแล้วนะครับ ใบอนุญาติ Cysec ของประเทศไซปรัส เลขที่ Cysec no. 209/13 ภายใต้การควบคุมของ MiFID Law 144(I)/2007. NordFX EU is regulated by CySEC under license number 209/13 to freely provide the following investment and ancillary services and/or perform the following investment activities in accordance to the Investment Services and Activities and Regulated Markets Law of 2007 to 2012 (Law144(I)/2007).ซึ่งจาก License ของ Nordfx นะครับ ก็เป็นใบอนุญาติที่โบรกเกอร์ forex ทั่วไปหลายที่ที่ได้รับการยอมรับในประเทศไทยได้มีใบอนุญาตินี้เช่นกันดังนั้นจึงเป็นเหตุผลหนึ่งที่การลงทุนกับ Nordfx จึงมีความน่าเชื่อถือ และสามารถไว้วางใจได้ในการลงทุน

เมื่อรวจสอบเรียบร้อยแล้วเราก็มาดำเนินการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด forex ของ Nordfx กันนะครับ ซึ่งระบบของ Nordfx จะเป็นการฝากเงินเข้าบัญชี wallet ซึ่งเป็นระบบบัญชีกลาง พอเงินเข้าไปอยู่ในบัญชี Wallet ของ Nordfx แล้วเราก็จะสามารถโอนไปลงทุนในผลิตภัณฑ์ต่างๆของ Nordfx ได้เช่น บัญชีเทรด forex,PAMM หรืออาจจะเป็นกองทุน Trustfund Nordfx Investment fund เราก็ทำได้ครับและเมื่อเราทำการลงทุนแล้วได้กำไรมาเราก็สามารถโอนมาที่กระเป๋ากลางหรือ Wallet นี้ได้ก่อนที่จะถอนเงินเขัาบัญชีธนาคารไทยของเรา ครับ ทีนี้เรามาดูวิธีการฝากเงินเข้า บัญชีเทรด Forex ของ Nordfx กันได้เลย ครับ

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี Nordfx ขั้นตอนที่ 1 : เมื่อเรา Login เข้าบัญชี Nordfx แล้วเราจะเห็นพื้นที่ส่วนบุคคลของเรานะครับจากนั้นเราก็กดไปที่ Deposit

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี Nordfx ขั้นตอนที่ 2 : เมื่อมาถึงหน้านี้เราก็จะเห็น Payment Provider หรือตัวกลางในการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด Nordfx ที่ได้รับการรับรองมาแล้วนะครับ เราก็ทำการเลือกเจ้าไหนก็ได้ ครับ โดยสังเกตุนะครับต้องมีคำห้อยว่า Thailand นะครับถึงจะเป็นการฝากเงินผ่านธนาคารไทย โดย Payment provider ก็มีหลายเจ้าเช่น Paytoday,Help2pay,paytrust88,Ezebill ตรงนี้เราจะเลือกเจ้าไหนก็ได้นะครับ แต่มีเทคนิคก็คือ ต้องเชคเรตแต่ละเจ้าก่อนนะครับเพราะ จะอัพเดทไม่เท่ากันตามอัตราแลกเปลี่ยน ตอนนั้นๆ ครับซึ่งตอนนี้ แอดมินเลือก help2pay ครับเพราะได้เรตดีที่สุดคือ ฝากเงินไทยเข้าไปน้อยที่สุดแต่ได้เงินเป็น USD เท่ากับทุกเจ้าแต่ยังไงก็แนะนำให้ทุกท่านลองดูนะครับแต่ละเวลาอาจจะไม่เท่ากันครับ

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี Nordfx ขั้นตอนที่ 3 : กรอกจำนวนเงินที่เราจะทำการฝากเงินเข้าไปครับในที่นี่ admin ฝากเงินเข้าไป 3000$ นะครับก็เลยกรอกยอดเงินไปเข้าไป 92700 บาท ซึ่งก็อ้างอิงตามอัตรากแลกเปลี่ยน ณ ขณะนั้น ครับ เมื่อกรอรกจำนวนเงิน ตรง Bank เราก็เลือกธนาคารไทย ครับก็จะมี Bangkok Bank,Siamcommercial Bank,Krungthai Bank,Kasikorn Bank และอื่นๆ เราก็เลือกตามที่เราสะดวกครับ จากนัน้ กด "Add Fund"

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี Nordfx ขั้นตอนที่ 4 : เมื่อมาถึงหน้านี้จะเป็นการกรอก User name กับ Password ของธนาคารที่เราเลือกนะครับซึ่ง ในที่นี้แอดมินเลือกธนาคาร ไทยพานิช (SCB)นะครับในการฝากเงินเข้า เราก็กรอก ข้อมูลไปจากนั้นก็ทำการกดปุ่ม "เข้าสู่ระบบ"และเมื่อกดแล้วเราต้องรอระบบ การฝากเงิน Load ข้อมูลสักครู่นะครับ

กดปุ่ม "เข้าสู่ระบบ"และเมื่อกดแล้วเราต้องรอระบบ การฝากเงิน Load ข้อมูลสักครู่นะครับ

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี Nordfx ขั้นตอนที่ 5 :รับรหัสยืนยัน OTP เข้ามือถือจากนั้นนำมากรอกที่ช่อง "กรุณาใส่ OTP ของคุณ" จากนั้นกด"ยืนยัน" ครับ โดยเราต้องรีบทำก่อนหมดเวลานะครับโดยจะมีวินาที่ที่ค่อยๆลดลงไปด้านล่าง ครับ จากนั้นระบบจะขึ้นว่า your fund added to account automatically หมายความว่าเงินลงทุนหรือเงินฝากของคุณได้เข้าสู่บัญชี Wallet ของคุณแบบอัตโมัติเรียบร้อยแล้ว

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี Nordfx ขั้นตอนที่ 5 จากนั้นเราก็กลับไปตรวจสอบที่ Wallet nordfx ของเราว่าเงินได้เข้าไปในบัญชีเรียบร้อยหรือยังนะครับ ส่วนของ Admin นั้น เมื่อทำการฝากเงินก็ไปตรวจสอบที่Wallet เลยก็พบว่าเงินเข้าไปแล้ว 3000$ นะครับ ตามที่ได้ทำการฝากไปโดยสรุปเลยก็พอจะเข้าใจว่าการฝากเงินเข้าบัญชี Nordfx นั้นจะเป็นการฝากเงินแบบ Instant หรือเข้าบัญชีทันทีครับไม่ต้องรอนานไม่ต้องส่ง Slip ไปให้ ใครตรวจสอบเป็นแบบอัตรโนมัติ ครับ

หลังจากฝากเงินเข้าบัญชี Wallet Nordfx เรียบร้อยแล้วเราก็จะมาเลือกล่ะครับว่าเราจะนำเงินใน Wallet ไปลงทุนที่ไหนไม่ว่าจะเป็นนำไปเทรด forex กับ บัญชีเทรดประภเทต่างๆของ Nordfx เช่นบัญชี FIX,PRO,ZERO,CRYPTO ก็โอนเข้าบัญชีเหล่านี้ไปเทรดได้หรือจะไปลงทุน ใน PAMM ก็ทำได้หรือท่านใดอยากจะลงทุนใน Nordfx investment fund ที่มีกองทุนอยู่ 3 ประเภท Pro-Industry Fund,Pro-TECH Fund และ Pro-Expert Fund ก็สามารถที่จะเลือกลงทุนได้โดยลงทุนกับ Nordfx แล้วเมื่อได้กำไรก็สามารถโอนมาที่ Wallet แล้วถอนเข้าบัญชีธนาคารไทยได้สะดวกและรวดเร็วเช่นกันครับ ภายใน 24-48 ชั่วโมงในวันทำการจันทร์-ศุกร์นะครับ

สำหรับท่านที่สนใจผลิตภัณฑ์ทางการเงินกับ Nordfx อ่านเพิ่มเติมตามลิ้งด้านล่างได้เลยนะครับ

1.0 ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรดกับ Nordfx
2.0 Road Map-การลงทุน "หุ้น ต่าง ประเทศ" กับ โบรกเกอร์ forex Nordfx Investment Fund
3.0 Road Map#1-การลงทุน "หุ้น ต่างประเทศ" 1000$ (31000 บาท) Nordfx Pro-Industry Fund
4.0 Road Map#2-"การลงทุน หุ้น ต่างประเทศ" 3000$ (93,000 บาท) Nordfx Pro-TECH Fund
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"