กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 21 มิถุนายน 2562 ถ้าจะบินก็บินให้สุดแล้วอย่ามุดลงมาดาวโลก ^_^

• 126 replies
  • 24,427 views

เพื่อนๆ คนไหนใช้แท็บเล็ตเทรดอยู่บ้างคะ แบบ windows นะคะ ช่วยแนะนำราคาไม่เกิน 8,000 ได้ไหมคะ จะเอาไว้เทรด ในมือถือปิดเปิดออเดอร์ไม่ค่อยทันเลย
(TH)**

*

Waarrii

• 1,331
สวยใสไร้สติ🎵🎵

**hulk3**     E/U มีโอกาศสูง  จะไปราคา 1.15000-1.15500 ครับ    **hulk3**

*

admin

• 80,664

ประกาศ ตอนนี้นักเทรดชาวไทยทุกท่าน ทีเทรดกับ โบรกเกอร์ที่ AUSTRALIA ตอนนี้ท่านไม่ได้เทรด ใต้ License Asic แล้ว นะครับทางโบรก ออสเตรเลียทุกโบรกก็จะค่อยๆย้าย ท่านก็ต้องย้ายมาโบรกเกอร์ Forex ที่อยู่หมู่เกาะ เหมือนกันกับโบรกเกอร์ อื่นๆ ดังนั้น ตอนนี้ ท่านที่อยู่ก็โบรกเกอร์ ออสก็เตรียมตัวมาอยู่ใต้ Licesne โบรกเกอร์ หมู่เกาะแล้ว นะครับ

เนื่องจาก Asic นั้นได้เปลี่ยนกฎใหม่ที่ไม่เหมาะกับเทรดเดอร์ ชาวไทย ครับ ตัวอย่าง โบรกเกอร์ที่แนบมาตามนี้

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: sornballa ที่ 21, มิถุนายน  2019, 07:02:03 PM
        **hulk3**     E/U มีโอกาศสูง  จะไปราคา 1.15000-1.15500 ครับ    **hulk3**

อยากไปก็ไปเลย อย่าลีลามาก
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 21, มิถุนายน  2019, 07:15:53 PM

ประกาศ ตอนนี้นักเทรดชาวไทยทุกท่าน ทีเทรดกับ โบรกเกอร์ที่ AUSTRALIA ตอนนี้ท่านไม่ได้เทรด ใต้ License Asic แล้ว นะครับทางโบรก ออสเตรเลียทุกโบรกก็จะค่อยๆย้าย ท่านก็ต้องย้ายมาโบรกเกอร์ Forex ที่อยู่หมู่เกาะ เหมือนกันกับโบรกเกอร์ อื่นๆ ดังนั้น ตอนนี้ ท่านที่อยู่ก็โบรกเกอร์ ออสก็เตรียมตัวมาอยู่ใต้ Licesne โบรกเกอร์ หมู่เกาะแล้ว นะครับ

เนื่องจาก Asic นั้นได้เปลี่ยนกฎใหม่ที่ไม่เหมาะกับเทรดเดอร์ ชาวไทย ครับ ตัวอย่าง โบรกเกอร์ที่แนบมาตามนี้

แอดครับ..แบบนี้เปลี่ยนโบรกดีกว่าป่าวครับ
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

อ้างจาก: admin ที่ 21, มิถุนายน  2019, 07:15:53 PM

ได้รับอีเมลเหมือนกันครับ

ผมใช้ IC Markets โดนอยู่ครับ

เขาย้ายให้โดยอัตโนมัติ ไม่ต้องทำอะไร ก็จะย้ายมาตามวันที่ระบุ

ผมอ่านคร่าวๆ แล้วเดาว่า น่าจะมีปัญหากับ ASIC regulated ของอิสเตรเลีย  เดาว่าน่าจะเข้มงวดขึ้น โดยเฉพาะสำหรับลูกค้าที่เป็น  Overseas Clients  คนที่อยู่นอกออสเตรเลียครับ  ไม่ได้อาศัยอยู่ใน AU 
เขาเลยต้องย้ายลูกค้าทั้งหมดที่อยู่นอกออสเตรเลีย เฉพาะ Overseas Clients ออกมามั้งครับ

ถ้าเป็นโบรกเกรด B จากเดิม ASIC regulated แล้ว ผมคิดไปว่าก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ  เพราะมีบริษัทแม่ที่เป็น ASIC regulated

ส่วนโบรกที่น่าจะเสี่ยงคือโบรกที่มีเฉพาะมีไลเซ่นจากหมู่เกาะอย่างเดียว เป็นเกรด D E

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 21, มิถุนายน  2019, 07:43:25 PM

ผมอ่านคร่าวๆ แล้วเดาว่า น่าจะมีปัญหากับ ASIC regulated ของอิสเตรเลีย  เดาว่าน่าจะเข้มงวดขึ้น โดยเฉพาะสำหรับลูกค้าที่เป็น  Overseas Clients  คนที่อยู่นอกออสเตรเลียครับ  ไม่ได้อาศัยอยู่ใน AU 
เขาเลยต้องย้ายลูกค้าทั้งหมดที่อยู่นอกออสเตรเลีย เฉพาะ Overseas Clients ออกมามั้งครับ

ถ้าเป็นโบรกเกรด B จากเดิม ASIC regulated แล้ว ผมคิดไปว่าก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ  เพราะมีบริษัทแม่ที่เป็น ASIC regulated

ส่วนโบรกที่น่าจะเสี่ยงคือโบรกที่มีเฉพาะมีไลเซ่นจากหมู่เกาะอย่างเดียว เป็นเกรด D E

จริงๆก็ไม่เสี่ยง ครับ เพราะ โบรกอื่น เช่น xm ,exness ก็หมู่เกาะเหมือนกันครับก็ใช้ได้ปกติ มี FCA UK เหมือนกัน แต่ลูกค้าไทยอยู่ใต้ licence cysec belize ก็เทรดได้ปกติถอน กำไร ได้ปกติครับ

อ้างจาก: admin ที่ 21, มิถุนายน  2019, 07:54:23 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 21, มิถุนายน  2019, 07:43:25 PM

จริงๆก็ไม่เสี่ยง ครับ เพราะ โบรกอื่น เช่น xm ,exness ก็หมู่เกาะเหมือนกันครับก็ใช้ได้ปกติ มี FCA UK เหมือนกัน แต่ลูกค้าไทยอยู่ใต้ licence cysec belize ก็เทรดได้ปกติถอน กำไร ได้ปกติครับ

ขอบคุณครับท่าน
สำหรับเทรดเงินน้อยๆ ไม่น่าจะมีปัญหาครับ 

ดูเหมือนทุกโบรกที่เป็น ออสเตเลีย จะโดนหมดนะครับ ทุกโบรกเลยกลุ่ม  (non-Australian) clients เขาเลยต้องเลี่ยงย้ายไลเซ่น มาเป็นที่หมู่เกาะ  และโอนเข้าโบรกลูกอีกโบรกที่เป็นไลเซ่นหมู่เกาะ  น่าจะทยอยส่งอีเมลแจ้ง เรื่อยๆทุกโบรก ผมใช้ pepperstone อยู่ด้วยก็น่าจะโดนเหมือนกันมั้งเด๊่ยวคงมีอีเมลแจ้ง ใน FF ก็เเริ่มพูดถึงในบอร์ดโบรกเกอร์

https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=926164
https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=926561
https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=926557

ฝรั่งว่า เคสนี้  Oanda กับ Fxpro ก็เคยเจอมาก่อน น่าจะเคยโดยจากไลเซ่น USA,UK แล้วย้ายออกมาข้างนอก แทนสำหรับลูกค้า overseas clients ที่อยู่นอกประเทศ

*

bigbank55

*

lukked

• 348

*

admin

• 80,664

เป็นวันแรก ที่ ณ ตอนนี้ ยังไม่มีออเดอร์ EU เลย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..