กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 18 มิถุนายน 2562 อังคารแล้วนะรีบลงไปซะตาม GU ไปดีๆ^_^

• 83 replies
  • 16,889 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 18 มิถุนายน 2562 อังคารแล้วนะรีบลงไปซะตาม GU ไปดีๆ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1231
Daily Pivot=1.1221
Fibo 50 Daily=1.1225

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1250 S1 = 1.1200
R2 = 1.1290 S2 = 1.1180
R3 = 1.1348 S3 = 1.1160
R4 = 1.1385 S4 = 1.1130
R5 = 1.1420 S5 = 1.1080

สวัสดีตอนเช้า วันอังคาร ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ยังไม่ไปไหน นะครับ แต่ก็ยังอยู่ในทิศทางที่คาดการณ์ไว้ ครับ สำหรับเทรนขาลง และจากเมื่อวานลุง Darghi ก็ไม่ได้ออกมาพูดอะไรมาก เกี่ยวกับเรื่องเศรษกิจ ของ Eurozone ดังนั้นจึงไม่มีผลกับกราฟนะครับ สำหรับเมื่อวาน signal ก็ขาดไป 5 pips นะครับก่อนที่จะร่วงลงไปบวกจนถึงเช้านี้สำหรับวันนี้แนวโน้มกราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ครับ ซึ่งโดยรวมก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวาน

แนวโน้มกราฟวันอังคารนี้ ไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานนะครับโดยรวมยังมีแนวโน้มที่จะลงต่ ตอนนี้ มองไปที่กราฟมีแนวโน้มจะเปลี่ยนเทรนกลับมาเป็นขาลงแล้วหลังจากไม่สามารถยืนเหนือ เป็นแท่ง Week เขียวต่อเนื่องไม่สำเร็จ ทำให้เทรนของกราฟตอนนี้ ทั้ง H1 และ H4 ได้ปรับตัวลงมาเป็นเทรนขาลง เรียบร้อยแล้วทำให้แนวโน้มตอนนี้ มีโอกาศที่จะเทลงไปต่อเนื่องมากกว่า จากแนวโน้มกราฟที่เปลี่ยนกลับลงมาเป็นเทรนขาลงนะครับ แม้ว่า แท่ง Week ของสัปดาห์ก่อนหน้า จะยังสามารถยืนค้ำราคาอยู่ได้ก็ตามแต่ก็ยังมโอกาศที่กราฟจะเทลงไปทดสอบและลงต่อไปได้เช่นกันนะครับ สำหรับวันนี้ แอดมินมีจุดที่น่าสนใจ ที่ จะบ่งบอกว่ากราฟจะเทลงไปเลย หรือ ขึ้นต่อ ให้พิจารณา นะครับ เป็นสัญญานของกราฟเลยก็ว่าได้ มาดูกันครับ ว่าจุดไหน บ้างสำหรับวันนี้

ก่อนอื่นต้องบอกว่าวันนี้ Signal จะออกเป็น Sell นะครับ โดยจุดเข้านั้นรอกราฟดีดมาแถวๆ แนว 1.1245-1.1250 ซึ่งเป็นแนวรับเก่า และตอนนี้เป็นแนวต้านใหม่นะครับ โดยมี Stop loss ที่ไม่ไกล นะครับ ที่ประมาณ 1.1290 ครับ และลุ้นให้กราฟเทลงไปต่อเนื่อง ที่ ราคาประมาณ 1.1160 นะครับ ซึ่ง 2 จุด ที่กล่าวมานี้ เป็นจุดที่จะเป็นจุดเปลี่ยนของกราฟ นะครับ โดยหลังจากนี้ ถ้ากราฟ สามารถ กลับตัวขึ้นไปที่ 1.1290 ขึ้นไปได้กราฟก็จะขึ้นไปต่อ ที่ 1.1450 ได้ ครับแน่นอนครับ แต่ ในทางกลับกันถ้า ในสัปดาห์นี้กราฟลงไปได้ต่ำกว่า 1.1160 ได้ซึ่ง ตรงนี้ จะเป็นจุดที่ต่ำกว่า แท่ง Master Candle Week แล้ว ตรงนี้กราฟก็จะ เทลงไปแรง ครับ ซึ่งถ้าราคาหลุดตรงนี้ไปได้ก็อาจจะลงไปถึง 1.1050 ได้ครับ ดังนั้น โดย วิเคราะห์จากแนวรับแนวต้านที่มาจากแท่ง Master Candle ใน H4 และ Week นะครับ สำหรับวันนี้ นอกจากมี signal Sell และจะมี Signal Buy stop ในกรณีที่กราฟจะขึ้นไปเหนือ 1.1290 และมีแนวโน้มที่จะ เบรคขุึ้นไปต่อด้วย นะครับ แต่หากลงไปได้ตามแผนการเทรดของวันนี้ก็จะได้ RR ที่คุ้มกว่า ครับ วันนี้ลุ้น ขา Sell กันต่อ ครับ เพราะ EU อาจจะได้รับผลกระทบจาก Brexit ที่ยังไม่แน่นอน ในเรื่องการเลือกตั้งนายกรัฐมนตรีคนใหม่แทนที่ นาง Theresa May เลยมีผลทำให้ GBP อ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่อง ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1255 1.1290 1.1180 1.1150
Signal 2 Buy Stop 1.1290 1.1230 1.1350 1.1400

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สวัสดีตอนสายจ้าาาา...แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea**

sig โหว่ หายไปตัวนึงนะคะ  sell  อ่ะจ้าาา สงสัย เมากราฟเหมือนเรา เมาแต่เช้าเลย.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

karaket

ขอบคุณครับแอด (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: karaket ที่ 18, มิถุนายน  2019, 10:35:58 AM
ขอบคุณครับแอด (TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้า วันอังคาร ครับผม วันนี้ขอให้รวยๆ นะครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มิถุนายน  2019, 10:18:29 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สวัสดีตอนสายจ้าาาา...แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea**

sig โหว่ หายไปตัวนึงนะคะ  sell  อ่ะจ้าาา สงสัย เมากราฟเหมือนเรา เมาแต่เช้าเลย.. xc8* xc8* xc8*

แก้ไขแล้ว ครับพี่
Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,404
สรุป ข่าว forex ที่น่าสนใจประจำสัปดาห์ 17- 21 มิถุนายน 2562ข่าวแดง forexfactory ที่ต้องติดตามอะไรบ้าง

อ้างจาก: admin ที่ 18, มิถุนายน  2019, 10:42:50 AM
สรุป ข่าว forex ที่น่าสนใจประจำสัปดาห์ 17- 21 มิถุนายน 2562ข่าวแดง forexfactory ที่ต้องติดตามอะไรบ้าง
วันไหนไม่วิ่ง ไม่ว่า  วันพฤหัส คงวิ่งบ้างหรอกน่า ไม่วิ่งก็..บ้าแล้วกราฟ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มิถุนายน  2019, 10:49:24 AM
อ้างจาก: admin ที่ 18, มิถุนายน  2019, 10:42:50 AM
วันไหนไม่วิ่ง ไม่ว่า  วันพฤหัส น่าจะวิ่งบ้าง ไม่วิ่งก็..บ้าแล้วกราฟ... xc8* xc8* xc8*

วันพฤหัสนี่ ต้องติดตาม ครับถ้า กราฟวิ่งแบบ ไม่รุ้เลย ว่าข่าวอะไร อาจจะมีความรู้สึก "ยืนงง ในดงทรีน" ก็อาจจะเป็นไปได้

/*CC /*CC /*CC

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404

*

PoNgPk

• 6,073
(Jun 17) เฟด'ไม่ลดดอกเบี้ยในสัปดาห์นี้ นักเศรษฐศาสตร์ฟันธงลดเดือนหน้า-รอประชุมจี 20 - นักเศรษฐศาสตร์ประสานเสียงชี้ "เฟด" จะไม่ลดดอกเบี้ยในสัปดาห์นี้ หลังจากที่มีการเปิดเผยดัชนีซีพีไอ แต่น่าจะลดดอกเบี้ยในเดือนกรกฎาคม ชี้การตัดสินใจนโยบายเงินของเฟดจริง ๆ แล้วอาจจะขึ้นอยู่กับการค้า คาดว่าเฟดจะรอจนกว่าจะมีการประชุมสุดยอดจี20 ในญี่ปุ่น ในวันที่ 28-29 มิถุนายน นี้

นักเศรษฐศาสตร์ กล่าวว่า ดัชนีราคาผู้บริโภคเดือนพฤษภาคม ซึ่งเป็นข้อมูลเงินเฟ้อล่าสุดที่ธนาคากรลางสหรัฐ (เฟด) จะได้เห็นก่อนที่จะมีการประชุมนโยบายสัปดาห์นี้ ไม่เพียงพอที่จะสร้างความมั่นใจให้เฟดสร้างความประหลาดใจให้แก่ตลาดและลดดอกเบี้ย

ดัชนีซีพีไอของสหรัฐฯ ในเดือนพฤษภาคมค่อนข้างซบเซา เงินเฟ้อหลักในปีที่ผ่านมาลดลงเหลือ 2% ในเดือนพฤษภาคม จาก 2.1% ในเดือนเมษายน จาก 2.4% ในเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา

สก็อต บราวน์ หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของบริษัท เรย์มอนด์ เจมส์ บริษัทที่ปรึกษาการเงินในเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก ยังคงเชื่อว่าเฟดจะลดดอกเบี้ยในเดือนกรกฎาคมหลังจากที่ได้เห็นดัชนีซีพีไอ

บราวน์ กล่าวว่า ในขณะที่ข้อมูลเงินเฟ้อที่อยู่ในระดับต่ำ ทำให้เฟดหยุดเคลื่อนไหว การตัดสินใจนโยบายเงินของเฟดจริง ๆ แล้วอาจจะขึ้นอยู่กับสิ่งที่เกิดขึ้นเกี่ยวกับการค้า

คาดว่าเฟดจะรอจนกว่าจะมีการประชุมสุดยอดจี20 ในญี่ปุ่นในวันที่ 28-29 กรกฎาคมนี้ โดยมีการคาดการณ์กันว่า ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ จะพบกับประธานาธิบดีสี จิ้นผิง

ซาล กัวเทียรี นักเศรษฐศาสตร์อาวุโสของบริษัท บีเอ็มโอ แคปิตอล มาร์เก็ตส์ เห็นพ้องเช่นกัน โดยกล่าวว่า เหตุผลที่เฟดน่าจะไม่เปลี่ยนแปลงดอกเบี้ยก็เพราะต้องการที่จะดูผลการเจรจาการค้าของจีนและสหรัฐฯ ในเดือนหน้า นอกจากนี้ยังกล่าวว่า เงินเฟ้อต่ำโดยตัวมันเองไม่เพียงพอที่จะทำให้เฟดเคลื่อนไหว และธนาคารกลางสหรัฐยังต้องตั้งสมมติฐานว่าเศรษฐกิจสหรัฐฯ กำลังสูญเสียแรงส่ง และความเสียหายจากภาษีการค้าที่มีต่อเศรษฐกิจน่าจะเพิ่มมากขึ้น

ไมค์ เพียร์ซ นักเศรษฐศาสตร์สหรัฐอาวุโสของแคปิตอล อีโคโนมิกส์ กล่าวว่า เงินเฟ้อต่ำไม่ได้เป็นปัจจัยสำคัญในการตัดสินใจของเฟด เป้าหมายของเงินเฟ้อที่เฟดพอใจขึ้นอยู่กับดัชนีราคาค่าใช้จ่ายในการบริโภค ซึ่งมักต่ำกว่าดัชนีซีพีไอครึ่งเปอร์เซ็นต์

ผลตอบแทนพันธบัตรกระทรวงการคลังสหรัฐฯ ปรับตัวลงต่อหลังจากที่ดัชนีราคาผู้บริโภคหลักลดลงต่ำกว่าคาด โดยผลตอบแทนพันธบัตรกระทรวงการคลังที่มีอายุไถ่ถอน 10 ปี ลดลง 0.02% เหลือ 2.122%
เฟดจะประกาศการตัดสินใจนโยบายในหนึ่งสัปดาห์หลังจากที่มีการแถลงข่าวโดยเจอโรม พาวเวลล์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ
เมื่อดูจากเครื่องมือในการจับตาเฟดของซีเอ็มอี กรุ๊ป ตลาดมองว่ามีโอกาสเพียง 23% ที่เฟดจะขึ้นดอกเบี้ยในเดือนมิถุนายน นักลงทุนมีความเห็นอย่างท่วมท้นว่าเฟดจะเคลื่อนไหวครั้งแรกหลังการประชุมในวันที่ 30-31 กรกฎาคม

อัตราเงินเฟ้อไม่สูงมากแม้ว่ามีการเก็บภาษี และความจริงแล้วองค์ประกอบของเรื่องนี้และรายงานเมื่อเร็ว ๆ นี้อาจเป็นสัญญาณว่าดีมานด์ซบเซาลง ซึ่งเพิ่มโอกาสที่เฟดจะเดินหน้าด้วยการลดดอกเบี้ยในเดือนมิถุนายน

นักเศรษฐศาสตร์จำนวนหนึ่งได้โต้แย้งว่าการลดดอกเบี้ยในเดือนมิถุนายนจะเพิ่มความประหลาดใจในทางบวก แต่นักเศรษฐศาสตร์คนอื่น ๆ ไม่เห็นด้วย

เพียรซ์ กล่าวว่า การเคลื่อนไหวของเฟดในเดือนมิถุนายนจะเป็นสัญญาณว่าเฟดกำลังเริ่มที่จะตื่นตระหนกและมองเห็นบางสิ่งบางอย่างที่คนอื่นไม่เห็น

ในขณะเดียวกันมีรายงานจากบลูมเบิร์กซึ่งอ้างความเห็นนักเศรษฐศาสตร์เช่นกันว่าเฟดจะไม่ลดดอกเบี้ยในสัปดาห์นี้

เจฟฟรีย์ กันด์ลัช หัวหน้าเจ้าหน้าที่ฝ่ายการลงทุนของบริษัท ดับเบิลไลน์ แคปิตอล ไม่คิดว่าธนาคารกลางสหรัฐจะลดดอกเบี้ยในสัปดาห์นี้ แต่มีโอกาสสูงที่จะลดดอกเบี้ยหลายครั้งในปีนี้เนื่องจากมีสัญญาณมากขึ้นว่าเศรษฐกิจกำลังชะลอตัวลง

กันด์ลัช คิดว่ามีความเป็นไปได้มากที่เฟดจะลดดอกเบี้ยในเดือนกรกฎาคม และอาจจะลดดอกเบี้ยถึง 0.50% หากตลาดพันธบัตรยังคงตกอยู่ในสถานการณ์ลำบาก

นอกจากนี้ กันด์ลัชยังคิดว่ามีความเป็นไปได้มากที่เฟดจะไม่ลดดอกเบี้ยเพียงครั้งเดียว แต่อาจจะลดถึงสี่ครั้งโดยขึ้นอยู่กับการคาดการณ์ในตลาดพันธบัตร

กันด์ลัช กล่าวว่า มีโอกาส 40-45% ที่จะเกิดภาวะถดถอยภายใน 6 เดือน และมีโอกาส 65% ที่จะเกิดภาวะถดถอยภายในหนึ่งปี ซึ่งสูงกว่าที่เขาได้ประมาณการณ์ในก่อนหน้านี้ เพราะว่าความตึงเครียดทางการค้ากำลังแสดงสัญญาณว่ามีผลกระทบต่อเศรษฐกิจ

การแถลงของพาวเวลล์ในวันพุธหน้า จะเป็นสายฟ้าฟาดอย่างรวดเร็วเมื่อคำนึงถึงสถานะอันลำบากที่เฟดต้องเผชิญเกี่ยวกับดอกเบี้ย แผนภูมิจุดของเฟดยังคงคาดการณ์ว่าจะมีการขึ้นดอกเบี้ยหนึ่งครั้ง แต่ตลาดพันธบัตรกำลังคาดการณ์ว่าจะมีการลดดอกเบี้ยหลายครั้ง
Source: ข่าวหุ้น

เพิ่มเติม
- The Fed would be making a mistake by cutting rates this year, PNC strategist says: https://www.cnbc.com/2019/06/16/fed-would-be-making-a-mistake-by-cutting-rates-pnc-strategist.html

- Fed critic Jim Grant goes out on a limb and predicts a rate cut at this week's meeting: https://www.cnbc.com/2019/06/17/fed-critic-jim-grant-predicts-a-rate-cut-at-this-weeks-meeting.html

- เจมส์ แกรนท์คาดเฟดลดดบ.สัปดาห์นี้ สวนกระแสคาดการณ์นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่
: https://www.ryt9.com/s/iq27/3003616

TRADE RIDER

*

teeneetrader

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

HFcopy ระบบ Copytrade สุดเทพของ HOT FOREX

HF Copy เติบโตขึ้นอย่างรวดเร็ว ณ ปัจจุบันมีเทรดเดอร์ทั่วโลกให้ความสนใจ HF Copy กันเป็นจำนวนมาก
ด้วยระบบการจัดการและผลงานเทรดที่ดีของ Strategy Providers โดยที่ล่าสุดเทรดเดอร์ชาวไทยก็โชว์สกิลขั้นเทพด้วยผลงานที่สุด HOT !!
ติดอันดับ TOP 5 ของโลก !! ใน HFcopy

สำหรับเทรดเดอร์ท่านใดที่ไม่มีเวลาเฝ้ากราฟหรือไม่มีเวลาเทรดเองสามารถเข้ามาสมัครเปิดบัญชีเป็น Follower เพื่อ Copy Trade จากเทรดเดอร์ที่มีผลงานดีๆแล้วนอนรอรับผลกำไรได้ง่ายๆ หรือ เทรดเดอร์ท่านใดต้องการแสดงศักยภาพก็สามารถสมัครเป็น Strategy Providers เพื่อรับส่วนแบ่ง % กำไรเป็นรายได้เพิ่มอีกช่องทางกันได้

ขั้นตอนการเปิดบัญชี HFcopy https://traderider.com/index.php/topic,11566.0.html