กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 18 มิถุนายน 2562 มาดูซิว่าแนวรับเก่าจะไหวไหม

• 17 replies
  • 4,819 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 18 มิถุนายน 2562 มาดูซิว่าแนวรับเก่าจะไหวไหม

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2470-1.2520 50-80pip 200-350 pip

Signal Buy โซน Buy ตอนนี้กราฟได้ผ่านความพยายามในการขึ้นจากครั้งก่อนมาแล้วตอนนี้ กราฟไม่มีอะไรมาก มาโดนแนวรับครั้งเก่าพร้อมทั้งเป็น Fibo 23.8 รอบใหญ่แต่ถ้าหากใครคิดว่าจะ Buy ในจุดนี้คงต้องรอจังหวะดีดี อย่างเช่น Day หรือ Week ปิดสวยๆนำทางก่อน ส่วนถ้าหากกราฟมันลงเกิน 1.2400 ปิดแดงทะลุโซนนี้ลงไปใครที่รีบ Buy ก่อนอาจจะต้องยอมรับการพ่ายแพ้อีกรอบ แต่ก็คงเข้าระบบเดิมรอแท่งเทียนสวยๆ เถอะเพราะแรงลงมันแรงซะเหลือเกิน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**...

หลับไปแล้วเชียว..ตื่นมากลางดึก..หูยยยย..จะลงไปไหนกันนักล่ะนี่...ทั้ง GU GJ ...
อ้อ ที่แท้ ลงไปให้ buy ขึ้นมานี่เอง..กลับตัวก็ไม่ได้ จะลงต่อไปก็ไปให้ถึงงงง...sig นะ.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มิถุนายน  2019, 01:23:14 AM

หลับไปแล้วเชียว..ตื่นมากลางดึก..หูยยยย..จะลงไปไหนกันนักล่ะนี่...ทั้ง GU GJ ...
อ้อ ที่แท้ ลงไปให้ buy ขึ้นมานี่เอง..กลับตัวก็ไม่ได้ จะลงต่อไปก็ไปให้ถึงงงง...sig นะ.. xc8* xc8* xc8*
ผมมองว่าหากมันจะกลับตัวได้จริงๆ อาจจะมีการสวิงแรงแล้วดีดขึ้นไปในทันทีคงไม่ได้ขึ้นแบบ เนิบๆปูพรมแน่ๆ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

สาธุ ขอให้วันนี้พุ่งแรง แสกหน้าแตกไปเลยนะคะ ติดที่ 26 แง่ xz55** **hulk3** Hulk 2**

ไม่เงยหน้าเลยตระกูล GPB T*/-

*

CASE Forex

• 16,939
ต้องให้มีแรงกระชาก ถ้ามองในเชิงเทคนิค จุดช่วงนี้สุดแล้วอึดอัดของราคา

ข่าววันนี้แรงพอใหมครับที่จะขึ้น
21:00   GBP     BOE Gov Carney Speaks

ผมเดาว่าต้องรอข่าวสักข่าวที่จะทำให้มันพุ่งครับ

อีกไม่นาน วันพุธ หรือ พฤหัส น่าจะมีหนาวครับ  ต้องวิเคราะห์อีกทีว่าขาว จะไปทางใหน  US Dollar Index จะทำให้เด้งขึ้นหรือเปล่า หรือ ปอนด์ วันพฤหัสจะทำให้เด้ง 

เดามั่ว ว่าพรุ่งนี้อาจจะร่วงลงไปอีกก็ได้เพราะ USD  แล้วก็ พฤหัสข่าว GBP ทำให้เด้งแรงๆ

หรือไมก็เด้งพรุงนี้เพราะ US แล้วเด้งต่อด้วย GBP  คน sell ตามน้ำเจอ stop loss

สุดท้ายคือ สองวัน ร่วงทั้งสอง คนดัก BUY หนาวทั้งสองวัน 5555

ลองช่วยกันวิเคราะห์ข่าวดูครับ

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 18, มิถุนายน  2019, 01:42:22 PM

อีกไม่นาน วันพุธ หรือ พฤหัส น่าจะมีหนาวครับ  ต้องวิเคราะห์อีกทีว่าขาว จะไปทางใหน  US Dollar Index จะทำให้เด้งขึ้นหรือเปล่า หรือ ปอนด์ วันพฤหัสจะทำให้เด้ง 

เดามั่ว ว่าพรุ่งนี้อาจจะร่วงลงไปอีกก็ได้เพราะ USD  แล้วก็ พฤหัสข่าว GBP ทำให้เด้งแรงๆ

หรือไมก็เด้งพรุงนี้เพราะ US แล้วเด้งต่อด้วย GBP  คน sell ตามน้ำเจอ stop loss

สุดท้ายคือ สองวัน ร่วงทั้งสอง คนดัก BUY หนาวทั้งสองวัน 5555

ลองช่วยกันวิเคราะห์ข่าวดูครับ

ทางรอดคือ...จับหมูขาย  บวกปิด  บวกปิด... 555+ 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มิถุนายน  2019, 01:48:30 PM

ทางรอดคือ...จับหมูขาย  บวกปิด  บวกปิด... 555+ 555+ 555+

เป็นพ่อค้าขายหมู  แม่ค้าขายหมูกัน ไปเลย 555

pig 1** pig 1** pig 1**

ค้นดูรูปประกอบใน google เล่นๆว่า pig dollar   ดังนั้น การขายหมู คือการออมเงินครับ รวยด้วยการออมทีละเล็กละน้อย

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 18, มิถุนายน  2019, 05:20:14 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มิถุนายน  2019, 01:23:14 AM

ผมมองว่าหากมันจะกลับตัวได้จริงๆ อาจจะมีการสวิงแรงแล้วดีดขึ้นไปในทันทีคงไม่ได้ขึ้นแบบ เนิบๆปูพรมแน่ๆ

ตื่นมาได้จังหวะกลับตัวพอดี..เทพอีกแล้ว..ท่าน  CAZE...เป็นอย่างที่ท่านว่า ทั้ง GU GJ.. xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, มิถุนายน  2019, 02:11:41 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 18, มิถุนายน  2019, 05:20:14 AM

ตื่นมาได้จังหวะกลับตัวพอดี..เทพอีกแล้ว..ท่าน  CAZE...เป็นอย่างที่ท่านว่า ทั้ง GU GJ.. xc8* xc8*
คริคริ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 19, มิถุนายน  2019, 07:52:58 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, มิถุนายน  2019, 02:11:41 AM
คริคริ

แต่ยังห่วงอยู่ ก็เรื่องการเมืองในอังกฤษ ทั้ง เบรกซิท ทั้งเลือกนายก GBP อาจตกลงมาอีกได้อยู่นะ.. **11

เสียดายมากกกกกก....วันนี้ไม่ได้เฝ้ากราฟ งานยุ่งไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดู พลาดทั้ง GU และ GJ อย่างแรง

จะมีโอกาสย่อมารับคนตกรถบ้างไหมคะนี่..... cheetah* cheetah*

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, มิถุนายน  2019, 10:10:48 PM
เสียดายมากกกกกก....วันนี้ไม่ได้เฝ้ากราฟ งานยุ่งไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดู พลาดทั้ง GU และ GJ อย่างแรง

จะมีโอกาสย่อมารับคนตกรถบ้างไหมคะนี่..... cheetah* cheetah*

ดีดขึ้นแรงเลย ฮะ วันนี้
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"