กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 17 มิถุนายน 2562 กลับตัวแล้วก็ได้ถ้าลงต่อไปก็ลงให้ถึง ^_^

• 70 replies
  • 14,244 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 17 มิถุนายน 2562 กลับตัวแล้วก็ได้ถ้าลงต่อไปก็ลงให้ถึง ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
" ข่าว forex" วันนี้ไม่มีข่าว แดง forexfactory ที่น่าสนใจ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1220
Daily Pivot=1.1232
Fibo 50 Daily=1.1245

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1250 S1 = 1.1200
R2 = 1.1290 S2 = 1.1180
R3 = 1.1348 S3 = 1.1160
R4 = 1.1385 S4 = 1.1130
R5 = 1.1420 S5 = 1.1080

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม วันศุกร์ที่แล้วก็ Stop loss กันไปนะครับ กราฟ ไม่ขึ้นไปตามคาดการณ์ เนื่องจาก แรงกดในเทรนของ Day ยังแรงอยู่และตัว Master Candle Week ก็เหมือนจะไม่มีแรงดันแล้วทำให้ กราฟเททะลุครึ่งแท่ง ของ Week มาแล้วเรียบร้อย ประกอบกับ Divergence จาก Macd ที่เกิดขึ้นทำให้กราฟเทลงมาอย่างต่อเนื่อง เฉพาะวันศุกร์วันเดียว ยาวทั้ง high และ Low ประมาณ 80 pips หรือ 800 จุดเลยทีเดียว ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ จะมีทิศทางไหนเป็นอย่างไร เนื่องจากวันนี้ไม่มีข่าวแดงที่ น่าจะมีผลกระทบกับตลาดเลย นะครับ และแนวโน้มทางเทคนิคของกราฟเปลี่ยนไปอย่างไรมีอะไรที่น่าสนใจบ้างติดตามกันได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ถือว่าเปลี่ยนแปลงไปจากที่วิเคราะห์ไว้เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว นะครับ เนื่องจาก ตอนนี้ มองไปที่กราฟมีแนวโน้มจะเปลี่ยนเทรนกลับมาเป็นขาลงแล้วหลังจากไม่สามารถยืนเหนือ เป็นแท่ง Week เขียวต่อเนื่องไม่สำเร็จ ทำให้เทรนของกราฟตอนนี้ ทั้ง H1 และ H4 ได้ปรับตัวลงมาเป็นเทรนขาลง เรียบร้อยแล้วทำให้แนวโน้มตอนนี้ มีโอกาศที่จะเทลงไปต่อเนื่องมากกว่า จากแนวโน้มกราฟที่เปลี่ยนกลับลงมาเป็นเทรนขาลงนะครับ แม้ว่า แท่ง Week ของสัปดาห์ก่อนหน้า จะยังสามารถยืนค้ำราคาอยู่ได้ก็ตามแต่ก็ยังมโอกาศที่กราฟจะเทลงไปทดสอบและลงต่อไปได้เช่นกันนะครับ สำหรับวันนี้ แอดมินมีจุดที่น่าสนใจ ที่ จะบ่งบอกว่ากราฟจะเทลงไปเลย หรือ ขึ้นต่อ ให้พิจารณา นะครับ เป็นสัญญานของกราฟเลยก็ว่าได้ มาดูกันครับ ว่าจุดไหน บ้างสำหรับวันนี้

ก่อนอื่นต้องบอกว่าวันนี้ Signal จะออกเป็น Sell นะครับ โดยจุดเข้านั้นรอกราฟดีดมาแถวๆ แนว 1.1245-1.1250 ซึ่งเป็นแนวรับเก่า และตอนนี้เป็นแนวต้านใหม่นะครับ โดยมี Stop loss ที่ไม่ไกล นะครับ ที่ประมาณ 1.1290 ครับ และลุ้นให้กราฟเทลงไปต่อเนื่อง ที่ ราคาประมาณ 1.1160 นะครับ ซึ่ง 2 จุด ที่กล่าวมานี้ เป็นจุดที่จะเป็นจุดเปลี่ยนของกราฟ นะครับ โดยหลังจากนี้ ถ้ากราฟ สามารถ กลับตัวขึ้นไปที่ 1.1290 ขึ้นไปได้กราฟก็จะขึ้นไปต่อ ที่ 1.1450 ได้ ครับแน่นอนครับ แต่ ในทางกลับกันถ้า ในสัปดาห์นี้กราฟลงไปได้ต่ำกว่า 1.1160 ได้ซึ่ง ตรงนี้ จะเป็นจุดที่ต่ำกว่า แท่ง Master Candle Week แล้ว ตรงนี้กราฟก็จะ เทลงไปแรง ครับ ซึ่งถ้าราคาหลุดตรงนี้ไปได้ก็อาจจะลงไปถึง 1.1050 ได้ครับ ดังนั้น โดย วิเคราะห์จากแนวรับแนวต้านที่มาจากแท่ง Master Candle ใน H4 และ Week นะครับ สำหรับวันนี้ นอกจากมี signal Sell และจะมี Signal Buy stop ในกรณีที่กราฟจะขึ้นไปเหนือ 1.1290 และมีแนวโน้มที่จะ เบรคขุึ้นไปต่อด้วย นะครับ แต่หากลงไปได้ตามแผนการเทรดของวันนี้ก็จะได้ RR ที่คุ้มกว่า ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1250 1.1290 1.1180 1.1150
Signal 2 Buy Stop 1.1290 1.1200 1.1350 1.1400

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

g*/- ขอบคุณค่ะ วันนี้คงจะอึดๆตามสไตรวันจันทร์ อิอิ  g*/-

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,416

ทองคำ ครับ Signal [email protected] SL@1352 TP1@1330 TP2@1323

Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดค่ะ ช่วยวิเคราะห์ AUD/JPY ให้หน่อยสิค่ะ cheetah* cheetah*

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

HFcopy ระบบ Copytrade สุดเทพของ HOT FOREX

HF Copy เติบโตขึ้นอย่างรวดเร็ว ณ ปัจจุบันมีเทรดเดอร์ทั่วโลกให้ความสนใจ HF Copy กันเป็นจำนวนมาก
ด้วยระบบการจัดการและผลงานเทรดที่ดีของ Strategy Providers โดยที่ล่าสุดเทรดเดอร์ชาวไทยก็โชว์สกิลขั้นเทพด้วยผลงานที่สุด HOT !!
ติดอันดับ TOP 5 ของโลก !! ใน HFcopy

สำหรับเทรดเดอร์ท่านใดที่ไม่มีเวลาเฝ้ากราฟหรือไม่มีเวลาเทรดเองสามารถเข้ามาสมัครเปิดบัญชีเป็น Follower เพื่อ Copy Trade จากเทรดเดอร์ที่มีผลงานดีๆแล้วนอนรอรับผลกำไรได้ง่ายๆ หรือ เทรดเดอร์ท่านใดต้องการแสดงศักยภาพก็สามารถสมัครเป็น Strategy Providers เพื่อรับส่วนแบ่ง % กำไรเป็นรายได้เพิ่มอีกช่องทางกันได้

ขั้นตอนการเปิดบัญชี HFcopy https://traderider.com/index.php/topic,11566.0.html

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

โปรโมชั่น AM Broker

รับโบนัสประจำปีคงที่ 12% กับ AM Broker

เพียงแค่ฝากเงินเข้าบัญชีเทรดก็ได้รับโบนัส 12% ต่อปีโดยไม่มีความเสี่ยงใดๆ

โบนัสเงินฝาก 25%

รับโบนัสเพิ่มทันที 25% ของเงินฝาก เมื่อทำการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด AM Broker

โบนัสเงินฝาก 50% สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิก Traderider.com เท่านั้น

เปิดบัญชี AM Broker ผ่านลิ้งค์บอร์ดเรา รับสิทธิพิเศษ โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500 USD  โบนัสสามารถใช้ในการเทรดได้

เปิดบัญชี AM Broker ==> https://traderider.com/index.php/topic,14487.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

วันจันทร์แล้วเหรอเนี่ย

Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

แอดครับ ขอ E/G หน่อยครับ

แนวทาง

ขอบคุณครับ