กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 14 มิถุนายน 2562 ย่อมาครึ่งแท่ง Week แล้วบินฉีกทุกแนวต้าน V2 ^_^

• 122 replies
  • 23,299 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 14 มิถุนายน 2562 ย่อมาครึ่งแท่ง Week แล้วบินฉีกทุกแนวต้าน V2 ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1278
Daily Pivot=1.1283
Fibo 50 Daily=1.1285

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1296 S1 = 1.1250
R2 = 1.1318 S2 = 1.1210
R3 = 1.1340 S3 = 1.1180
R4 = 1.1400 S4 = 1.1150
R5 = 1.1450 S5 = 1.1120

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็รู้สึกผิดหวังกับกราฟสักหน่อย ที่แทบไม่วิ่งเลย ตลอด 4 วันมานี้แล้วก็ลากยาวมาจนถึงวันศุกร์นี้ จนได้แบบที่แทบไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับกราฟมีเพียงการย่อมาตามเทคนิคเท่านั้นเองสำหรับเมื่อวานข่าวแดง ของ CHF แทบไม่มีผลกระทบอะไรกับกราฟเลย มาลุ้นกันครับ วันนี้ข่าวแดงจากตารางของ forexfactory 19.30 USD Core Retail Sales m/m และ USD Retail Sales m/m ส่วนเวลา 19.55 GBP    BOE Gov Carney Speaks ประธานธนาคารกลางอังกฤษจะออกมาแถลงการณ์อะไรต้องจับตากันอีกที ครับ แต่วันนี้ เชื่อว่าเป็นวันศุกร์ น่าจะวิ่งได้แรง กว่าทุกวันอยู่นะครับ แต่ อย่า เป็นวันศุกร์ปลอม เอาวันจันทร์มาแทนแบบนี้ก็จะเหงาหงอยกันไปหน่อย นะ ยังไงต้องลุ้นกันนะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟทางเทคนิคนั้นยังไม่เปลี่ยนแปลงกราฟย่อมารับตามแผนแล้วเหลือแค่บินตามแผนเท่านั้น นะครับ ตอนนี้ วันนี้มาลุ้นกันต่อกับกราฟวันศุกร์ ครับ

แนวโน้มกราฟโดยรวมยังคงมีแนวโน้ม ต่อเนื่องจากที่วิเคราะห์ไว้เมื่อวานนะครับกราฟที่ย่อมาตอนนี้ไม่ว่าจะย่อมาด้วยเหตุผลใดแต่ แอดมินก็ยังมองว่าเป็นการย่อตัวมาเพื่อขึ้นต่อไปนะครับเหตุผลจากรุปที่ 1 ทีแนบมานะครับอาจจะใช้ เป็นแท่ง Week กันเลยทีเดียวแต่เป็นแท่ง week ที่มีพลังงานแบบมีนัยยะ ครับ เริ่มจากตัวแท่ง Week สามารถโผล่พ้นกลุ่มแท่งเทียน Sideway ก่อนหน้าได้แบบที่ ใช้หลังในแท่งเดียวสามารถกลบ ได้ 6 แท่งเลยทีเดียว ดังนั้นโดยธรรมชาติ ของกราฟแล้วกราฟ ลักษณะนี้ มักจะไปต่อได้ ที่ 1 เท่าของแท่ง Master ครับ อาจจะพากราฟไปได้ถึง 1.1534 ได้เลย ทีเดียวอย่างไรต้องติดตามกันครับ แต่ ระยะย่อของกราฟนั้น วันนี้แอดมินมองว่ากราฟน่าจะย่อมาสักครึ่งแท่งของ แท่ง Week ที่กล่าวถึงนะครับ โดยสามารถดูรูปประกอบได้จากภาพ 1 ในการใช้ fibonacci วัดระยะการ Swing ที่พอจะเป้นไปได้นะครับ และอีกด้านหนึ่งกราฟได้โผล่พ้น เส้นกลาง ของ Bollinger band ของ TF Week ไปเรียบร้อยแล้ว ดังนั้น วันนี้ จากเทคนิค ที่กล่าวมา นะครับ กราฟมีโอกาศที่ จะย่อลงไปได้ถึง 1.1255 ก่อนที่จะบินขึ้นไปนะครับ ให้เผื่อระยะ Swing มาตรงนี้ด้วยนะครับสำหรับ Signal ในวันนี้

สำหรับ Signal วันนี้ก็ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับ ตอนนี้ถ้าท่านใดยังไม่ได้เข้านะครับ ก็เข้าได้เลย นะครับ ตอนนี้ แต่ อย่างไรก็ตามให้เผื่อการที่ กราฟ Swing ลงไปสัก 1.1250-1.1260 เพื่อไปทดสอบแนว รับต้านเดิม ซึ่งตอนนี้กลายเป็นแนวรับใหม่นะครับ ตรงนี้เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle Week นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1270 1.1210 1.1380 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Leeliwu ที่ 14, มิถุนายน  2019, 10:01:35 AM
(TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ ครับ ท่าน ขอมุมมองกราฟจากท่านด้วย นะครับ วันนี้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

ทองมีแนวโน้มจะไป 1360 นะครับ

**6105** **6105**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ถ้าวันนี้ไม่วิ่ง..จะทิ้ง EU ไปหาคู่อื่นละ..งอลลลลล... xc3* xc3* xc3*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 14, มิถุนายน  2019, 10:02:34 AM
อ้างจาก: Leeliwu ที่ 14, มิถุนายน  2019, 10:01:35 AM

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ ครับ ท่าน ขอมุมมองกราฟจากท่านด้วย นะครับ วันนี้

อ้างจาก: Leeliwu ที่ 14, มิถุนายน  2019, 07:46:43 AM
มาแบบไวๆ ไปไวๆ โอ้ยง่วง

วันศุกร์ จะคลานจากวันอังคารรึป่าว กราฟไปได้ 2 ทาง รอบ่ายๆเย็นๆครับ

**6105** **6105**

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** จะเข้าโหมดฮีลตัวเองอีกแล้ว ขยับลงเรื่อยๆ
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

karaket

ขอบคุณครับแอด  สามวันแล้วเด้อ ไปได้แล้ว (TH)** (TH)** **hulk3** **hulk3**

ใช้ EMA 50&100 ใน TD Day + Stoch และ Sar

ผมว่ามีสวิงไปตัด Sar 0.02 ใน TF Day แล้วสวิงราคากลับอยู่เหนือ SMA12 ใน TF Day

ประกอบกับทองราคาขึ้นพรวดๆ

ล่อให้ซื้อ USD แล้วไปขายแพงๆ

--

เช้าๆ มาก็ได้ละ 5pips  แต่มันดันลงไป 10pips  xc3* xc3*

ขอบคุณค่ะแอ๊ด ยังไม่กล้าบาย รอย่อมาสัก 2550  Hulk 2** **hulk3**

เหมือนรออะไรสักอย่าง  **6004**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm