กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 14 มิถุนายน 2562 ย่อมาครึ่งแท่ง Week แล้วบินฉีกทุกแนวต้าน V2 ^_^

• 122 replies
  • 23,496 views
*

bigbank55

Eu จบแล้วครับ ทุบทองต่อเลย  ็Hip**

))/* ))/* ))/*...ทอง กินทั้งขึ้น ทั้งล่อง..ทองพอร์ตเดียว คุ้ม GU GJ สองพอร์ต...รอดตัวไป..
ส่วน EU รอดได้ด้วยตัวของ EU เองเพราะรีบกลับตัวทัน... xc8* xc8*..
ขอบคุณแอดมินและทีมงาน ตลอดจนเพื่อนๆทุกท่าน..ที่ได้ให้ประสบการณ์และความรู้ค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,097
ทรัมป์ฟุ้งดาวโจนส์พุ่ง 10,000 จุด หากเฟดไม่ขึ้นดอกเบี้ย: ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์กล่าวในวันนี้ว่า ดัชนีดาวโจนส์จะพุ่งขึ้นอีก 10,000 จุด ถ้าหากนายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ไม่ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย และไม่มีการใช้มาตรการคุมเข้มเชิงปริมาณ (QT)

ปธน.ทรัมป์ยังระบุว่า ตัวเลขผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) ของสหรัฐจะเพิ่มขึ้น 1.5% ถ้าหากเฟดยังคงใช้นโยบายการเงินที่ผ่อนคลาย

ที่ผ่านมา ปธน.ทรัมป์มักวิพากษ์วิจารณ์นโยบายของนายพาวเวล แม้ว่าปธน.ทรัมป์เป็นผู้เสนอชื่อนายพาวเวลเข้ารับตำแหน่งประธานเฟดในปีที่แล้ว
"เขาเป็นคนที่ผมเลือก และผมไม่เห็นด้วยกับเขาอย่างสิ้นเชิง ถึงแม้เฟดมีความเป็นอิสระ แต่ผมก็ไม่พอใจต่อสิ่งที่เขาทำ" ปธน.ทรัมป์กล่าว

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ

- Trump says stock market would be '10,000 points higher' if Fed didn't raise rates : https://www.cnbc.com/2019/06/14/trump-says-stock-market-would-be-10000-points-higher-if-fed-didnt-raise-rates.html

"กลาโหมสหรัฐ-เฟด"ขอความเป็นอิสระจากการเมือง

ไมเคิล กาเพ็น จากบาร์เคลย์ส รีเสิร์ช ให้ความเห็นว่า สิ่งที่ทรัมป์พูดอาจทำให้เกิดคำถามถึงความเป็นอิสระของเฟด และอาจมองได้ว่า นี่คือความพยายามแทรกแซงนโยบายการเงิน

ในยุคที่สหรัฐมีผู้นำชื่อ "โดนัลด์ ทรัมป์ "มักมีประเด็น"ความเป็นกลาง"ทางการเมือง หรือ การเรียกร้องขอความเป็นอิสระในการทำงานให้ได้ยินเป็นระยะๆ ล่าสุดกระทรวงกลาโหมของสหรัฐออกเมมโมย้ำเตือนกองทัพต้องเป็นกลางทางการเมืองหลังเกิดปมวิจารณ์ ทำเนียบขาวขอกองทัพเรือช่วยซ่อนเรือ "จอห์น แมคเคน" เพราะผู้นำไม่ปลื้ม
แพทริค ชานาแฮน รักษาการรัฐมนตรีกลาโหมสหรัฐ ออกบันทึกช่วยจำ 2 ฉบับถึงบุคลากรในกระทรวงทุกคน ทั้งทหารและพลเรือนในกระทรวง และทหารที่ประจำการในต่างประเทศ เพื่อย้ำเตือนให้ดำรงรักษาธรรมชาติของกองทัพที่จะไม่ยุ่งกับการเมือง

"ทุกคนปฏิญาณตนว่าจะปกป้องและคุ้มครองรัฐธรรมนูญแห่งสหรัฐอเมริกา และภารกิจของเราในการปกป้องและพิทักษ์ประเทศชาติ คือไม่ยุ่งการเมือง"ชานาแฮน กล่าว

บันทึกช่วยจำระบุด้วยว่า กระทรวงกลาโหมมีนโยบายยาวนานสนับสนุนให้บุคลากรกองทัพ ทำหน้าที่ของพลเมือง รวมถึงอนุญาตให้เข้าร่วมกิจกรรมทางการเมืองบางอย่างได้ แต่ถึงอย่างนั้น นโยบายและธรรมเนียมปฏิบัติของกระทรวงกลาโหม ยังมีความชัดเจนเรื่องขีดจำกัดของกิจกรรมทางการเมืองแบ่งพรรคแบ่งพวก หรือการกระทำที่บ่งถึงผู้อุปถัมภ์กระทรวง การเห็นด้วยหรือการรับรองผู้สมัคร การหาเสียงหรือเป้าหมายทางการเมือง

ชานาแฮน ยืนยันเมื่อวันอาทิตย์ (9มิ.ย.)ที่ผ่านมาว่า ทำเนียบขาวประสานไปยังกองเรือที่ 7 แห่งกองทัพเรือสหรัฐ ซ่อนเรือพิฆาตติดขีปนาวุธนำวิถี ยูเอสเอส จอห์น เอส. แมคเคน ที่ฐานทัพเรือในญี่ปุ่น ให้พ้นจากสายตาของประธานาธิบดีทรัมป์ ระหว่างเยือนญี่ปุ่น เมื่อเดือนที่แล้ว แต่ท้ายสุดแล้ว ไม่มีการปฏิบัติตามคำร้องขอนี้

รักษาการณ์รัฐมนตรีกลาโหม ตอบคำถามเรื่องบันทึกช่วยจำว่า สิ่งที่เขาต้องการจะทำหลังเกิดเรื่องแมคเคน คือย้ำเตือนทุกคนว่าจะไม่ทำให้กองทัพเป็นการเมือง

ทั้งนี้ แมคเคน ได้รับการยกย่องทั้งในฐานะฮีโรทหารผ่านศึกสงครามเวียดนาม และเสาหลักทางการเมือง แต่มีความสัมพันธ์ไม่ดีนักกับประธานาธิบดีทรัมป์ ผู้ไม่เคยเป็นทหารรับใช้ชาติ แต่ล้อเลียนสถานะฮีโร่สงครามของส.ว.อาวุโสของรีพับลิกันท่านนี้ ขณะที่แมคเคน ก็ถอนการสนับสนุนทรัมป์ในศึกเลือกตั้งประธานาธิบดี ปี 2559

ก่อนจะจากไปด้วยมะเร็งสมองในวัย 81 ปีเมื่อเดือนสิงหาคมปีที่แล้ว แมคเคน เคยออกปากว่า ไม่ต้องการให้ทรัมป์ไปร่วมงานศพ ส่วนทรัมป์ แม้ว่าคู่ปรับจากไปแล้ว ก็ยังพูดเมื่อเดือนมีนาคมว่า เขาไม่เคยเป็นแฟนคลับของแมคเคน และจะไม่มีวันเป็น

ในส่วนของทรัมป์ ยืนยันว่าไม่เคยสั่งให้ซ่อนเรือ เพราะไม่สนใจว่าเรือพิฆาตจะมีเรือแมคเคนหรือไม่ แต่เรื่องนี้ ทำให้นึกถึง เจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)ที่ถูกประธานาธิบดีทรัมป์ วิจารณ์บ่อยครั้งจนกลายเป็นเรื่องปกติไปแล้วแถมหนักมือขึ้นเรื่อยๆ จนเกิดข้อกังวลกันว่า เฟดอาจตกเป็นเครื่องมือทางการเมือง

ทรัมป์ ไม่ใช่แค่เรียกร้องให้เฟดลดอัตราดอกเบี้ย แต่ยังตั้งคนสนิท 2 คนไปนั่งในคณะกรรมการบริหารเฟด ทั้งสตีเฟน มัวร์ วัย59 ปี นักเศรษฐศาสตร์อดีตที่ปรึกษาทีมหาเสียงของทรัมป์ และเฮอร์แมน เคน วัย 73 ปี อดีตคณะกรรมการบริหารเฟดสำนักงานแคนซัสซิตี้ และอดีตประธานคณะเจ้าหน้าที่บริหาร (ซีอีโอ) เครือร้านพิซซ่า

ทำเนียบขาวไม่เคยกดดันเฟดแบบนี้เลยนับตั้งแต่ทศวรรษ 70 ตอนนั้นก่อนที่อดีตประธานาธิบดีริชาร์ด นิกสัน จะลงเลือกตั้งอีกครั้งในปี 2515 ซึ่งเขาเคยกดดันอาร์เธอร์ เบิร์นส ประธานเฟดให้ลดอัตราดอกเบี้ย

ทิม ดาย อาจารย์เศรษฐศาสตร์จากมหาวิทยาลัยออริกอน ผู้เชี่ยวชาญด้านธนาคารกลาง มองว่า ความเป็นอิสระของเฟดถูกสั่นคลอนมากที่สุดในรอบหลายสิบปี

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

อ้างจาก: bigbank55 ที่ 15, มิถุนายน  2019, 12:09:08 AM
Eu จบแล้วครับ ทุบทองต่อเลย  ็Hip**

ออก lot ขนาดนี้เป็นเศรษฐีไปแล้วมั้งครับ  ็Hip** ็Hip**
หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

CASE Forex

• 17,125
อ้างจาก: TaPepper ที่ 15, มิถุนายน  2019, 03:50:33 PM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 15, มิถุนายน  2019, 12:09:08 AM

ออก lot ขนาดนี้เป็นเศรษฐีไปแล้วมั้งครับ  ็Hip** ็Hip**
))/* ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

bigbank55

อ้างจาก: TaPepper ที่ 15, มิถุนายน  2019, 03:50:33 PM

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ
Size lots ขึ้นอยู่กลับ พอร์ตและ ระยะเวลาการเทรดคับ ถ้าผม buy  0.01 ตอน Scalping Sell กลับ ก้อเป็น 0.02 อาจจะเพิ่มลอต หรือเพิ่มจำนวนไม้เอาครับ
บางพอร์ตเพิ่งเริ่ม ก้อ 0.01 ครับ บางพอร์ตเทรดมานานแล้ว ลอตมันก็ใหญ่ขึ้น ตามระบบที่วางไว้นี่แหล่ะครับ

แต่เวลา แคปไปคุยกับคนอื่น คนก้อชอบมองว่า ลอตใหญ่คือคนเก่ง ลอตเล็ก คืนคนหัดเทรด จริงๆ ไม่เกี่ยวคับ สำหรับผม ลอตเท่าไหร่ไม่สำคัญหรอกคับ ประเด็นที่ ราคาดีมั้ย ถูกทางหรือเปล่า แค่นี้คับ

/*CC 555+ ็Hip**

*

admin

• 80,617
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 16, มิถุนายน  2019, 07:42:16 AM

Size lots ขึ้นอยู่กลับ พอร์ตและ ระยะเวลาการเทรดคับ ถ้าผม buy  0.01 ตอน Scalping Sell กลับ ก้อเป็น 0.02 อาจจะเพิ่มลอต หรือเพิ่มจำนวนไม้เอาครับ
บางพอร์ตเพิ่งเริ่ม ก้อ 0.01 ครับ บางพอร์ตเทรดมานานแล้ว ลอตมันก็ใหญ่ขึ้น ตามระบบที่วางไว้นี่แหล่ะครับ

แต่เวลา แคปไปคุยกับคนอื่น คนก้อชอบมองว่า ลอตใหญ่คือคนเก่ง ลอตเล็ก คืนคนหัดเทรด จริงๆ ไม่เกี่ยวคับ สำหรับผม ลอตเท่าไหร่ไม่สำคัญหรอกคับ ประเด็นที่ ราคาดีมั้ย ถูกทางหรือเปล่า แค่นี้คับ

ยอดเยี่ยม ครับ
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigbank55

อ้างจาก: admin ที่ 16, มิถุนายน  2019, 07:54:13 AM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 16, มิถุนายน  2019, 07:42:16 AM

ยอดเยี่ยม ครับ
็Hip**

ขอบคุณคับท่านแอดมิน สู้นะค้าบ   Hulk 2**

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**
ตื่นมาแต่เช้า EU ที่ buy ทิ้งไว้วันก่อน 1 ไม้ เริ่มบวก เดี๋ยวก็รู้ว่าหมู่หรือจ่า... 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,617
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 17, มิถุนายน  2019, 05:28:36 AM
อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**
ตื่นมาแต่เช้า EU ที่ buy ทิ้งไว้วันก่อน 1 ไม้ เริ่มบวก เดี๋ยวก็รู้ว่าหมู่หรือจ่า... 555+

สวัสดีครับพี่ ตื่นเช้าจังครับ
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Knock59

• 1,034
 ็Hip** หวัดดีเช้าวันจันทร์ครับ. โชคดีรำ่รวยๆ ด้วยกันทุกท่านนะครับ  *PIg**

*

admin

• 80,617
อ้างจาก: Knock59 ที่ 17, มิถุนายน  2019, 06:13:15 AM
็Hip** หวัดดีเช้าวันจันทร์ครับ. โชคดีรำ่รวยๆ ด้วยกันทุกท่านนะครับ  *PIg**

สวัสดี ครับท่าน
็Hip** ็Hip**

/**33   สวัสดีค่ะทุกท่าน น้องว่าน้องตื่นเช้าเเล้วนะ พี่ๆ ตื่นเช้ากว่าอีก อิอิ  /**33

*

admin

• 80,617
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 17, มิถุนายน  2019, 06:39:24 AM
/**33   สวัสดีค่ะทุกท่าน น้องว่าน้องตื่นเช้าเเล้วนะ พี่ๆ ตื่นเช้ากว่าอีก อิอิ  /**33

สวัสดีจ้าคุณ น้อง วันนี้ ไฟแรง
็Hea** ็Hea**

*

bigbank55

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 17, มิถุนายน  2019, 05:28:36 AM

ไม่ขึ้น ก้อลงครับ เชื่อผม ผมเรียนมา   xc8* ็Hea**