กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วีดีโอสอนเขียน MQL5 สำหรับทำอีเอ MT5

• 4 replies
  • 5,898 views
วีดีโอสอนเขียน MQL5 สำหรับทำอีเอ MT5
« เมื่อ: 14, มิถุนายน 2019, 12:02:02 AM »

ลองดู video ของลุงคนนี้ครับ แกสอนท่าง่ายมาก  xc8*

ดูแล้วทำอีเอ basic ได้เลย

videos

แต่ advance ยากๆ คงต้องจ้างโปรแกรเมอร์ทำดีกว่านะ

*

admin

• 80,574
Re: วีดีโอสอนเขียน MQL5 สำหรับทำอีเอ MT5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2019, 09:21:10 AM »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: วีดีโอสอนเขียน MQL5 สำหรับทำอีเอ MT5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2019, 10:56:07 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 14, มิถุนายน  2019, 09:21:10 AM
ขอบคุณมากครับผม

เครื่องมือเขียน Forex EA สำหรับ Metatrader 5 Mt5

(TH)** (TH)**

ครับ

เห็นแกสอนง่ายดี เหมาะสำหรับมือใหม่ครับ

แต่ละอันมันจะเป็น basic นะครับ เวลาใช้ก็เอามาประกอบกันและประยุกต์เอา ถ้าต้องการทำเป็นอีเอซับซ้อนขึ้น

ฝากกระทู้ใหม่ เขียน EA MQL5 admin ทำเป็นรวมสคริปแต่ละฟังชั่น มาให้มือใหม่ เอามาประกอบกัน ตัดแล้วแปะ ก็น่าจะดีนะครับ
ประมาณว่า รวบรวม แต่ละฟังชั่นมาให้ประกอบ น่าจะง่าย ต่อการเอาไปดัดแปลงใช้งาน เช่น กลุ่ม trailing stop  หรือเรียกใช้ อินดี้พื้นฐานที่มีมากับ MT5
ไปลอกๆ ของฝรั่งที่มีอยู่แล้วมารวมกันก็ได้ครับ ง่ายดี  ผมก็ใช้วิธีไปค้นหาเอา code ฝรั่งที่มีแล้วมา ก็อปบางส่นแล้วก็เอามาแปะใช้ครับ  (เขียนเองไม่เป็น)

*

admin

• 80,574
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2019, 11:00:58 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 14, มิถุนายน  2019, 10:56:07 AM
อ้างจาก: admin ที่ 14, มิถุนายน  2019, 09:21:10 AM
ขอบคุณมากครับผม

เครื่องมือเขียน Forex EA สำหรับ Metatrader 5 Mt5

ครับ

เห็นแกสอนง่ายดี เหมาะสำหรับมือใหม่ครับ

แต่ละอันมันจะเป็น basic นะครับ เวลาใช้ก็เอามาประกอบกันและประยุกต์เอา ถ้าต้องการทำเป็นอีเอซับซ้อนขึ้น

ฝากกระทู้ใหม่ เขียน EA MQL5 admin ทำเป็นรวมสคริปแต่ละฟังชั่น มาให้มือใหม่ เอามาประกอบกัน ตัดแล้วแปะ ก็น่าจะดีนะครับ
ประมาณว่า รวบรวม แต่ละฟังชั่นมาให้ประกอบ น่าจะง่าย ต่อการเอาไปดัดแปลงใช้งาน เช่น กลุ่ม trailing stop  หรือเรียกใช้ อินดี้พื้นฐานที่มีมากับ MT5
ไปลอกๆ ของฝรั่งที่มีอยู่แล้วมารวมกันก็ได้ครับ ง่ายดี  ผมก็ใช้วิธีไปค้นหาเอา code ฝรั่งที่มีแล้วมา ก็อปบางส่นแล้วก็เอามาแปะใช้ครับ  (เขียนเองไม่เป็น)

ครับผม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ น่าจะให้ Programmer เราเป็นคนดำเนินการให้ ครับ
น่าจะช่วย ได้เยอะเลย
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

teeneetrader

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2019, 12:11:17 PM »
ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**