กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Free Swap ของ FBS เป็น บัญชี Free Swap จริงหรือไม่มี ทำอย่างไรจึงจะไม่โดน FBS เก็บค่า Swap

• 0 replies
  • 6,449 views
*

admin

• 80,419
Free Swap ของ FBS เป็น บัญชี Free Swap จริงหรือไม่มี ทำอย่างไรจึงจะไม่โดน FBS เก็บค่า Swap

สำหรับลูกค้า FBS นะครับ ที่ต้องการ บัญชี Free Swap ก็สามารถที่จะเปิดใช้งาน บัญชี Free Swap ได้ตาม ที่ FBS ได้ โปรโมตไว้จริง ครับ แต่ มีข้อแม้ว่า คุณต้องห้ามถือ Position เกิน 2 วัน เพราะหลังจากนั้น FBS อาจจะเก็บค่าธรรมเนี่ยมจากการเปิด ออเดอร์ เกิน 2 วัน ของท่านดังนั้น นะครับ ท่านที่ จะใช้ บัญชี Free Swap ของ FBS ต้อง รับทราบและพิจารณาเงื่อนเขาตรงนี้ให้ดี ก่อนที่จะเปืดใช้บริการ นี้ เทคนิคง่ายๆ เลยก็คือ เปิด 2 วันแล้วก็ปิด เปิดใหม่ ครับสำหรับท่าน ที่ไม่อยากจะเสีย ค่าธรรมเนียม แต่โดยรวมแล้ว แอดมินคิดว่าไม่คุ้มนะครับเพราะ ถ้าเปิดใหม่ก็ต้องโดน ค่า Spread ใหม่อยู่ดี ดังนั้น อย่าเปิดใช้เลยจะดีกว่า นะครับผม

เงื่อนไขอื่นๆของ บัญชี Free Swap

ทำไมมันจึงเป็นสิ่งที่ดีสำหรับคุณ
สิ่งนี้ช่วยลดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม และทำให้ง่ายในการนำกลยุทธ์การซื้อขายระยะยาวไปใช้ เนื่องจากค่าสว็อปจะมีค่าเป็น 0 เสมอ โดยไม่คำนึงถึงทิศทาง
ทฤษฎีและตัวอย่างเพียงเล็กน้อย
ค่าสว็อป คืออะไร?
ค่าสว็อป เป็นค่าธรรมเนียมสำหรับการเปิดโพสิชั่นข้ามคืน มันถูกสร้างขึ้นบนพื้นฐานของอัตราดอกเบี้ยของธนาคารกลางในประเทศนั้น ประเทศเจ้าของสกุลเงินที่คุณกำลังจะเทรด
แล้วมันทำงานอย่างไร?
เมื่อทำการเทรดคู่สกุลเงิน EUR-USD คือคุณยืม USD เพื่อซื้อยูโร EUR
สมมติว่าอัตราดอกเบี้ยธนาคารกลางสหรัฐอเมริกาเป็น 1.5% และอัตราการฝากเงินของธนาคารกลางยุโรปเป็น 0.5%
ถ้าคุณยืม $100,000 จากธนาคารกลางอเมริกาเพื่อทำการฝาก €95000 เข้าบัญชีในธนาคารกลางของยุโรป ดังนั้นในแต่ละครั้งที่มีการโอนย้ายโพสิชั่นผ่านเที่ยงคืน คุณจะต้องจ่ายอัตรา 1.5% ของเงินกู้ยืมธนาคารกลางของอเมริกา แล้วรับดอกเบี้ย 0.5% ฝากเงินในธนาคารกลางยุโรป
บริการฟรีค่า Swap ใช้ได้กับทุกเครื่องมือซื้อขายมั้ย?

บริการฟรีค่า Swap ใช้ได้กับเครื่องมือซื้อขายทั้งหมดยกเว้นเครื่องมือที่อยู่ในหมวด Forex Exotic และ CFD

ถ้าคุณไม่ต้องการเจอกับปัญหาเหล่านี้ เปิดบริการสว็อปฟรี และเทรดด้วยความสบายใจและสะดวกสบาย
รียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับบริการ สว็อปฟรี โปรดติดต่อทีมซับพอร์ตของเรา ได้ 24 ชั่วโมง ตลอด 7 วันทำการ

วิธีการเปิด "Swap-free" สำหรับบัญชีเทรดของคุณ:

Credit: Support FBS Help
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"