กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจกหนังสือ Forex ฟรี บทเรียน forex ความรู้พื้นฐาน forex ฉบับสมบูรณ์ กว่า 651 หน้า

• 18 replies
  • 31,430 views
*

admin

• 80,404
แจกหนังสือ Forex ฟรี บทเรียน forex ความรู้พื้นฐาน forex ฉบับสมบูรณ์ กว่า 651 หน้า

สวัสดีสมาชิกทุกท่านวันนี้ได้ไปหาหนังสือ มาแจกครับ หนังสือ Forex ฟรี บทเรียน forex ความรู้พื้นฐาน forex ฉบับสมบูรณ์ กว่า 600 หน้า โดยแปลโดยคุณ Mamay แปลเนื้อหามาจาก Babypips.com ซึ่งผู้ที่ออกทุนในการทำหนังสือเล่มนี้ให้ นักเทรด Forex ชาวไทยได้อ่านกัน ในแบบเวอร์ชั่นภาษาไทย ก็คือ ผู้คร่ำหวอด ในวงการ forex เมืองไทยมาอย่างยาวนานอีกทั้งเป็นวิทยากร XM มาอย่างยาวนานมี Fanclub ติดตามอยู่ตลอดคือ พี่ Sompop Jittrakul เจ้าของเวปไซต์ Forex แห่งแรกในประเทศไทยในนาม www.thailandinvestorclub.com ซึ่งทางแอดมินได้ทำการ ขออนุญาติ ทั้งเจ้าของที่ให้ทุนแปล และ คนแปล คุณ Mamay เรียบร้อยแล้วดังนั้น ท่านที่อยากหาหนังสือ forex ดีๆ ฟรีๆ สักเล่มที่รวบรวมเนื้อหาเกี่ยวกับ forex ตั้งแต่ชั้น เตรียมอนุบาล จนถึงจบการศึกษาในปริญญาตรีกันเลยทีเดียว โดยเนื่้อหาคร่าวๆ ของหนังสือ คัมภีร์ forex หลักๆ ก็จะมี ดังนี้ครับ

1. Forex คือ อะไร
2. ทำไมเราจึงเทรด forex
3. Forex ทำเงินได้อย่างไร
4. สกุลเงิน ในตลาด forex
5. การวิเคราะห์เทคนิคการเทรด forex
6. การวิเคราะห์ ข่าวสาร forex
7.การวิเคราะห์ ด้วยปัจจัยพื้นฐาน Fundamental
8. หน่วยงานที่ดูแลกำกับ โบรกเกอร์ Forex
9. การเลือก โบรกเกอร์ Forex
10.Money Management forex

ซึ่งรายการที่ลิสมาตามด้านในนั้น เป็นเพียงข้อมูลคร่าวๆ จากหนักสือ คัมภีร์ forex เท่านั้น เนื้อหาที่จำเป็นทุกอย่างที่เกียวกับการเทรด forex สามารถหาได้จากหนังสือเล่มนี้
ดัง Slogan ของหนังสือเล่มนี้ที่ ว่า "อ่านไม่จบครบ 3 รอบ อย่าริอาจเทรด FOREX" เนื้อหาโดย : BABYPIPS.COM , แปลโดย : MAMAY

Download หนังสือ คัมภีร์ forex กันได้ที่ไฟลน์แนบเลย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arm

• 30
อ้างจาก: admin ที่ 13, มิถุนายน  2019, 08:28:43 AM

สวัสดีสมาชิกทุกท่านวันนี้ได้ไปหาหนังสือ มาแจกครับ หนังสือ Forex ฟรี บทเรียน forex ความรู้พื้นฐาน forex ฉบับสมบูรณ์ กว่า 600 หน้า โดยแปลโดยคุณ Mamayแปลเนื้อหามาจาก Babypips.com ซึ่งผู้ที่ออกทุนในการทำหนังสือเล่มนี้ให้ นักเทรด Forex ชาวไทยได้อ่านกัน ในแบบเวอร์ชั่นภาษาไทย ก็คือ ผู้คร่ำหวอด ในวงการ forex เมืองไทยมาอย่างยาวนานอีกทั้งเป็นวิทยากร XM มาอย่างยาวนานมี Fanclub ติดตามอยู่ตลอดคือ พี่ Sompop Jittrakul เจ้าของเวปไซต์ Forex แห่งแรกในประเทศไทยในนาม www.thailandinvestorclub.com ซึ่งทางแอดมินได้ทำการ ขออนุญาติ ทั้งเจ้าของที่ให้ทุนแปล และ คนแปล คุณ Mamay เรียบร้อยแล้วดังนั้น ท่านที่อยากหาหนังสือ forex ดีๆ ฟรีๆ สักเล่มที่รวบรวมเนื้อหาเกี่ยวกับ forex ตั้งแต่ชั้น เตรียมอนุบาล จนถึงจบการศึกษาในปริญญาตรีกันเลยทีเดียว โดยเนื่้อหาคร่าวๆ ของหนังสือ คัมภีร์ forex หลักๆ ก็จะมี ดังนี้ครับ

5. การวิเคราะห์เทคนิคการเทรด forex
7.การวิเคราะห์ ด้วยปัจจัยพื้นฐาน Fundamental
8. หน่วยงานที่ดูแลกำกับ โบรกเกอร์ forex
9. การเลือก โบรกเกอร์ forex

ซึ่งรายการที่ลิสมาตามด้านในนั้น เป็นเพียงข้อมูลคร่าวๆ จากหนักสือ คัมภีร์ forex เท่านั้น เนื้อหาที่จำเป็นทุกอย่างที่เกียวกับการเทรด forex สามารถหาได้จากหนังสือเล่มนี้
ดัง Slogan ของหนังสือเล่มนี้ที่ ว่า "อ่านไม่จบครบ 3 รอบ อย่าริอาจเทรด FOREX" เนื้อหาโดย : BABYPIPS.COM , แปลโดย : MAMAY

Download หนังสือ คัมภีร์ forex กันได้ที่ไฟลน์แนบเลย ครับ
ขอบคุณครับ admin

*

RJB

• 101
ขอบคุณมากๆครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับผม

(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ

อนาคต น่าจะมีคนเอามาทำเป็น หนังสือเสียง สำหรับคนไม่มีเวลาอ่านนะครับ ใช้วิธีเปิดฟังแทน ฟฟังได้ทุกที่ทุกเวลา

นั่งทำงานใส่หูฟังเพลงไปได้ (แอบเป็นเปิดฟอเร็กฟังแทน)  ฟังในรถ รถติดก็ฟังได้  มีประโยชน์มาก ช่วยลดการทำให้สายตาสั้นด้วย
โหลดใส่มือถือ ฟังได้ทุกเวลาทุกสถานที่ 

ฟังสัก 10 รอบ เหมือนคนแก่ฟังธรรมมะ โอ้ซึมซับ(ผมหลับก่อน)

*

natfx

• 257
ขอบตุณครับ แอต

อยากได้ app อ่าน PDF ภาษาไทย ครับ ตอนนี้เจอแต่อ่านภาษาอังกฤษ

App : eReader Prestigio: Book Reader
วินัย-MM-TREND-R/S

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: natfx ที่ 13, มิถุนายน  2019, 01:02:17 PM
ขอบตุณครับ แอต

อยากได้ app อ่าน PDF ภาษาไทย ครับ ตอนนี้เจอแต่อ่านภาษาอังกฤษ

App : eReader Prestigio: Book Reader

ยังไม่เคยเจอเลย ครับ ตอนนี้ ส่วนมากเสีย ตังซื้อ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
ว่างๆ ก็ Download ไปอ่านกันได้นะครับ หนังสือ "คัมภีร์ forex" ฉบับสมบูรณ์

็Hea** ็Hea**

...ขอบคุณค่ะ...  (TH)** (TH)** (TH)**
ลองโหลดมาอ่านไปบ้างแล้ว..สักสิบหน้าได้มั้งคะ.. /*CC /*CC /*CC

"อ่านไม่จบครบ 3 รอบ อย่าริอาจเทรด FOREX" ถ้าตามนี้ สงสัยอดเทรด..5555..
อ่านจบครบสามรอบ ยากมากมาย หนังสือหนาแค่ หกร้อยกว่าหน้าเอง นะคะ... xc3* xc3*  /*CC /*CC
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ทำไมโหลดไฟล์แล้วไม่ได้อ่ะครับ งง

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Richer ที่ 10, กุมภาพันธ์  2020, 08:12:04 PM
ทำไมโหลดไฟล์แล้วไม่ได้อ่ะครับ งง

มันโหลดมาเป็น winrar นี่ ครับ มันมี forex.rar ด้านล่าง ให้โหลดนะครับ
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 13, มิถุนายน  2019, 08:28:43 AM

สวัสดีสมาชิกทุกท่านวันนี้ได้ไปหาหนังสือ มาแจกครับ หนังสือ Forex ฟรี บทเรียน forex ความรู้พื้นฐาน forex ฉบับสมบูรณ์ กว่า 600 หน้า โดยแปลโดยคุณ Mamay แปลเนื้อหามาจาก Babypips.com ซึ่งผู้ที่ออกทุนในการทำหนังสือเล่มนี้ให้ นักเทรด Forex ชาวไทยได้อ่านกัน ในแบบเวอร์ชั่นภาษาไทย ก็คือ ผู้คร่ำหวอด ในวงการ forex เมืองไทยมาอย่างยาวนานอีกทั้งเป็นวิทยากร XM มาอย่างยาวนานมี Fanclub ติดตามอยู่ตลอดคือ พี่ Sompop Jittrakul เจ้าของเวปไซต์ Forex แห่งแรกในประเทศไทยในนาม www.thailandinvestorclub.com ซึ่งทางแอดมินได้ทำการ ขออนุญาติ ทั้งเจ้าของที่ให้ทุนแปล และ คนแปล คุณ Mamay เรียบร้อยแล้วดังนั้น ท่านที่อยากหาหนังสือ forex ดีๆ ฟรีๆ สักเล่มที่รวบรวมเนื้อหาเกี่ยวกับ forex ตั้งแต่ชั้น เตรียมอนุบาล จนถึงจบการศึกษาในปริญญาตรีกันเลยทีเดียว โดยเนื่้อหาคร่าวๆ ของหนังสือ คัมภีร์ forex หลักๆ ก็จะมี ดังนี้ครับ

8. หน่วยงานที่ดูแลกำกับ โบรกเกอร์ Forex

ดาวน์โหลดหนังสือไม่ได้แล้วเหรอครับ เพิ่งจะเริ่มหาความรู้   อยากได้ไฟล์หนังสือเล่มนี้มากครับ   รบกวนแอดมินช่วยหน่อยได้รึเปล่าครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: jackal2516 ที่ 16, มีนาคม  2020, 04:30:51 PM

ดาวน์โหลดหนังสือไม่ได้แล้วเหรอครับ เพิ่งจะเริ่มหาความรู้   อยากได้ไฟล์หนังสือเล่มนี้มากครับ   รบกวนแอดมินช่วยหน่อยได้รึเปล่าครับ

ยัง Download ได้ นะครับดู ล่างโพส เลย ครับ
แต่หาก ยัง ไม่เห็นให้ PM เมล มาครับ
(TH)** (TH)**

ไฟล์แนบอยู่ตรงไหนอ่ะแอดดด