กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 12 มิถุนายน 2562 HULK กำแหงสำแดงเดชบินไปสุดเขตดาวอังคาร^_^

• 116 replies
  • 20,589 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 12 มิถุนายน 2562 HULK กำแหงสำแดงเดชบินไปสุดเขตดาวอังคาร^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1327
Daily Pivot=1.1322
Fibo 50 Daily=1.1319

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1345 S1 = 1.1300
R2 = 1.1370 S2 = 1.1273
R3 = 1.1406 S3 = 1.1250
R4 = 1.1450 S4 = 1.1210
R5 = 1.1475 S5 = 1.1160

สวัสดีตอนเช้า วันอังคารนะครับ คงไม่ต้องมีคำบรรยายซ้ำๆให้มันลึกซึ้งมากกับกราฟ 2 วันที่ ผ่าน มาเรียกไดว่าหอยทากเป็นคริว วิ่งแข่งกันยังมันกว่ากราฟเลย ครับ หลังจากที่ สัปดาห์ที่ผ่านมาก็ถือว่าแรงนะครับกราฟขึ้นมาต่อเนื่อง ผ่านแนวต้าน ที่สำคัญ และ มาไซด์เวย์ 2 วันต่อเนื่องในสัปดาห์นี้และแล้ววันนี้ก็มีความหวังของหมู่บ้านได้เวลา ออกโรงแล้วนะครับ วันนี้มี ข่าวแดง ทั้ง เวลา 15.15 น.ตามเวลาประเทศไทย ที่ ลุง Mario Darghi จะออกมาแถลงการณ์ถึงนโยบาย การเงินของ Europe หรือ เรียกว่ากลุ่ม Eurozone นะครับ ซึ่งวันนี้ต้องจับตากันให้ดีทิศทางจะเป็นอย่างไร จากแถลงการณ์ของตาลุงดาร์กี้ คนนี้นะครับ ซึ่งแน่นอน ว่า ลุงน่าจะพูดถึงเรื่อง Tradewar ด้วยเหมือนกัน ซึ่งก็มีผลกระทบกับ Europe พอสมควร และ หลังจากนั้น เวลา 19.30 น.เตรียมรับแรงกระแทกกันต่อเนื่องกับ ข่าว Core CPI และ CPI ดัชนี้การเปลี่ยนแปลงราคาสินค้าและบริการ ของสหรัฐ เรียกว่า วันนี้เตรียมตัวรับแรงกระแทกกันได้เลย ครับเชื่อว่าตั้งแต่ วันนี้ จนถึง วันศุกร์ หอยทากจะได้เวลา ติด Turbo เสียที นะครับ วันนี้ มาว่ากันต่อกับแนวโน้มทางเทคนิค นะครับ ซึ่งวันนี้ ยังคงเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ ไม่มีอะไร ที่สำคัญเปลี่ยนแปลงจาก ทางเทคนิค ครับ

จากแนวโน้มที่กราฟยังทำ New High ได้อย่างต่อเนื่องทั้งสัปดาห์ที่ผ่านมานะครับ มาตอนนี้ที่กราฟค่อยๆลงนี่ส่วนมากมาจากแรงเทขายทำกำไร นะครับ ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวของกราฟที่แท้จริงออกมา แนวโน้มกราฟวันนี้ที่ Time Frame H1 และ H4 ยังเป็นเทรนขาขึ้นอย่างแข็งแกร่ง แม้ Ttime Frame Day จะยังเป็นขาลงแต่ก็มีโอกาศที่จะโดนทดสอบแนวต้านของเทรนด้วย TF H4 และ H1 ที่ดันกราฟขึ้นมาเหมือนกันนะครับ จากรูปที่แนบมารูปที่ 1 โดยรวมแล้วกราฟ EU สามารถ Breakout แนวต้านเดิมที่ 1.1260 ขึ้นมาแล้วยืนเหนือได้ และ ค่อนข้างที่ จะ Breakout ขึ้นไปแรง นะครับ แต่โดยธรรมชาติ ของกราฟ แล้ว เมื่อ Breakout แนวรับหรือ แนวต้านหลักใดๆ แล้วมักจะกลับมาทดสอบอยู่เสมอนะครับดังนั้น วันนี้ ถ้า จะ Buy ให้เผื่อระยะของกราฟไว้ที่ ราคา 1.1260-1.1270 ช่วงนี้ นะครับถ้า Buy ตรงไหนแล้วกราฟมาที่ราคาแนวนี้ก็ยังถือต่อได้อยู่นะครับ

จากรูปที่ 2 มาที่ เทคนิค Master Candle โดย Time Frame Week นะครับ จะเห็นว่ากราฟค่อนข้างที่จะขึ้นมาแรงพอสมควรเลยนะครับคือ ฝ่าแนวแท่งเทียน Sideway เดิมด้วย High ใหม่ แบบขึ้นมาแท่ง เดียวแล้วกลบทุกแท่งเลย เป็นสัญญานหนึ่งของการกลับตัวขึ้นของกราฟและ บ่งบอกว่าอาจะมีแรงซื้อดันกราฟขึ้นไปต่อได้นะครับดังนั้น แนวโน้มตอนนี้มีโอกาศที่จะขึ้นไปทำ nnew high ได้อักเช่นกันนะครับจากเทคนิค Master Candle ประกอบกับ ที่ Bollinger Band ของ TFweek กราฟ ตอนนี้ก็สามารถที่จะยืนเหนือเส้น BB week ตรงกลางได้แล้วหลังจากที่สัปดาห์ที่ผ่านมากราฟพยายามทดสอบอยู่หลายวันเช่นกันกว่าที่จะผ่านมาได้ นะครับโดยภาพรวมจาก TFweek กราฟก็ยังน่าจะขึ้นไปได้ต่อ ครับ
                            สำหรับแนวทางของกราฟวันนี้ ไม่ต้องรอนานมากครับรอ Buy แถว  1.1270-1.1280 ครับผมเนื่องจากวันนี้ ผมมองเรื่องการ Swing จากข่าวน่าจะมีแรงกระเพื่อมของข่าวทำให้กราฟ Swing ก่อนที่จะกลับขึ้นไปตามเทรน ที่กำลังขึ้นไปนะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1275 1.1220 1.1370 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่  (TH)**

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)**
เมื่อวานเมาหมัดน้องทอง..มึนหัวทั้งวัน ็Hip**
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

SP

• 933

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** ขอให้สวิงลงมาแรงๆ ให้ถึงซิก
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: neoz168 ที่ 12, มิถุนายน  2019, 10:41:45 AM
(TH)** (TH)** ขอให้สวิงลงมาแรงๆ ให้ถึงซิก

Signal เมื่อวาน ขาดไป 1 pips ก่อน บิน

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 12, มิถุนายน  2019, 10:21:33 AM
(TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่  (TH)**

สวัสดี ตอนเช้า ค่ะ คุณน้อง

g*/- g*/-

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 12, มิถุนายน  2019, 10:22:18 AM
เมื่อวานเมาหมัดน้องทอง..มึนหัวทั้งวัน ็Hip**

แอดก็เมา ครับ แหม สวิง ซะ
%%22 %%22

อ้างจาก: admin ที่ 12, มิถุนายน  2019, 10:55:16 AM
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 12, มิถุนายน  2019, 10:22:18 AM

แอดก็เมา ครับ แหม สวิง ซะ
%%22 %%22
แล้ววันนี้คาดว่าน้องทองจะไปทางใด ถึงไหนคะ..สนใจ ไม่เข็ด.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

teeneetrader

ลงมาให้ถึง Sig ก่อนนะ EU จะบายให้เต็มพิกัดเลย เจ็บใจทองง เล่น EU ดีกว่า  xc8*

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm