กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Free Mt4 Indicator "ระบบเทรด Forex" Mega Trend Nitro plus system Metatrader 4

• 10 replies
  • 5,738 views
*

admin

• 80,404
แจก Free Mt4 Indicator "ระบบเทรด Forex" Mega Trend Nitro plus system Metatrader 4
« เมื่อ: 10, มิถุนายน 2019, 01:06:05 PM »
แจก Free  Mt4 Indicator "ระบบเทรด Forex"  Mega Trend Nitro plus system Metatrader 4

สวัสดีครับผม วันนี้ พอดีไปหา "ระบบเทรด forex" จากต่างประเทศมาไปเจอรอระบบหนึ่งซึ่งใช้กับ MetaTrader 4 หรือ MT4 นะครับ ซึ่งจริงๆ แล้วเป็นระบบที่เขาขายกันเมื่อก่อนจะค่อนข้างแพงมากนะครับระบบนี้หลังๆมาราคาก็ถูกลงเรื่อยๆ วันนี้ จึงไปหา ตัว Free เอามาให้ทุกท่านได้ลอง เทรดและลองศึกษา กันดูนะครับ ชื่อของระบบ คือ Mega Trend Nitro plus system นะครับ โดย เพื่อนๆที่สนใจที่จะลองเทรดระบบนี้ ยังไง สามารถ download กันไปทดลองใช้ ระบบ นี้กันเลย ครับมา ลองแล้ว เป็นอย่างไร ก็ สามารถมาแบ่งปันเทคนิคกันได้เลย นะครับ อีกข้อหนึ่งของระบบเทรดนี้ที่น่าสนใจ ก็คือ ตัว หน้าจอ Monotor ของระบบนี้ค่อนข้างจะสวยงามนะครับดูดีเหมาะกับการมีระบบเทรด forex เท่ๆ ไว้ติดหน้าจอ ให้สวยงานดูแล้ว มีความเป็น Technology ประมาณนี้ ครับผม ยังไง ก็ลองใช้กันดูครับ สำหรับ การใช้งานระบบนี้ เป็นอย่างไร ลองศึกษาเพิ่มเติมการใช้งานระบบเทรด forex Mega Trend Nitro plus system กันดูได้เลย นะครับ แต่ ให้อยากทุกท่านต้องทราบเกี่ยวกับระบบเทรดทุกระบบก็คือไม่มีระบบเทรดไหนที่จะทำกำไรได้ 100% อย่างแน่นอนครับ มี กำไร และขาดทุนผสมกันไป แต่การเทรด forex หรือการลงทุนใดๆ ก็ตามถ้าท่านจะอยู่รอดในตลาดได้ท่านต้องมี Money Management forex หรือการบริการการจัดการทุนที่ดี ที่ดีในการเทรด นะครับ เอาล่าว่ากันมายาวแล้วมาดูตัวระบบเทรด กันเลย ครับ

Mega TrendFX Nitro Plus 5.0: เป็นระบบเทรดที่ ใช้เทรดตามแนวโน้มของช่วงเวลาปัจจุบันนะครับ คือ เทรดตามที่เห็นสัญญานของระบบที่ออกมาเลย เป็นวิธีการเทรดที่ง่าย และมีเครื่องมือที่ช่วยบ่งบอกสัญญานที่ชัดเจนในการตัดสินใจนะครับ ตัวระบบเทรดนี้ใช้ได้กับทุกคู่สกุลเงิน forex เลย นะครับ แต่ถ้าให้ Admin แนะนำก็แนะนำพวกคู่เงินที่มี Spread ต่ำๆ น้อยๆ อย่าง USD/JPY,EUR/USD,GBP/USD,EUR/JPY ประมาณนี้ครับนะครับ

Trend Detector H:แสดงข้อมูลแนวโน้มปัจจุบันพร้อมลูกศรสำหรับส่งสัญญาณ (ขึ้นหรือลง) ที่มุมบนซ้ายของหน้าต่างแผนภูมิหลักในช่วงเวลาตลาด นอกจากนี้ยังระบุระดับความแข็งแรงของแนวโน้มโดยมิเตอร์วัดแนวโน้มด้วยพารามิเตอร์ตัวเลข
ABC Trend Meter:นี่คือเครื่องวัดแนวโน้มรองที่วิเคราะห์แนวโน้มในรายละเอียดบนพื้นฐานของกรอบเวลา M10, M20 และ H2 (สองชั่วโมง) เพื่อให้ผู้เทรดสามารถทราบรายละเอียดเกี่ยวกับสภาพแนวโน้มปัจจุบัน
Clear Chart 2 Trend:ตัวบ่งชี้นี้ถือเป็นหัวใจสำคัญของกลยุทธ์การซื้อขายนี้ ดูเหมือนว่า Ichimoku Cloud และยังทำงานในลักษณะเดียวกันเพื่อตรวจจับแนวโน้ม ราคาที่ต่ำกว่าระดับนั้นถือว่าเป็นแนวโน้มขาลงและสูงกว่าระดับที่เป็นสัญญาณการมีอยู่ของแนวโน้ม ถ้าChart เริ่มเป็นเส้นสีดำเป็นสัญญาน Sell และ ถ้าChartเริ่มเป็นเส้นสีขาวเป็นสัญญานของการ Buy

Time Frame : ทางเจ้าของระบบเขาแนะนำว่า ระบบเทรด นี้ เหมาะกับ M5 และ M15 นะครับ แต่แอดมินแนะนำ M30 และ H1 นะครับ สัญญานจะมาน้อยจะได้มีเวลาวางแผนการเทรดได้มากขึ้น ครับ

มาดูตัวอย่างสัญญานการเข้าเทรดจากระบบ Mega TrendFX Nitro Plus 5.0

สัญญานการ Buy : ถ้าเส้นค่าเฉลี่ยเป็นสีขาวเป็นสัญญานการรอ Buy จากรูปถ้ากราฟอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ยเส้นกลางเป็นสีขาวนะครับให้รอ Buy ตอนที่กราฟกลับลงมาแตะที่ เส้นสีขาวก่อนนะครับ แล้วค่อย เข้า Buy โดยมี Stop loss ใต้เส้นสีขาวลงมาและอาจจะมองไปที่ New Low ของ Swing ก่อนหน้า นะครับ ส่วน TP ให้ตั้งได้ตั้งแต่ 2-3 เท่าของ Stop loss นะครับ โดยในจังหวะ Buy ให้ดู Meter ด้านขวามือและ ซื้อมือประกอบไปด้วย นะครับ ถ้าเป็นสีเขียว ส่วนมากกราฟจะมีโอกาศขึ้นไปต่อสูงนะครับ ส่วนในรูปนั้น Cap หน้าจอหลังจาก สัญญานผ่านไปจนถึง TP แล้วนะครับ Meter เลยคนละสี

สัญญานการ SELL : ถ้าเส้นค่าเฉลี่ยเป็นสีดำเป็นสัญญานการรอ SELL จากรูปถ้ากราฟอยู่ต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยเส้นกลางเป็นสีดำนะครับให้รอ SELL ตอนที่กราฟวิ่งขึ้นกลับมามาแตะที่ เส้นสีดำก่อนนะครับ แล้วค่อย เข้า SELL โดยมี Stop loss เหนือเส้นสีดำขึ้นไปและอาจจะมองไปที่ New High ของ Swing ก่อนหน้า นะครับ ส่วน TP ให้ตั้งได้ตั้งแต่ 2-3 เท่าของ Stop loss นะครับ โดยในจังหวะ SELL ให้ดู Meter ด้านขวามือและ ซ้ายมือประกอบไปด้วย นะครับ ถ้าเป็นสีแดง ส่วนมากกราฟจะมีโอกาศขึ้นไปต่อสูงนะครับ ส่วนในรูปนั้น Cap หน้าจอหลังจาก สัญญานผ่านไปจนถึง TP แล้วนะครับ Meter เลยคนละสี

เพิ่มเติมนะครับ ระบบนี้มี Alert สัญญานเทรดให้ดูได้ด้วย นะครับ

Credit : trendfollowingsystem

Lik ที่เกี่ยวข้อง
เรียนรู้เกี่ยวกับ MT4 และการใช้งานโปรแกรมเทรด MT4 คลิก!!
เรียนรู้เกี่ยวกับ MT5 และการใช้งานโปรแกรมเทรด MT5 คลิก!!
เรียนรู้เกี่ยวกับ Ctrader และการใช้งานโปรแกรมเทรด Ctrader คลิก!!

เครื่องมือเขียน Forex EA สำหรับ Metatrader 5 Mt5

Download ระบบพร้อม Template ได้ที่ด้านล่างของกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
Re: แจก Free Mt4 Indicator "ระบบเทรด Forex" Mega Trend Nitro plus system Metatrader 4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2019, 01:18:23 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

Re: แจก Free Mt4 Indicator "ระบบเทรด Forex" Mega Trend Nitro plus system Metatrader 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2019, 02:48:53 PM »
Thank you ครับ  (TH)**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2019, 06:51:59 PM »
เพิ่มเติมนะครับ ระบบนี้มี Alert สัญญานเทรดให้ดูได้ด้วย นะครับ

จากสัญญาน Alert เมื่อเช้านี้ถือว่าใช้ได้เลย นะครับ ที่ H1 กราฟเทลงมาต่อเนื่อง ฝ่า ตัว เส้นค่าเฉลี่ยน มาเลย

**6105** **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2019, 09:45:34 AM »

เช้านี้ระบบ Nitro ให้สัญญาน Sell [email protected] นะครับ เย็นมาลุ้นกัน

็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2019, 10:08:41 AM »

EURUSD ให้สัญญาน [email protected] นะครับ มาลุ้นกันครับ รอติดตามช่วงเย็น ครับ
็Hea** ็Hea**

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2019, 02:31:09 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2019, 10:34:14 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 11, มิถุนายน  2019, 09:45:34 AM

เช้านี้ระบบ Nitro ให้สัญญาน Sell [email protected] นะครับ เย็นมาลุ้นกัน

็Hip** ็Hip**

Stop loss นะครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2019, 10:34:29 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 11, มิถุนายน  2019, 10:08:41 AM

EURUSD ให้สัญญาน [email protected] นะครับ มาลุ้นกันครับ รอติดตามช่วงเย็น ครับ

เท่าทุน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2019, 11:26:44 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 11, มิถุนายน  2019, 10:34:29 PM
อ้างจาก: admin ที่ 11, มิถุนายน  2019, 10:08:41 AM

เท่าทุน

ต้องรอย่อก่อนป่าวครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2019, 11:27:45 PM »
อ้างจาก: MUGGLE ที่ 11, มิถุนายน  2019, 11:26:44 PM
อ้างจาก: admin ที่ 11, มิถุนายน  2019, 10:34:29 PM

เท่าทุน

ต้องรอย่อก่อนป่าวครับ

ถ้าเจอก็เข้าได้เลย นะครับแต่ถ้าเข้าใกล้ เส้นค่า เฉลี่ยก็ ถือว่า ดีครับ
**6105**