กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX Signal EUR/USD จันทร์ 10 มิถุนายน 2562 เขียวต่อเนื่องเครื่องพี่ HULKเขาแรง^

• 92 replies
  • 20,201 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX Signal EUR/USD จันทร์ 10 มิถุนายน 2562 เขียวต่อเนื่องเครื่องพี่ HULKเขาออกตัวแรง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1312
Daily Pivot=1.1310
Fibo 50 Daily=1.1298

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1342 S1 = 1.1310
R2 = 1.1370 S2 = 1.1273
R3 = 1.1406 S3 = 1.1250
R4 = 1.1450 S4 = 1.1210
R5 = 1.1495 S5 = 1.1160

กราบสวัสดีสมาชิกทุกท่านเช้าวันจันทร์ นี้ครับจากสัปดาห์ที่แล้ว ที่ได้ สนุกสนาน กับ Non farm ซึ่งผลทีออกมาก็คือ ตัวเลขลดลงตามคาดการณ์ นะครับ ทั้งของฝรั่งและของไทยก็เป็นไปในทิศทางเดียวกันคือ ต่ำกว่าตัวเลขเดิมอันเนื่องมาจากผลกระทบของ Tradewar ของสหรัฐที่ ตอนนี้ Trump ประกาศสงครามเรื่องภาษีกับชาวบ้านเขาไปทั่วมีผลทำให้หลังข่าวออก USD อ่อนค่าอย่างหนักจนกราฟสามารถวิ่งไปชนเส้น EMA200 Day ของ Exness ได้เลย นะครับ และตอนนี้กราฟก็ย่อลงมาบ้างแล้วอันเนื่องมาจากแรงเทขายทำกำไรของนักลงทุน แต่จากแนวโน้มโดยรวมหลังจากนี้กราฟมีแนวโน้มจะไปในทิศทางไหนในทางเทคนิคของกราฟเป็นอย่างไรติดตามได้จากแนวทางการวิเคราะห์กราฟของจากแอดมินวันนี้ได้เลย ครับ

จากแนวโน้มที่กราฟยังทำ New High ได้อย่างต่อเนื่องทั้งสัปดาห์ที่ผ่านมานะครับ มาตอนนี้ที่กราฟค่อยๆลงนี่ส่วนมากมาจากแรงเทขายทำกำไร นะครับ ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวของกราฟที่แท้จริงออกมา แนวโน้มกราฟวันนี้ที่ Time Frame H1 และ H4 ยังเป็นเทรนขาขึ้นอย่างแข็งแกร่ง แม้ Ttime Frame Day จะยังเป็นขาลงแต่ก็มีโอกาศที่จะโดนทดสอบแนวต้านของเทรนด้วย TF H4 และ H1 ที่ดันกราฟขึ้นมาเหมือนกันนะครับ จากรูปที่แนบมารูปที่ 1 โดยรวมแล้วกราฟ EU สามารถ Breakout แนวต้านเดิมที่ 1.1260 ขึ้นมาแล้วยืนเหนือได้ และ ค่อนข้างที่ จะ Breakout ขึ้นไปแรง นะครับ แต่โดยธรรมชาติ ของกราฟ แล้ว เมื่อ Breakout แนวรับหรือ แนวต้านหลักใดๆ แล้วมักจะกลับมาทดสอบอยู่เสมอนะครับดังนั้น วันนี้ ถ้า จะ Buy ให้เผื่อระยะของกราฟไว้ที่ ราคา 1.1260-1.1270 ช่วงนี้ นะครับถ้า Buy ตรงไหนแล้วกราฟมาที่ราคาแนวนี้ก็ยังถือต่อได้อยู่นะครับ

จากรูปที่ 2 มาที่ เทคนิค Master Candle โดย Time Frame Week นะครับ จะเห็นว่ากราฟค่อนข้างที่จะขึ้นมาแรงพอสมควรเลยนะครับคือ ฝ่าแนวแท่งเทียน Sideway เดิมด้วย High ใหม่ แบบขึ้นมาแท่ง เดียวแล้วกลบทุกแท่งเลย เป็นสัญญานหนึ่งของการกลับตัวขึ้นของกราฟและ บ่งบอกว่าอาจะมีแรงซื้อดันกราฟขึ้นไปต่อได้นะครับดังนั้น แนวโน้มตอนนี้มีโอกาศที่จะขึ้นไปทำ nnew high ได้อักเช่นกันนะครับจากเทคนิค Master Candle ประกอบกับ ที่ Bollinger Band ของ TFweek กราฟ ตอนนี้ก็สามารถที่จะยืนเหนือเส้น BB week ตรงกลางได้แล้วหลังจากที่สัปดาห์ที่ผ่านมากราฟพยายามทดสอบอยู่หลายวันเช่นกันกว่าที่จะผ่านมาได้ นะครับโดยภาพรวมจาก TFweek กราฟก็ยังน่าจะขึ้นไปได้ต่อ ครับ
                            สำหรับแนวทางของกราฟวันนี้ รอกราฟย่อมาแนว 1.1270-1.1280 นะครับ แล้วค่อยเริ่ม Buy ขึ้นไป โดย วันนี้ กราฟอาจจะวิ่งไม่มากเท่าไหร่นะครับ เนื่องจาก วันนี้เป็นวันหยุดของ ธนาคาร ในหลาย ประเทศ เช่น Europe EUR ,Swiss CHF และ Australia AUD ครับผม ค่อยๆ ลุ้นกันแรงๆพรุ่งนี้เป็นต้นไปครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1270 1.1200 1.1370 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

ข่าว forex การวางเดิมพันของ Fed Put ในสัปดาห์ที่ดีที่สุดของปี 2019 

ในการเดิมพันของธนาคารกลางสหรัฐที่จะลดอัตราดอกเบี้ยลง ทำให้หุ้นของสหรัฐปรับตัวสูงขึ้นได้  4 วันแล้ว แต่สำหรับอัตราดอกเบี้ยพันธบัตรและดอลลาร์ปรับลดลง เป็นสัปดาห์ที่ดีที่สุดอย่างดัชนี S&P 500 ตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน ปีที่แล้วเนื่องจากการเก็งกำไรจากการที่ FED ได้ปรับอัตราดอกเบี้ยสูงขึ้นเพื่อหนุนเศรษฐกิจจากที่มีรายงานว่ามีการจ้างงานน้อยที่สุดในรอบ 3 เดือน 

หลังจากที่ ประธานาธิบดี Donald Trump ประกาศว่าอาจจะมีโอกาสที่สหรัฐสามารถทำข้อตกลงเพื่อหลีกเลี่ยงภาษีการค้าของประเทศได้ทำให้เงิน peso ของเม็กซิโกปรับสูงขึ้น

ผู้ค้าได้แสดงความมั่นใจอย่างมากว่า FED จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงหลังจากมีรายงานที่เเสดงให้เห็นถึงการชะลอตัวของเศรษฐกิจโลก แต่ทางด้านนักวิเคราะห์ของ FED ได้พูดถึงการปรับลดอัตราดอกเบี้ยอาจจะไม่ได้เกิดขึ้นภายในเดือนกรกฎาคม Jerome Powell ประธาน FED มีแนวโน้มว่าเขาจะเปิดรับนโยบายที่ง่ายขึ้นภายใต้ความตึงเครียดทางการค้า

การกลับมาของ Fed Put

Chris Gaffney ประธานตลาดโลกของ TIAA Bank พูดถึงตัวเลขที่ยังไม่ดีพอให้เคลื่อนย้ายโดย FOMC ภายในเดือนนี้ แต่มองเห็นเเนวโน้มเพิ่มขึ้นที่ FED จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยในสิ้นปีนี้ ด้านของ Donald Trump กล่าวว่าสินค้านำเข้าจากจีนบางส่วนจะยังไม่ถูกปรับอัตราภาษีขึ้นจนกว่าจะถึงวันที่ 15 มิถุนายน ด้านของราคาเงินหยวนในต่างประเทศลดลงสู่จุดต่ำสุดตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน

แปลและเรียบเรียงโดย  Traderider News
ที่มา  : investing
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404

ข่าว forex การชะลอตัวของการจ้างงานในสหรัฐอเมริกา

เศรษฐกิจของสหรัฐเกี่ยวกับการจ้างงานที่น้อยลงในเดือนที่แล้วและค่าจ้างปรับเพิ่มขึ้นน้อยกว่าที่ควาดการณ์ไว้ มีการจ้างงาน 75,000 ตำแหน่งในเดือนพฤษภาคมผิดจากที่คาดไว้ที่ 185,000 ตำแหน่ง

ตลาดได้คาดการณ์การเติบโตของงานที่ช้ากว่าที่คาดไว้ทำให้เงินดอลลาร์อ่อนตัวลง ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐร่วงลงมากกว่า 0.4% เมื่อเทียบกับเงินปอนด์ เงินยูโรและเงินเยน และมีแนวโน้มมากขึ้นที่ FED จะปรับลดอัตราดอกเบี้ย อัตราการจ้างงานในสหรัฐอยู่ในระดับต่ำสุดในรอบ 50 ปี ซึ่งอยู่ที่ 3.6% การกระตุ้นเศรษฐกิจที่ชะลอตัวลงในขณะที่ไม่มีเงินเฟ้อ มีทางออกเดียวเท่านั้นคือการปรับลดอัตราดอกเบี้ย

มีเพียงบางคนเท่านั้นที่คิดว่า FED ยอดปรับลดอัตราดอกเบี้ยภายในเดือนนี้ ด้วยความเป็นไปได้ที่จะปรับลดในเดือนกรกฎาคมส่งผลให้เงินดอลลาร์อ่อนตัวลง เศรษฐกิจของสหรัฐมุ่งเน้นไปที่การทำสงครามการค้ากับประเทศจีนเป็นส่วนใหญ่ จากเมื่อเดือนพฤษภาคมที่ ประธานาธิบดี Trump ได้ปรับขึ้นอัตราภาษีสินค้านำเข้าของจีนเป็น 25% ซึ่งนักวิเคราะห์ได้ออกมาเตือนว่า สงครามทางการค้าครั้งนี้อาจจะส่งผลเสียต่อเศรษฐกิจของสหรัฐ และการที่สหรัฐเรียกเก็บภาษีเพิ่มจากเม็กซิโกเพื่อเป็นการบีบในเม็กซิโกพยายามจัดการกับปัญหาการข้ามชายแดนอย่างผิดกฏหมาย อัตราภาษีเริ่มต้นที่ 5% และจะปรับเพิ่มขึ้นทุกเดือน เดือนละ 5% จนกว่าจะถึง 25% หากเม็กซิโกยังไม่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้

แปลและเรียบเรียงโดย  Traderider News
ที่มา  : BBC News

*

karaket

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404

พี่ทรัมป์แก่คงหยุดไม่อยู่แล้ว

สภาพเฉลยออกมาจากตัวเลข และ fed

(TH)** (TH)**

*

teeneetrader

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

(TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่  (TH)**

Re1 ดีนะที่น้องไม่ buy ไว้ตอนตี 4 รอดูก่อนงั้นโดนลากเเน่ๆ รอจังหวะ buy ไปซักระยะ อุอุ  Re1

ขอบคุณค่ะแอ๊ด รอ buy EU   ))/*

อ้างจาก: Leeliwu ที่ 10, มิถุนายน  2019, 10:56:10 AM
พี่ทรัมป์แก่คงหยุดไม่อยู่แล้ว

สภาพเฉลยออกมาจากตัวเลข และ fed

(TH)** (TH)**

x*/2  พี่ทรัมป์บอก กำแพงจริงไม่ให้สร้างไม่เป็นไร เดียวสร้าง กำแพงภาษี ขึ้นมาเเทนก็ได้ อิอิ  x*/2