กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX Signal EUR/USD ศุกร์ 7 มิถุนายน 2562 Nonfarm จ๋ารีบพาพี่ HULK บินมาให้ไว^_^

• 133 replies
  • 25,749 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ FOREX Signal EUR/USD ศุกร์ 7 มิถุนายน 2562 Nonfarm จ๋ารีบพาพี่ HULK บินมาให้ไว^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1267
Daily Pivot=1.1262
Fibo 50 Daily=1.1255

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1302 S1 = 1.1260
R2 = 1.1340 S2 = 1.1235
R3 = 1.1372 S3 = 1.1190
R4 = 1.1401 S4 = 1.1161
R5 = 1.1450 S5 = 1.1115

สวัสดีครับผม เมื่อวานก็ถือว่ากราฟวิ่งโหดพอสมควรกว่าปกตินะครับ จากการที่กราฟ Swing ลงไปเกือบถึง TP1 ขาดแต่เพียง 3 pips เท่านั้น ก็ บินไปชน Stop loss เรียกว่า ลงแล้วขึ้นระดับ 100 pips จาก ข่าว เดียวกันเลย นะครับ เมื่อวานกราฟวิ่งจากข่าวของ ECB  ก็ออกมาประกาศว่าจะไม่ขึ้นอัตราดอกเบี้ยและจะคงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ระดับ 0.00% ต่อไป นะครับ  ทำให้กราฟตอนนี้มาอยู่ในเทรนขาขึ้นแบบเต็มตัวไปแล้วนะครับเนื่องจากกราฟ ทำ New high ได้ตลอด และจากกราฟเมื่อวานก็ไม่ได้ Swing low เลยก่อนที่จะขึ้นมาทำ New high แนวโน้มกราฟวันนี้ มีข่าว NFP จะเป็นอย่างไรบ้าง ติดตามจากวิเคราะห์ทางด้านเทคนิคได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ ตอนนี้กราฟมาอยู่ในเทรนขาขึ้นแล้ว นะครับ อย่างแรกเลยก็คือกราฟ ทำ New high ได้ตลอด จนถึงล่าสุด ในแบบที่ ไม่ทำ New Low ก่อนที่จะไปทำ New high เลย ตามหลักการ Down theory นะครับ และกราฟก็ขึ้นมาด้วย แท่ง Master Candle โดยจะเห็นว่าจากกราฟเมื่อวานนั้น จะเห็นว่ากราฟลงมาแค่เพียงครึ่งแท่งของ Master Candle ก่อนหน้าตามรูปที่ 1 นะครับ โดยตอนนี้ กราฟขึ้นมาด้วย Master Candle ถึง 2 แท่ง แล้ว ครับตอนนี้ และจากรูปจะเห็นเส้น EMA 200 Day นะครับ ตอนนี้ มีแนวโน้มที่จะมีแรงดึงดูดให้กราฟไปหาได้ จากเมื่อวาน ตรง Low ของกราฟที่ Swing ขึ้นไปถ้าสังเกตุจะเห็นว่า กราฟได้ Swing ลงไปที่เส้น EMA 200 H1 และ EMA200 H4 ซึ่งเมื่อวานตามราคากราฟแล้วอยู่ในจุดเดียวกันนะครับ ดังนั้น บ่งบอกแรงซื้อและเทรนของกราฟว่าอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว ดังนั้นวันนี้จึงเน้น Buy น่าจะเหมาะ สมกว่า

จากรูป ที่ 2 Haiken ashi จาก TFDay จะเห็นว่า ตอนนี้ กลับมามีแท่งสีขาวที่บ่งบอกแรงซื้อของกราฟทั้งหมดแล้ว และกำลังฝ่าแนวต้านขึ้นมาได้ดังนั้น วันนี้ กราฟยังมีโอกาศที่จะขึ้นไปได้ต่อนะครับ จากรูปที่ 3ก็เช่นกันจะเห็นว่ากราฟตอนนี้ แท่ง Week เริ่มเป้น Master Candle แท่งเขียวขาขึ้นแล้ว และแม้ว่าจะยังอยู่ ตรงเส้นกลางของ Bollinger Band ของ Week ก็ตาม จากทางเทคนิคใน H4 และ Day อาจจะสามารถฝ่าแนวต้านนี้ขึ้นไปได้นะครับ และสำหรับตัวเลข NFP วันนี้ forecast ออกมาน้อยกว่า Previous ตัวเลขเดิม นะครับ คือ ตัวเลขเดิม 263K ตัวเลขคาดการณ์ 180K ซึ่งน้อยลงกว่า เดิมมากประกอบกับผลกระทบจาก #Tradewar อาจทำให้อัตราการจ้างงาน NFP ลดลงนะครับดังนั้น วันนี้ USD น่าจะอ่อนค่าต่อเนื่องนะครับ แต่ การ Swing ของกราฟอาจจะแรงนะครับก่อนที่กราฟจะขึ้นไปได้ โดยอาจจะ Swing ลงมาถึง 1.1230 ก่อนที่จะขึ้นไปทำ New high และอาจจะไปถึง EMA200 Day ได้เลยในวันนี้เช่นกัน

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1235 1.1180 1.1315 1.1340

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

*

SP

• 933

*

admin

• 80,395
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Leeliwu ที่ 07, มิถุนายน  2019, 11:13:36 AM
(TH)** (TH)**

สวัสดีครับท่าน ขอมุมมองท่านด้วย นะครับ
(TH)**

*

admin

• 80,395

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,395

*

admin

• 80,395
ร่วมสนุก^_^ เทรด forex แล้วทาย ตัวเลข NON-FARM 7 มิถุนายน 2562 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM รวม 150$

ร่วมทายผล ข่าว forex Non Farm Free CLick

*

a610

• 210
สวัสดี Admin พี่ๆทุกท่านครับบ
(TH)** ็Hip** ))/*

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: a610 ที่ 07, มิถุนายน  2019, 11:44:09 AM
สวัสดี Admin พี่ๆทุกท่านครับบ
(TH)** ็Hip** ))/*

สวัสดีครับผม

g*/- g*/-

อ้างจาก: admin ที่ 07, มิถุนายน  2019, 11:27:37 AM
อ้างจาก: Leeliwu ที่ 07, มิถุนายน  2019, 11:13:36 AM
(TH)** (TH)**

สวัสดีครับท่าน ขอมุมมองท่านด้วย นะครับ
(TH)**

กราฟมาแบบเดิมอีกแล้วครับท่าน

Zone EMA12&36 TF 1H

รอ Break สักทางละครับ

T*/- T*/-

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs