traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ 07 มิถุนายน 2562 Hamonic ผีเสื้อได้จุติขึ้นแล้ว 2

• 8 replies
  • 854 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,611
  • 161
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ 07 มิถุนายน 2562 Hamonic ผีเสื้อได้จุติขึ้นแล้ว 2

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1357-1360 60-80 pip 300-400 pip

Signal Sell หลังจากที่เรามองเห็น Hamonic Butterfly ตามที่คาดการณ์แต่ทองก็ได้พุ่งขึ้นต่ออย่างไม่หยุดยั้ง ทำให้เราต้องมองถึงแนวต้านถัดไปแต่ก็ยังเข้าออเดอร์ด้วยเหตุผลเดิมคือแนวต้านเก่า ด้านบน และเป็น Hamonic Butterfly เช่นเดิมแต่ในรูปแบบที่สูงขึ้นนั้นเอง *** ส่วนใครที่จะ Buy ก็สามารถ Buy ขึ้นไปก่อนได้เช่นเดียวกันแล้วค่อยทุบกันอีกที เพราะกราฟทองยังไม่มีแท่งที่ปิดแดงสวยๆพร้อมทั้งเมื่อดู Week ความอยากขึ้นของทองมันสูงเสียจริงๆ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

วันนี้ทองเป้นไปได้มั้ยคะที่ จะลงไป สัก 1328 ก่อน  ติดตรงนี้อยุ่ T^T ถ้าไป 1360 วันนี้ ตายแน่ๆ  xz55**

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,280
  • 26
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
buy ขึ้นไปหาก่อนดีมั้งแบบนี้... xc8* xc8*..
ตอบเอง....ม่ายอ่ะ เดี๋ยวเกิดลงเลยก็แย่ซิ... 555+ 555+
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 "..

*

• *
  • 7,611
  • 161
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
buy ขึ้นไปหาก่อนดีมั้งแบบนี้... xc8* xc8*..
ตอบเอง....ม่ายอ่ะ เดี๋ยวเกิดลงเลยก็แย่ซิ... 555+ 555+
ถูกต้องละครับ Week โคตรเสียวเลย แต่เป็นวันศุกร์อะไรก็เกิดขึ้นได้  (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 7,611
  • 161
วันนี้ทองเป้นไปได้มั้ยคะที่ จะลงไป สัก 1328 ก่อน  ติดตรงนี้อยุ่ T^T ถ้าไป 1360 วันนี้ ตายแน่ๆ  xz55**
วันนี้วันศุกร์ อะไรก็เกิดขึ่้นได้ครับ แต่ถ้ามองในแบบเทคนิค แล้วก็ไม่ง่ายครับ แนวโน้มของ Week ยังสามารถไปต่อได้อีก เพราะ Week ปิดสูงทะลุขนาดนี้ คงต้องหาอย่างน้อยๆ Day แดงมาขั้นก่อนแน่ๆเลยครับ

ส่วนตัวผมมองว่ายังมีโอกาดลงมาอยู่ครับ เพราะมันไม่ใช้ตรุดจีน และ เปีดดูกราฟที่ผ่านมาช้วงนี้มันมักเป็นขาลง

แปล ผมมือใหม่นะ แตกหลายพอดแล้ว 55555

*

• *
  • 7,611
  • 161
ส่วนตัวผมมองว่ายังมีโอกาดลงมาอยู่ครับ เพราะมันไม่ใช้ตรุดจีน และ เปีดดูกราฟที่ผ่านมาช้วงนี้มันมักเป็นขาลง

แปล ผมมือใหม่นะ แตกหลายพอดแล้ว 55555
การวิเคราะห์ แล้วเราทำตามแผน ทั้งทิศทางและคุม MM พอร์ต ได้ 100 % แบบนั้นคือสุดยอดแล้วครับ
ไม่ว่าจะผิดหรือถูก เรายอมรับตัวเองได้ นั้นดีแล้วครับ ไม่ต้องกลัวที่จะเห็นต่าง เรามาช่วยกันมอง ช่วยกันเรียนรู้

เพราะการวิเคราะห์อะไรก็ตามคือส่วนของการเดา ทุกคนทั้งนั้น แต่ถ้าเรามีหลักการมาแชร์กัน ผลมันไม่ได้ออกมาการันตีผลว่าจะเป็นพระเจ้า ผลที่เราหวังคือทำกำไร นั้นคือจบเกมส์ครับ ไม่ต้องไปกลัวจะวิเคราะห์เลยครับ ท่าน  (TH)** (TH)** (TH)**

การวิเคราะห์ แล้วเราทำตามแผน ทั้งทิศทางและคุม MM พอร์ต ได้ 100 % แบบนั้นคือสุดยอดแล้วครับ
ไม่ว่าจะผิดหรือถูก เรายอมรับตัวเองได้ นั้นดีแล้วครับ ไม่ต้องกลัวที่จะเห็นต่าง เรามาช่วยกันมอง ช่วยกันเรียนรู้

เพราะการวิเคราะห์อะไรก็ตามคือส่วนของการเดา ทุกคนทั้งนั้น แต่ถ้าเรามีหลักการมาแชร์กัน ผลมันไม่ได้ออกมาการันตีผลว่าจะเป็นพระเจ้า ผลที่เราหวังคือทำกำไร นั้นคือจบเกมส์ครับ ไม่ต้องไปกลัวจะวิเคราะห์เลยครับ ท่าน  (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณนะครับ admin ผม Trader จากฝัง ลาวนะครับ ฝากตัวด้วยนะคับ

*

• *
  • 7,611
  • 161

ขอบคุณนะครับ admin ผม Trader จากฝัง ลาวนะครับ ฝากตัวด้วยนะคับ
จัดไปครับ  ))/* ))/*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets