กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 5 มิถุนายน 2562 BB WEEK ทุบยังไหวย่อลงไปแกนกลางโลก^_^

• 104 replies
  • 17,098 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 5 มิถุนายน 2562 BB WEEK ทุบยังไหวย่อลงไปแกนกลางโลก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1258
Daily Pivot=1.1252
Fibo 50 Daily=1.1251

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1275 S1 = 1.1221
R2 = 1.1305 S2 = 1.1183
R3 = 1.1330 S3 = 1.1158
R4 = 1.1365 S4 = 1.1131
R5 = 1.1390 S5 = 1.1110

สวัสดีตอนเช้า ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ยังถือว่า กราฟอยู๋ใน Sideway แบบ New High ได้อยุ่นะครับแต่ ก็กราฟก็บ่งบอกว่ายังไม่อาจยืนเหนือแนวต้านที่เหนือกว่า 1.1265 ได้ครับ เมื่อคืน Powell ก็แถลงมาแบบไม่มีอะไรมากครับ ก็บอกว่ากำลังจับตาผลกระทบของ Tradewar และก็เตรียมตัวรับมือ ผลของ Tradewar เพราะ ไม่รู้ว่าจะจบเมื่อไหร่ พร้อมทั้งบอกว่า เครื่องมือที่ Fed เคยใช้เช่นการคงอัตราดอกเบี้ยไว้ใกล้ 0% การเข้าซื้อพันธบัตร QE อาจจะถูกนำกลับมาใช้อีกครั้ง หากจำเป็นในอนาคต ครับ ดังนั้นโดยรวมแล้ว ก็ไม่ได้บอกชัดเจนว่าจะลดอัตราดอกเบี้ยลง เหมือน ที่ Fed สาขาอื่นได้ออกมาพูดก่อนหน้านี้ นะครับดังนั้นขา Sell ยังพอได้ลุ้นกันอยู่ จากแนวโน้มที่กราฟยังติด ที่แนวต้าน Tripple TOP และ BB Day กับ Week สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ ครับ

ตอนนี้กราฟ H1 และ H4 ถือว่าปรับตัวอยู่ในเทรนขาขึ้นแล้ว นะครับ หลังจากหลุดแนวเทรนไลน์ขาลงของ H1 และ H4 จากนั้นยังสามารถยืนเหนือเส้น EMA 200 H1 และ H4 ได้ ครับ ซึ่งตอนนี้มาเจอแนวต้าน แบบ แนว Tripple Top ที่แนวราคา 1.1260 นะครับ ซึ่งตรงนี้ มีทั้งแนวต้าน ของเส้น ขอบบน ของ Bollinger Band Day อยู๋ด้วย และ เหนือ ขึ้นไปอีกหน่อยก็เป็นเส้น ขอบกลางของ BB Week ซึ่งก็ถือว่าแนวต้านนี้เป็นแนวต้านที่สำคัญ ครับ และถ้าหลุดตรงนี้ไปได้กราฟจะไปพักตัวที่ 1.1450 ได้เลย นะครับ จากแนวโน้มตรงนี้  โดย แนวเส้น BB Day กับ Week สามารถดูได้จากรูปที่ 2 กับ 3 ที่ได้แนบมาครับ ดังนั้น สำหรับวันนี้ ผมยังมองว่า แนวต้าน ทั้ง Tripple Top และ BB Day กับ Week จะสามารถต้าน กราฟเอาไว้ได้ และน่าจะทำให้กราฟย่อตัวลงมาได้อย่างน้อยก็แนว fibo 50 ของ ทั้ง High และ Low ล่าสุด โดยอาจจะพักตัวที่ราคาประมาณ 1.1180 สำหรับวันนี้ ถ้าลงมาพักตัวได้ก่อนที่จะเลือกทางอีกครั้งหนึ่งนะครับ เนื่องจาก แนวโน้มกราฟ ส่วนใหญ่ ของ TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาลงอยุ่เช่นเดิม นะครับ วันนี้ รอ Swing ขึ้นไปอีกหน่อยสักชนเส้น  BB Week ประมาณ ราคา 1.1265 ก่อนที่จะ Sell ลงไปลุ้นนะครับ ผม

ในทางกลับกันจากรูปที่ 4 หลายๆ ท่านอาจจะเห้นว่า กราฟขึ้นมาจาก Divergance ในระดับ TF Day และตัว Haiken ashi ก็มีแรงซื่อมาอย่างต่อเนื่อง นะครับ แต่ เนื่องจากกราฟมาเจอแนวต้านตามด้านบนวันนี้แอดมินจึงยัง Sell อยู่นะครับ และ ถ้า กราฟจะขึ้นไปจริงๆ ก็น่าจะไปถึงเส้นเขียวได้ คือ EMA200 Day ที่ราคาประมาณ 1.1325 นะครับ ดังนั้น วันนี้ ถ้าหลุด 1.1265 แล้ว ยืนเหนือได้ ก็น่าจะไปเส้น EMA 200 Day ได้ครับ และลุ้นว่าจะย่อได้เท่าไหร่ อีกครั้ง

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1270 1.1325 1.1200 1.1170

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ลงเถอะนะ ไม่งั้นจะกิน swap บวก สามเท่าด้วยเอ้า.... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, มิถุนายน  2019, 10:44:44 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ลงเถอะนะ ไม่งั้นจะกิน swap บวก สามเท่าด้วยเอ้า.... xc8* xc8* xc8*

ลงมา TP เถอะนะไม่อยาก กิน Swap 3 เท่า

))/* ))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

iDol

ขอบคุณครับแอด (TH)** (TH)** Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: iDol ที่ 05, มิถุนายน  2019, 10:47:09 AM
ขอบคุณครับแอด (TH)** (TH)** Tho*/ Tho*/

สวัสดีตอนเช้า ครับผม วันนี้ขอให้ลงตามแผน

(TH)** (TH)**

g*/- ขอบคุณค่ะ ยังคงทุบกันต่อเนื่องเเต่คงต้องเบาๆมือหน่อยเเล้วค่ะตอนนี้ เผื่อกราฟดื้อ อิอิ  g*/-

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ช่วยกันทุบคร้าบบบ  **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: sornballa ที่ 05, มิถุนายน  2019, 10:58:10 AM
ช่วยกันทุบคร้าบบบ  **ธอร์ทุบ**

สวัสดี ครับท่าน sorn มองยังไงบ้าง ครับ วันนี้
(TH)**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Bavaria ที่ 05, มิถุนายน  2019, 11:16:32 AM
(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดี ครับท่าน Bavaria ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะครับ
(TH)** (TH)**

*

teeneetrader

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ (TH)** (TH)**
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

*

SP

• 933

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 05, มิถุนายน  2019, 10:49:27 AM
g*/- ขอบคุณค่ะ ยังคงทุบกันต่อเนื่องเเต่คงต้องเบาๆมือหน่อยเเล้วค่ะตอนนี้ เผื่อกราฟดื้อ อิอิ  g*/-

สวัสดีตอนเช้า ครับ คุณ น้องนี่หลับบ้างมั้ยเนี่ย
็Hea** ็Hea**