traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคาร 04 พฤษภาคม 2562 Hamonic ผีเสื้อได้จุติขึ้นแล้ว

• 7 replies
  • 1036 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,636
  • 161
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคาร 04 พฤษภาคม 2562 Hamonic ผีเสื้อได้จุติขึ้นแล้ว

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1325-1330 60-80 pip 150-250 pip

Signal Sell จากเหตุการณ์เมื่อวานที่ผ่านมากราฟไม่ได้ปิด H4 อย่างที่คาดหวังคือ ไม่มี H4 ปิดแดงให้ได้ทุบเลยจนในที่สุดกราฟทองก็ยังพุ่งขึ้นต่ออย่างไม่หยุดยั้งทองได้ ใครขว้างทองฆ่าทำลาย อังทอง 555 กลับมาต่อเมื่อมันขึ้นอย่างมีนัยยะ ทีนี้ไม่สามารถดูกราฟใน TF เล็กๆได้ต่อไปต้องมาดูถึงรอบที่ใหญ่ขึ้นอย่าง Day ก็เลยได้เห็นว่ารอบใหญ่เหมือนว่าทองจะทำรูปแบบ Hamonic Butterfly ซึ่งพอดีแปะๆ กับแนวต้านเดิมที่มีอยู่จึงสันนิฐานได้ว่าทองอาจจะลงในจุดนนี้นั้นเอง ซึ่งก็แบบเดิมเวลาพักตัวก็ครึ่งนึงของที่มันขึ้นมา TP ก็จะอยู่ช่วงราคานัยยะสำคัญอย่าง 1300 นั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,636
  • 161
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 59,718
  • 2578
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Plaman7

• 1,738
  • 7
  • เลฃมงคล 4289 6395 รับทรัพย์
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

ทองแนวต้านอะไรคงเอาไม่อยู่แล้วมังครับ เทรดทองมาไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนเลย จะลงเปล่าเนีย

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 59,718
  • 2578
ทองแนวต้านอะไรคงเอาไม่อยู่แล้วมังครับ เทรดทองมาไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนเลย จะลงเปล่าเนีย

น่าจะลงยากล่ะครับ ท่าน 1360 น่าจะมาทรงนี้
 **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets