กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 31 พฤษภาคม 2562 ตื่นมา THOR ก็ทุบสรุปคือกำไรเต็มเข่ง ^_^

• 114 replies
  • 18,454 views
อ้างจาก: admin ที่ 01, มิถุนายน  2019, 09:57:40 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 01, มิถุนายน  2019, 09:26:42 AM

ใครมีเทร็นกราฟไทยลักกี้วันนี้บ้างครับ  ขอซิกด่วน ข่าวออกตอนบ่ายโมงครับ จะได้เทรดทันเช้านี้ก่อนกราฟวิ่ง ว่าจะออก order สัก 1 ไม้

ป๋าเปรม 98 ครับ
(TH)**

ขอบคุณมากครับท่าน ยอดนิยมเลยครับ เทร็นนี้มาแรง
ออกซิกเหมือนกันเลย  ็Hea**

GU นี่ดีดขึ้นมาเพื่อลงต่อใช่ไหมครับ  แอดมิน
หรือจะกลับตัวแล้ว T*/- T*/-

*

Plaman7

• 1,928
มาสิงกาโป ประชุมแล้วพาสาวน้อยมาด้วยเที่ยวยูนิเวอแซลกับสวนปลา
พรุ่งนี้กลับแล้วจ้า
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

Plaman7

• 1,928
เสื้อเทรดไรเดอเนี่ยไปไหนมาไหนกับผมตลอดเลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,652
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 01, มิถุนายน  2019, 07:02:46 PM
เสื้อเทรดไรเดอเนี่ยไปไหนมาไหนกับผมตลอดเลย

พรีเซนเตอร์ เบอร์หนึ่ง ของแท้ เลย ครับ
็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
สิงโปรไต้หวันญี่ปุ่นฮ่องกงเวียตนามมาเลเซียจีน
ไปมาหมดแถมบ่อยมากเพราะชอบสไตการออกแบบ

*

admin

• 80,652
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 01, มิถุนายน  2019, 10:29:49 PM
สิงโปรไต้หวันญี่ปุ่นฮ่องกงเวียตนามมาเลเซียจีน
ไปมาหมดแถมบ่อยมากเพราะชอบสไตการออกแบบ

เฮีย ไปทำธุรกิจ ด้วย เหรอ ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Ha)** ยินดีด้วยกับลิเวอร์พูลที่คว้าแชมป์ยุโรปสมัยที่ 6 ได้สำเร็จด้วยน้า  Ha)**
ปล.เป็นคนดูบอลไม่เป็นเเต่ก็นั่งดู จนตี 4 เหมือนเดิมเพิ่มเติมคือรอบนี้ได้นั่งดูคนเดียว ฟิ้วๆ

*

admin

• 80,652
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 02, มิถุนายน  2019, 04:19:41 AM
Ha)** ยินดีด้วยกับลิเวอร์พูลที่คว้าแชมป์ยุโรปสมัยที่ 6 ได้สำเร็จด้วยน้า  Ha)**
ปล.เป็นคนดูบอลไม่เป็นเเต่ก็นั่งดู จนตี 4 เหมือนเดิมเพิ่มเติมคือรอบนี้ได้นั่งดูคนเดียว ฟิ้วๆ

ดีใจด้วยครับ
็Hip**

*

Plaman7

• 1,928
ไปประชุมเรื่องทำไมพี่ รัมแกประสาท
ทุกคนค้าขายปวดตับตอนนี้คนขายของสยองคำพูดแก

*

admin

• 80,652
สวัสดีทุกท่าน พรุ่งนี้ เช้าหวังว่าจะไม่มี Gap นะครับผม
หลับฝันดีทุกท่าน ครับ นอนหลับให้ได้เงินหมื่นนอนตื่นให้ได้เงินล้าน ครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,652
สวัสดีตอนเช้า ครับผม เช้านี้ เปิด Gap มาเล็กน้อย ก็ปิดลงอย่างรวดเร็ว

*

admin

• 80,652

มีความมั่นใจมากขึ้นว่า Fed จะลดอัตราดอกเบี้ยลง

ในวันพฤหัสบดีหน้า ประธานาธิบดี Donald Trump ได้มีการขู่เม็กซิโกว่าจะเพิ่มอัตราภาษีศุลกากรสำหรับสินค้านำเข้าเป็น 25 % หากยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาการเข้าเมืองอย่างผิดกฏหมายได้ จึงส่งผลให้ตลาดการเงินทั่วโลกต้องรับแรงกดดันที่เป็นผลกระทบมาจากความตึงเครียดจากสงครามทางการค้าระหว่าง สหรัฐกับจีน ทำให้ตลาดมองว่ามีโอกาสสูงที่ FED จะลดอัตราดอกเบี้ยลง

FED ได้ปรับอัตราดอกเบี้ยครั้งล่าสุดเมื่อเดือนธันวาคมปีที่แล้ว และจากการคาดการณ์ว่าจะมีการปรับอัตราดอกเบี้ยอีกครั้งในปี 2020 Natixis Joe
นักเศรษฐศาสตร์ ได้บอกว่า เวลาเฉลี่ยระหว่างการขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งสุดท้ายกับการลดอัตราดอกเบี้ยครั้งต่อไปอยู่ที่ 7 เดือน และคาดว่าจะมีการปรับลดอัตราดอกเบี้ยในเดือนกันยายน ซึ่งเป็นระยาเวลา 9 เดือนจากการปรับขึ้นครั้งล่าสุด ซึ่งหาก FED ไม่ได้เป็นไปอย่างที่คาดการณ์ไว้จะทำให้มีผลกระทบเชิงลบต่อเศรษฐกิจ

การประกาศครั้งล่าสุดของ Trump ถือเป็นภัยคุกคามต่อเศรษฐกิจของสหรัฐเนื่องจากการเพิ่มภาษีนำเข้าของเม็กซิโก จะเป็นการผลักดันราคาสินค้าต่างๆให้เพิ่มขึ้น ซึ่งอาจส่งผลกระทบต่อการใช้จ่ายของผู้บริโภคในสหรัฐฯ รูปแบบ GDP ของ Atlanta Fed แสดงให้เห็นว่าเศรษฐกิจสหรัฐฯเติบโตเพียง 1.2% ในไตรมาสที่ 2 ซึ่งลดลงจากการเติบโต 3.1% ในไตรมาสแรก

LaVorgna หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ ได้แนะว่า FED ควรปรับลดอัตราดอกเบี้ยให้เร็วขึ้นเพื่อผลักดันอัตราเงินเฟ้อ เนื่องจากมีการอัตราเงินเฟ้อในปัจจุบันไม่เป็นไปตามเป้าหมาย

แปลและเรียบเรียงโดย  Traderider
ที่มา  : businessinsider

อ้างจาก: admin ที่ 03, มิถุนายน  2019, 06:52:05 AM
สวัสดีตอนเช้า ครับผม เช้านี้ เปิด Gap มาเล็กน้อย ก็ปิดลงอย่างรวดเร็ว

ใช้แล้วครับท่าน  gap ปิดไปแล้วครับ

เทรดไม่ทัน แป้ปเดียวเอง  **6105**

สวัสดีตอนเช้าครับแอด.. กำลังนั่งใจแข็งถือต่อไม่ยอมปิดออเดอร์..555 ็Hip**
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า