กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Admin ขอแนะนำตัว

• 15 replies
  • 8,455 views
*

admin

• 80,416
Admin ขอแนะนำตัว
« เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2013, 10:45:52 AM »

สวัสดี ครับวันนี้ วันอาทิตย์ ที่ 12 พฤษภาคม 2556 วันนี้ อากาศค่อนข้างดีครับ วันนี้ Admin ค่อน ข้างตื่นสาย เพราะเป็นวันหยุด วันนี้ เลยอยากจะแนะนำตัวเองสักหน่อยครับ
            ปัจจุบัน Admin ยังทำงานประจำอยู่ ครับ เป็น Process Development Engineer ให้กับบริษัท ผลิตเครื่องสำอางยี่ห้อหนึ่งในประเทศไทยครับ เรียกว่ายังไม่ได้เทรด forex ซะเต็มตัวทีเดียว ก็จะมีเวลาเทรด ช่วงเลิกงานและช่วงวันหยุด ของไทยที่เป็น วันจันทร์-ศุกร์นี่แหละ ครับเรียกว่าโอกาศในการทำกำไรจาก ตลาด forex แห่งนี้ ยังมีน้อยอยู่ต่อวันครับ แต่ก้มีความสุขดีครับกัยการที่ได้ทำสิ่งที่รัก

Admin รู้จัก Forex และ เริ่มเทรด มาประมาณ 5-6 ปีแล้วครับเริ่มต้นประมาณปี 2007 โดย ขณะนั้น Admin พึ่งเรียนจบได้ไม่นานและ เข้าำทำงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง เป็นของ America ในปี 2006 ครับ เลยได้ความรู้ภาษาอังกฤษมาบ้าง

ประมาณ ปี 2006 เริ่มหาเงิน ออนไลน์ โดยเริ่มจาก www.ebay.com ยุคนั้นเป็นยุคทองเลยครับ Admin เคยทำรายได้ประมาณ 100,000-200,000 บาทในเวลา เพียง 1-2 สัปดาห์ จากการขายของใน Ebay ครับแต่ก็ต้องมาสะดุด เมื่อโดน limited access โดน Hold เงิน เป็นเวลากว่า 1 เดือน ครับกว่าจะแก้ปัญหานี้ได้ข้อหาก็คือ Admin เป็น user ใหม่ และ เนื่องด้วยเงินเข้าเยอะเกินไป จึงโดน Hold ขึ้น ยุคนั้นยังไม่มีกฎการ Hold เงิน 21 วันเหมือนอย่างปัจจุบัน ครับ หลังจากนั้นก็เริ่มที่จะ หาวิธีการใหม่ในการหาเงิน ทางเนต และเนื่องจาก สินค้าที่ Admin ขายเป็นสินค้าที่ ลักษณะ สายเทา ครับ คือ ไม่ดำและก็ไม่ขาว และพอหลังๆคนไทยเริ่มมารู้จัก Ebay กันมากขึ้น และ ดั๊มราคา แข่งกันเอง เลยทำให้ กำไรน้อยลง Admin เลยค่อยๆ ออกจากตลาดนี้ ครับ

และในระหว่างนั้นก็ เริ่มรู้จักกับ forex ในปี 2007 ครับ จากน้องที่ทำงานคนหนึ่งแนะนำให้รู้จักว่า forex มันหน้าตาเป็นแบบนี้นะ ประมาณนั้น และก็เริ่มนำเงินจากการ ขาย Ebay มาเทรดดูครับ ตอนแรกก็ได้ ครับ หลังๆมาก็เทรด เสียหมดเลย จากที่ฝากเข้าไป อันเนื่องจาก ตอนนั้นยังไม่ค่อยมีความรู้เลยครับ เทรดมั่วๆ มันบวกก็ปิด ลบก็ปล่อยยาวประมาณนั้น

แต่ Admin ก็มองเห็นว่ามันทำกำไรได้จริงก็เลยศึกษาเรื่อยมา โดย เริ่มแรกก็เข้าไป ศึกษากับ เวปบอร์ดในตำนานก็คือ forexrichclub ในยุคเริ่มต้น ก่อนที่จะเปลี่ยนมาเป็น thaiandinvestorclub ในปัจจุบันครับ เรียกว่าความรู้ทั้งหลายทั้งหมดนั้นส่วนมากก็มาจากเพื่อนๆที่นี่ จากการลองผิด ลองถูกด้วยตัว เองเรื่อยมา และก็หาตาม internet เพื่อหาเทคนิคใหม่ๆมาประยุคใช้ในแบบที่ตัวเองถนัดครับ สำหรับ ความรู้ทีมี ก็ต้องขอขอบคุณ พี่ต้น แห่ง thailandinvestorclub อาจารย์ The_greenday และ อีกหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง ครับ

ประสบการณ์ในการเทรด Forex ของ Admin นะครับ ถ้าุถาม ว่า Admin เคย ล้างพอร์ตกี่ ครับก็ขอบตอบเลยนะครับว่า เยอะมากจนจำไม่ได้ครับตลอดที่เทรด มาแต่ก็ไม่ใช่พอร์ต ที่ ใหญ่โตมากมายอะไรครับ พอร์ตละ 10 $ ประมารนั้น ครับ คือ Admin ก็เทรด ทดลองเทคนิคใหม่ๆเรื่อยๆ ครับ ปล่อยทิ้งไว้ กลับจาำำกทำงานล้างพอร์ต หรือได้กำไรก็มีบ่อยไปตลอดเวลา 5-6 ปีที่ผ่านมา  แต่พอร์ตใหญ่ๆ Admin จะค่อนข้าง ควบคุมอารมตัวเอง ครับ แต่ก็ยังไม่นิ่งเท่าไหร่

ปัจจุบัน ก็เริ่มที่จะเข้าใจตัวเองมากขึ้นบ้างครับ ตอนนี้ก็มี ถอนใช้ทุำำำกเดือนครับ สำหรับ Style การเทรด forex ของ Admin นั้น ไม่ค่อยที่ จะตายตัวเท่าไหร่ครับเรียกว่าเทรดตามลักษณะของกราฟ บางทีเทรดด้วยกราฟ เปล่าๆก็ออกบ่อย ประมาณนั้นครับ แต่ก็ยังไม่ค่อยที่จะควบคุมตัวเองไ้ด้เท่าไหร่ เวลามีกำไรเยอะครับ เสร็จแล้วก็กลับมารูปแบบเดิมคือ ถอนเมื่อเหลือกำไรน้อยๆทุกที แต่สิ่งที่ Admin เชื่อตลอด คือ วันหนึ่งต้องประสบความสำเร็จและทำกำไรอย่างยั่งยืนในตลาดแห่งนี้ใ้ห้ได้

สำหรับเพื่อนๆ ที่เข้ามาศึกษา forex นะครับ ก็แนะนำว่า ศึกษาให้เข้าใจด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ เทคนิคการเทรด มีมากมายใน www.google.com จะได้เข้าใจตลาดให้มากขึ้น และแนะนำอย่าไปเสียเงินค่าเรียนให้เสียเวลา หรือเสียเงิน ครับ เพราะสิ่งที่ได้มาคือสิ่งที่เขามีให้อ่านทั่วไปใน อินเตอร์เนต เีรียกว่า สอนเทคนิคพิ้นๆ แต่เรียกเก็บเงินราคาแพงครับ ออกมาแล้วจะรู้สึก ว่าได้ไม่คุ้มเสียประมาณนั้น เอาง่ายๆว่าถ้าเขาสอนคุณแล้วคิดเิงินก็ผิดแล้วครับเพราะ สำหรับ Admin แล้วการคิดเงินค่าสอนนั่นก็หมายความว่าสิ่งที่คุณได้สอนนั้นสามารถที่จะ ทำเงินให้เขาได้จริง ไม่ใช่สอนแต่พื้นฐานที่อ่านได้ตามเนต แล้วปล่อยให้เขาไปตายเอาดาบหน้า แต่ก็แล้วแต่ วิจารณญาน ของท่านนะครับ Admin ก็ได้แต่แนะนำจากประสบการณ์
       สุดท้ายนี้ก็ขอให้ท่านที่ตั้งใจศึกษา ในการเทรด forex ทุกท่าน จงประสบความสำเร็จและทำกำไรจากตลาดแห่งนี้ได้อย่างยั่งยืนครับและ Admin ขอ ฝากประโยคหนึ่งให้ลองเอาไปคิดดูครับ
                                                                                       ล้มเหลวได้แต่อย่าล้มเลิก

*****เป้าหมายมีไว้พุ่งชน*****

ติดต่อ Admin
Facebook : โอ๋ นะฮะ
E-mail : forexstub(At)gmail.com

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sandeestd

Re: Admin ขอแนะนำตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2013, 04:41:00 PM »
สวัสดีครับ Amin และสมาชิกทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่ ผมเองก็นิยมหาเงินออนไลน์หลายรูปแบบ(ที่ถูกต้อง) ตั้งแต่ ebay Amz CB PDC ... ฯลฯ และ Forex คือหนึ่งในคำตอบที่ดีครับ ผมก็เริ่มต้นศึกษาและซื้อขายมาประมาณ 5 ปีได้ ได้มาเยอะ เสียก็แยะ เคลียดแต่ก็มันส์...
มีโอกาส ก็มาแชร์ประสบการณ์กันครับ  ;D

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2013, 04:44:21 PM »
อ้างจาก: sandeestd ที่ 12, พฤษภาคม  2013, 04:41:00 PM
สวัสดีครับ Amin และสมาชิกทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่ ผมเองก็นิยมหาเงินออนไลน์หลายรูปแบบ(ที่ถูกต้อง) ตั้งแต่ ebay Amz CB PDC ... ฯลฯ และ Forex คือหนึ่งในคำตอบที่ดีครับ ผมก็เริ่มต้นศึกษาและซื้อขายมาประมาณ 5 ปีได้ ได้มาเยอะ เสียก็แยะ เคลียดแต่ก็มันส์...
มีโอกาส ก็มาแชร์ประสบการณ์กันครับ  ;D

ยินดี ต้อนรับ ครับผม  ;D
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2013, 10:58:01 PM »
อ่านประสบการณ์จากพี่แอดมิน แล้วสนุกดีครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2013, 06:14:39 AM »
อ้างจาก: norza555 ที่ 12, พฤษภาคม  2013, 10:58:01 PM
อ่านประสบการณ์จากพี่แอดมิน แล้วสนุกดีครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ทุกเรื่องราว ย่อมมีจุดเริ่มต้นครับ ;D

*

apple

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2013, 09:41:43 AM »
Admin ประสบการร์ล้างพอร์ต จำไม่ได้ แต่ ก็ยังมุ่งมั่น สู้ๆ ค่ะ  >:D

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2013, 06:37:49 AM »
อ้างจาก: apple ที่ 13, พฤษภาคม  2013, 09:41:43 AM
Admin ประสบการร์ล้างพอร์ต จำไม่ได้ แต่ ก็ยังมุ่งมั่น สู้ๆ ค่ะ  >:D

คนไม่เคย ล้างพอร์ต นี่ ก็คือ คนที่ เก่ง เลย ล่ะครับ แต่ใครหนอ จะเกิดมาเก่ง เลย 555+
หนทางสู่ความำเร็จ ไม่ได้ โรยด้วยกลีบกุหลาบเสมอไป

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2013, 06:38:29 AM »
เพื่อนๆ ท่า ไดอยากแนะนำตัวก็ ตั้งกระทู้ได้เลย นะครับ

*

myforexCenter

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2013, 12:06:31 AM »
ท่านเองก็ profile ไม่เบาเหมือนกัน  สุดยอดครับ......

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2013, 03:06:20 PM »
ติดต่อ Admin
Facebook : โอ๋ นะฮะ
E-mail : forexstub(At)gmail.com

*

adjustin01

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2013, 05:25:20 PM »
 >:D >:D  สู้ๆ ประสบการณ์ล้างพอต จะทำไห้เราแข็งแกร่ง (รึป่าว)  ;D

*

admin

• 80,416
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2013, 11:16:38 PM »
อ้างจาก: adjustin01 ที่ 04, สิงหาคม  2013, 05:25:20 PM
>:D >:D  สู้ๆ ประสบการณ์ล้างพอต จะทำไห้เราแข็งแกร่ง (รึป่าว)  ;D

ถูกต้องแล้ว ครับ  >:D >:D >:D >:D >:D

*

ron

• 193
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2013, 08:15:11 AM »
ความโภคครับล้างพอร์ทเลย   ยังหาความพอเพียงไม่เจอเลย

*

ssaakk

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2013, 05:19:10 AM »

*

konaun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2013, 07:37:04 AM »
สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ