กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 28 พฤษภาคม 2562 THORทุบ EU เลยจ้าจะได้ไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน^_^

• 85 replies
  • 16,192 views
*

admin

• 80,596
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 28 พฤษภาคม 2562 THORทุบ EU เลยจ้าจะได้ไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1183
Daily Pivot=1.1198
Fibo 50 Daily=1.1200

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1200 S1 = 1.1180
R2 = 1.1223 S2 = 1.1150
R3 = 1.1260 S3 = 1.1130
R4 = 1.1305 S4 = 1.1105
R5 = 1.1355 S5 = 1.1070

สวัสดีเช้าวันอังคาร นะครับผม วันนี้ ตลาดก็ถือว่าเปิดเต็มที่นะครับหลังจากวันหยุดเมื่อวานของ USD และ GBP และในยุโรป จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่าลดความร้อนแรงลงมาได้บ้างหลังจากขึ้นต่อเนื่องมาตั้งแต่วันพฤหัสบดีที่แล้ว เมื่อวานถือว่ากราฟปิดแท่งแดงได้อยู่นะครับ และกราฟก็ยังอยู๋ในแนวโน้มของเทรนขาลง สำหรับข่าวแดงที่น่าสนใจ สำหรับวันนี้คือ ไม่มีเลย นะครับจะมีก็พรุ่งนี้เช้าเลยเป็นคิวของ ข่าว AUD และ NZD เวลา ประมาณ 8.30-9.00 พรุ่งนี้เช้าตามเวลาประเทศไทย ครับแต่ ส่วนมากเทรดเดอร์ไทย ยังไม่ออกออเดอร์กันเต็มที่ในช่วงนั้น สำหรับแนวโน้มกราฟในวันนี้ยังคงเป็นไปในแนวโน้มเดิมอยุ่นะครับแนวโน้มโดยรวมวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

จากแนวโน้มกราฟต่อเนื่องเมื่อวันศุกร์จนถึงเมื่อวานวันจันทร์นี้ ก็ถือว่า กลับมาอยู่ในจุดเข้าได้แล้วนะครับ แต่ จากรูปที่ 1 แนบมานะครับเทรนหลักของกราฟจากเทรนไลน์แล้วยังเป็นเทรนขาลงจะมีเป็นเทรนขาขึ้นได้บ้างก็คือ การที่กราฟ สามารถยืนเหนือเส้น EMA 200 H1 แต่ตอนนี้ไม่สามารถยินเหนือ EMA200 H4 ไม่ได้และกลับมาอยู่ใต้เส้นอีกรอบแล้ว นตอนนี้ แต่ถ้าพิจารณาจากเทรนเป้นหลักแล้วนะครับ เหมือนตอนนี้กราฟกำลังจะมาสุดที่เส้นเทรนได้เหมือนกัน โดยจากหลักการของ Down Theory แล้วกราฟสามารถ ทำ New Low ได้ก่อนย่อตัวกลับมาตอนนี้กราฟก็ยังมีโอกาศที่จะกลับตัวลงไปทำ New Low ได้เสมอเช่นกันยิ่ง กราฟยังเป็นเทรนขาลงเป้นหลักด้วยแล้ว ก้มีโอกาศมากที่จะกลับลงไปทดสอบแนวรับได้อีกรอบ นะครับ ดังนั้น จากเหตุผลของเทรนนี้ แอดมินจึงยังมองโอกาศที่กราฟจะกลับตัวลงไปได้อีกอยู่นะครับ
                    Bollinger Band Day จากรูป 2 จะเห็นว่ากราฟดีดมาจากขอบล่างของ เส้น BB Day อีกเช่นเคยเป็นแนวที่กราฟดีดมาตลอด แทบจะจากปีที่แล้วจนถึงตอนนี้ และตอนนี้ แนวขอบบนของเส้น BB เองก็ตามก็ถือว่าแคบลงมาเมื่อเที่ยบกับเมื่อก่อนบ่งบอกว่า กราฟเริ่มจะเข้าสู่ Sideway เพื่อรอการระเบิดของรอบใหญ่อีกครั้งครับ และจากขอบบนของ BB ที่อยู่ไม่ไกลจากราคาปัจจุบันที่ราคาประมาณ 1.1240 ก็ยังพอให้ลุ้นว่าถ้ากราฟมาถึงได้ก็อาจจะกลับตัวลงไปได้จากแนวต้านที่ เส้นขอบบนของ BB นี้ดังนั้น หากท่านใดที่ ยังไม่มีออเดอร์ก็อาจจะรอราคาที่กราฟน่าจะย่อแรงของ TFDay ได้ที่ช่วง 1.1230-1.1240 ก็ได้ครับ
                    จากรูปที่ 3 จะเห้นว่า haiken Ashi ที่ TFDay มีแรงซื้อกลับเข้ามา แต่ โดยรวมของกราฟแล้วยังถูกกั้นด้านเส้น EMA 50,EMA 100,EMA200 ของ TFDay อยู่นะครับดังนั้นการที่กราฟจะขึ้นจากเทรนขาลงตรงนี้ยังค่อนข้างจะยาก แม้หลายๆท่านจะเห็นเป็น Divergence ตาม MACD OSMA ก็ตามครับแต่ ในมุมมองของ Admin ในทางเทคนิคก็ยังยึกหลักของ Down Theory อยู่ ครับ ว่ากราฟต้องย่อลงมาก่อนแล้วทำ New Low ไม่ได้แล้วกราฟกลับขึ้นไปถึงจะมองว่ากราฟนั้นจะกลับตัวขึ้นจริงๆได้ ดังนั้นแล้วด้วยเหตุทั้งหมด วันนี้จึงยังเน้น Sell อยู่นะครับแม้จะถูกลากมาบ้างก็ตาม สำหรับวันนี้รอกราฟ swing High ขึ้นมาสัก 1.1200 แล้ว Sell ลงไป ครับ แต่ Sell ลงไประยะสั้นนะครับไม่ได้มองถึง New Low

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1198 1.1265 1.1130 1.1070

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

ขอบคุณครับแอด ขอถามแอดเกี่ยวกับคู่ GU หน่อยครับแอดคิดว่าจะลงต่อมั้ยครับหรือย่อเพื่อขึ้นครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

HS3SSJ

• 388
ขอบคุณครับ Sell กันยาวๆ  (TH)**

*

admin

• 80,596
อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 28, พฤษภาคม  2019, 10:37:39 AM
ขอบคุณครับแอด ขอถามแอดเกี่ยวกับคู่ GU หน่อยครับแอดคิดว่าจะลงต่อมั้ยครับหรือย่อเพื่อขึ้นครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

H4 นะครับเมื่อวานติดขอบบน BB เทตามสูตร วันนี้ลุ้นหลุดเส้นกลาง BB แล้วเทลงต่อ ครับ.ลุ้น New Low ได้เลย นะครับ
MaCD Osma ก็ตัดลงอีกน่าจะลงต่อได้
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

karaket

*

admin

• 80,596
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, พฤษภาคม  2019, 10:32:32 AM
ขอบคุณค่ะ... (TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดี ตอนเช้า ครับ คุณพี่

รวยๆ นะครับ
g*/- g*/-

*

admin

• 80,596
อ้างจาก: IngPHa_NaDOL ที่ 28, พฤษภาคม  2019, 10:35:00 AM
ขอบคุณครับ (TH)** ็Hip** ็Hip**

สวัสดีตอนเช้า ครับ
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,596

ขอ
อ้างจาก: admin ที่ 28, พฤษภาคม  2019, 10:42:22 AM
อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 28, พฤษภาคม  2019, 10:37:39 AM

H4 นะครับเมื่อวานติดขอบบน BB เทตามสูตร วันนี้ลุ้นหลุดเส้นกลาง BB แล้วเทลงต่อ ครับ.ลุ้น New Low ได้เลย นะครับ
MaCD Osma ก็ตัดลงอีกน่าจะลงต่อได้

ขอบคุณมากครับแอด   (TH)**  (TH)**  (TH)**

*

admin

• 80,596

#Gold #ทองคำ H1 เกิด Diver Gance Macd ตัดลง

#GOLD #ทองคำ H4 Macd ก็ตัดลงเหมือนกัน วันนี้น่าจะลงไปพัก 1275 ได้

เริ่มร่วงลงมาแล้ว

Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,596
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 28, พฤษภาคม  2019, 11:18:11 AM

เริ่มร่วงลงมาแล้ว

Tho*/ Tho*/

ปล่อยให้ไหลไปให้ลอยลงสู่ทะเล
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

CASE Forex

• 17,112
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."