รบกวนสอบถามท่านแอดมิน เกี่ยวกับ Leverage ครับ

• 7 replies
  • 1949 views

*

ออฟไลน์ jong

• **
  • 151
  • 3
รบกวนท่านแอดมินสอบถามเรื่อง Leverage  ครับ

ว่า ถ้าผมลงทุน  500 บาท   ผมควรจะใช้ค่า Leverage  1 ต่อเท่าไหร่ดีครับ  เพื่อที่จะเล่นได้เรื่อยๆ  ไม่เน้นทำกำไร  แต่ถือยาวได้ พอประมาณ โดยที่ Margin ไม่ติดลบมาก ถึงขนาด ปิดพอร์ต นะครับ
เนื่องจากว่า เพิ่งหัดเล่นได้ไม่นาน ยากจะเล่นเงินจริงเลย  แต่ตั้งใจไว้ว่า จะเริ่มที่ 500 บัญชี Mini ครับ 

แล้วเวลาเราลงทุน แต่ละ Lot  เป้นการลงทุนทั้งหมดเลยหรือเปล่าครับ  อย่างผม ลงทุนไป 500 บาท  ลงทุน ที่ 0.01  แบบนี้  แสดงว่า ผมลงหมดทั้ง 500 บาท ใช่ไหมครับ

Share Topic.

Follow Me.

บ่เป็นหยั๋ง  มื้ออื่นยังมีอีก

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 51,852
  • 2527

Re: รบกวนสอบถามท่านแอดมิน เกี่ยวกับ Leverage ครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 05:25:34 PM »
1:1000 ได้ ครับ ควบคุม การ เปิด Lot ครับ

ถือยาว ได้สบาย สำหรับผม Leverage ไม่สำคัญเท่า lot ที่เปิด ครับ

xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• **
  • 151
  • 3

Re: รบกวนสอบถามท่านแอดมิน เกี่ยวกับ Leverage ครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 06:06:46 PM »
1:1000 ได้ ครับ ควบคุม การ เปิด Lot ครับ

ถือยาว ได้สบาย สำหรับผม Leverage ไม่สำคัญเท่า lot ที่เปิด ครับ

xc7*

ขอบคุณมากครับ

ถ้าอย่างนั้น  ผมใช่ 1:1000   เปิดที่ 0.01-0.02  ไม่เกินนี้ (เผื่อเข้า 2 ไม้ ไม้ละ 0.01) กับทุน 500 บาท  ผมถือ 1 วัน  คงไม่มีปัญหานะครับ

*

• **
  • 151
  • 3

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 06:31:50 PM »
 xc6* xc6* xc6*

สอบถามต่อครับ  ถ้าผม ลงทุน 500 บาท  มาจิ้น ผมจะเท่ากับ 500  ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
 (TH)** (TH)** (TH)**

*

• **
  • 151
  • 3

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 06:53:01 PM »
รบกวนท่านแอดมิน  อธิบายตรงที่ผมใส่สีไว้ด้วยครับ   ว่าหมายถึงอะไร   

ขอบคุณครับ
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

• *
  • 51,852
  • 2527

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 08:40:53 PM »
xc6* xc6* xc6*

สอบถามต่อครับ  ถ้าผม ลงทุน 500 บาท  มาจิ้น ผมจะเท่ากับ 500  ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ ครับท่าน Margin 500 ครับ

ผมแนะนำ เปิด lot ตามนี้ นะครับ

500/50000 = 0.01 Lot กำไร +- 0.1 $ ต่อ pips ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 51,852
  • 2527

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 08:43:06 PM »
รบกวนท่านแอดมิน  อธิบายตรงที่ผมใส่สีไว้ด้วยครับ   ว่าหมายถึงอะไร   

ขอบคุณครับ

หมายถึง ค่า ธรรมเนียม หรือ ดอกเบี้ย ในการถือข้ามคืิน ครับ เรียก ว่า Swap

ถ้า เรา Buy ก็จะได้ ราคา Buy
          Sell ก็จะได้ราคา Sell

ถ้าไม่ถือข้ามคืนก็ไม่เสีย ครับ
 xc7*

*

• **
  • 151
  • 3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 08:54:42 PM »

ขอบคุณครับ

หมายถึง ค่า ธรรมเนียม หรือ ดอกเบี้ย ในการถือข้ามคืิน ครับ เรียก ว่า Swap

ถ้า เรา Buy ก็จะได้ ราคา Buy
          Sell ก็จะได้ราคา Sell

ถ้าไม่ถือข้ามคืนก็ไม่เสีย ครับ
 xc7*

ขอบคุณมากครับ

กำลังตามอ่านบทความสำหรับ มือใหม่อยู่ครับ
 xc7* xc7* xc7* xc7*

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com