©© Day Trade Diary Of Rider Virgin ©©

• 29 replies
  • 5766 views

*

DoubleTab

Re: ©© Day Trade Diary Of Rider Virgin ©©

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11, มีนาคม 2015, 10:22:18 AM »
ทำ MM เถอะ ครับ จะได้ไม่เป็นภาระของ ลูกหลาน ( ยืมสโลแกนเขามา)

g*/- g*/- g*/-

แต่ช่วงแรก ๆ เป็นภาระ Admin ก่อนนะครับ

xc4* xc4* xc4* xc4*

*

To Be

Re: ©© Day Trade Diary Of Rider Virgin ©©

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11, มีนาคม 2015, 11:08:25 AM »
อยากให้ท่านแนะนำ เทคนิคการเทรด กลยุทธ ด้วยครับ ว่าเป็นอย่างไรครับ  ขอคำแนะนำด้วยครับผม  Thor 1

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11, มีนาคม 2015, 09:03:45 PM »
อยากให้ท่านแนะนำ เทคนิคการเทรด กลยุทธ ด้วยครับ ว่าเป็นอย่างไรครับ  ขอคำแนะนำด้วยครับผม  Thor 1

เทคนิค & กลยุทธ์ ผมลอก Admin เลยครับ

เรียนรู้เทคนิคจาก Admin (ลอก ๆ ๆ )

ใช้ Fibo เป็นจุดเข้า จุดออก

ใช้ EMA เป็นจุดเข้า และเส้น Fibo เป็นจุดออก

แล้วก็แนวทุบระหว่างวันของ Admin เป็นจุดเข้า ความโลภเป็นจุดออก

แค่นี้แหละครับ

ช่วงนี้เทรดง่าย เพราะเป็นขาลง ยังไง Sell ไว้เถอะจะเกิดผล

เพียงแต่บริหารเงินดี ๆ ครับ อาจจะมีพลาดโดนลากก็ต้องทนได้ เพราะไง ๆ เดี๋ยวก็ลง

อ้อ อย่างที่บอกบ่อย ๆ ผมใช้ Lot = Balance / 20,000 ครับ

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 08:48:37 AM »
วันที่ 3 ของอาทิตย์ที่ 2 ของเดือนที่ 2 กัน

วันนี้ได้เยอะสุดในทุกวัน 260 Pip

ทำให้เดือนนี้เกินเป้ามา 270$ แล้ว เกินเยอะเลย อีกนิด ๆ หน่อย ๆ จะได้ Ipad Mini 2 ละ

ก็เลยช่างใจว่า อีกแค่ 300$ ก็จะได้เทียบเท่าเงินทุนของเดือนที่ 4

ก็จะทุนเวลาถึงเป้า 12 เดือนเร็วขึ้นไป 1 เดือน

ก็หวังว่า อีก 12 วันทีเหลือ จะเก็บได้ 300$ จะได้เริ่มต้น Plan เดือนที่ 4 ไปเลย

(ข้ามเดือน 3 ไปเดือนนึง น่าจะฟินอีกหน่อย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, มีนาคม 2015, 08:52:02 AM โดย Rider-Virgin »

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 66,248
  • 2616

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12, มีนาคม 2015, 09:17:22 AM »
ติดตาม ชม คอยเชียร์ และเป็นกำลังใจ ครับ
ไม่แน่สิ้นปี อาจ มี เศรษฐีเงินล้านเกิดขึ้น ในบอร์ดหลาย คนนะครับ

ขอบคุณสำหรับ แรงบัลดาลใจให้เพื่อนๆหลายคนได้ทำ  MM กัน
 Thor 1 Thor 1 Thor 1
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

toroptop

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 06:45:24 PM »
ผมกำลังวางแผนทำตามท่านอยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ แต่มีคำถามครับ เงินที่ได้ทั้งหมดแต่ละเดือนรวมทุนเดิมแล้ว เราจะไม่ถอนออกมาเลยใช่มั้ยครับ สมทบทุนไปเรื่อยๆจนถึงเป้าหมายใช่ป่ะคับ  xc7* xc7* xc7*

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 07:08:44 PM »
ผมกำลังวางแผนทำตามท่านอยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ แต่มีคำถามครับ เงินที่ได้ทั้งหมดแต่ละเดือนรวมทุนเดิมแล้ว เราจะไม่ถอนออกมาเลยใช่มั้ยครับ สมทบทุนไปเรื่อยๆจนถึงเป้าหมายใช่ป่ะคับ  xc7* xc7* xc7*

ส่วนตัวผมนะครับ เมษาจะเริ่มแพลนนี้ใหม่

รอบนี้กำไรส่วนเกินแพลนจะถอนออกครับ

ขอใช้เงินบ้างอะไรบ้างครับ

xc4* xc4*

*

toroptop

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 07:29:04 PM »

ส่วนตัวผมนะครับ เมษาจะเริ่มแพลนนี้ใหม่

รอบนี้กำไรส่วนเกินแพลนจะถอนออกครับ

xc4* xc4*

แล้วสมมุติว่า ตามแผนคือ ที่ทุน 400$ จะเอากำไร 5% มันคำนวน lot size ให้เรา 0.02 แล้วที่ผมสงสัยคือ เราสามารถจัดได้แค่ ไม้เดียว 0.02 หรือ รวมทุกไม้ 0.02 (0.01 2ไม้) คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, มีนาคม 2015, 07:36:28 PM โดย toroptop »

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 07:43:29 PM »

xc4* xc4*

แล้วสมมุติว่า ตามแผนคือ ที่ทุน 400$ จะเอากำไร 5% มันคำนวน lot size ให้เรา 0.02 แล้วที่ผมสงสัยคือ เราสามารถจัดได้แค่ ไม้เดียว 0.02 หรือ รวมทุกไม้ 0.02 (0.01 2ไม้) คับ

อันนี้แล้วแต่ Manage เลยครับ Excel เป็นแค่ Plan วางแผนคร่าว ๆ ในกรณีที่เปิดไม้เดียวครับ

ว่าถ้าเล่นทีละไม้ ต้องเก็บกี่ Pip ไม้ละกี่ Lot น่ะครับ

ถ้ารายละเอียดลึก ๆ ก็แล้วแต่ละแนวทางแต่ละคนครับ

อย่างผม เข้าไม้นึงจะเก็บ 5 - 10 Pip แต่ถ้าผิดทางก็จะเข้าทุก ๆ  30 Pip ครับ

ตรงนี้ต้องหาแนวตัวเอง ผมเล่นแนวนี้แล้วทำเงินได้ แต่ท่านอื่นอาจจะเล่นแนวอื่นแล้วทำเงินได้น่ะครับ

ล่าสุดโดนเอากำไรคืนตลาดหมดเพราะผมดันเข้าทุก 10 pip เข้าไป 7 ไม้ก็ปากเหวแล้ว

แล้วโดนลากไปเป็น 100 Pip ยังไงก็ไม่รอดครับ

ถ้าเข้าตามแผนทุก ๆ 30 pip ไม่น่ามีปัญหา

*PIg** *PIg** *PIg** *PIg**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, มีนาคม 2015, 07:45:07 PM โดย Rider-Virgin »

*

toroptop

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 07:56:39 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ จะลองเอาไปทำตามนะคับ  Thor 1

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 08:44:00 PM »
เป็นการแชร์ข้อมูลที่มีประโยชน์มากๆครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**

ผมมีตารางคำนวนความเสี่ยงมาให้เพื่อนๆครับเผื่อใครขี้เกียจกดเครื่องคิดเลขเอง วิธีใช้ คือใส่เงินทุน ความเสี่ยง ขนาดล็อตลงไปในตารางครับ ตารางจะคำนวนให้ครับว่าควรตัด sl ที่กี่จุดเพื่อจำกัดความเสี่ยงให้ครับเผื่อมีประโยชน์สำหรับบางท่านครับ

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 66,248
  • 2616

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 09:27:22 PM »
เป็นการแชร์ข้อมูลที่มีประโยชน์มากๆครับ ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**

ผมมีตารางคำนวนความเสี่ยงมาให้เพื่อนๆครับเผื่อใครขี้เกียจกดเครื่องคิดเลขเอง วิธีใช้ คือใส่เงินทุน ความเสี่ยง ขนาดล็อตลงไปในตารางครับ ตารางจะคำนวนให้ครับว่าควรตัด sl ที่กี่จุดเพื่อจำกัดความเสี่ยงให้ครับเผื่อมีประโยชน์สำหรับบางท่านครับ

ขอบคุณครับ ท่าน
 (TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ 4r3x

• **
  • 172
  • 1

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 09:37:52 PM »

ระบบที่ผมใช้ก็ SL ที่ 1% ครับ ปรับ lot size ตามความกว้างของ SL แต่ไม่เกิน 1% ของพอร์ต
ได้แบบนี้มาก็เยี่ยมเลยครับ ก็ต้องไปคำนวณให้เมื่อยละ ขอบคุณมากเลยครับ

(TH)** (TH)**
" Plan Your Trade, Trade Your Plan "

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 10:01:22 PM »

ขอบคุณครับ ขอเอาไปใส่ Excel ผมนะครับ

(TH)**

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14, มีนาคม 2015, 10:20:45 PM »
ยินดีครับ บอร์ดนี้เป็นบอร์ดแห่งการแบ่งปันครับ จริงๆผมตั้งใจจะใส่ชองราคาเปิดออเดอร์ แล้วให้มันคำนวนออกมาเป็นราคาปิดด้วยแต่ลืมครับ ใว้คราวหน้าจะเพิ่มให้ครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets