กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

©© Day Trade Diary Of Rider Virgin ©©

• 29 replies
  • 8,014 views
*

DoubleTab

©© Day Trade Diary Of Rider Virgin ©©
« เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:30:26 AM »
เห็นช่วงนี้ทำบัญทึกกัน ขอทำบ้างนะคร้าบบ

เป้าหมายที่มานั่งทำก็คืออยากแสดงให้เห็นว่า

เทรดแบบวางแผน MM มันทำให้ชีวิตดี๊ดี แม้แต่ละวันดูจะได้น้อย

แต่ค่อย ๆ สะสมไปก็ 6 เดือน 1 ปี ก็ได้เยอะมากนะครับ

ดั่งที่ Admin เคยบอกผม (อีกแล้ว) มีสองอย่างที่ผมชอบที่ Admin บอกนะ

1. ให้เทรดแบบว่าเงินก้อนนี้เป็นเงินก้อนสุดท้ายของชีวิต ไม่ว่าเกิดอะไรขึ้นรักษาทุนไว้ให้ได้ ถ้ามีทุนก็เริ่มลุกใหม่ได้เสมอ

2. อยากทำกำไรแบบวันนึงมาก ๆ หรืออยากทำแบบยั่งยืน ถ้าแบบวันนึงมาก ๆ ก็ Overtrade ไป แต่ซักวันก็อาจจะพลาด
แต่ถ้าอยากได้กำไรแบบยั่งยืน ก็ต้องรู้จักบริหาร MM ในมือ แล้วเราจะมีรายได้ทุกวัน ไม่ต้องนั่งลุ้นเหมือนเล่นการพนัน

มาเริ่มเลยดีกว่า เริ่มจากเป้าหมายชีวิตเลย

*

DoubleTab

Re: ©© Day Trade Diary Of Rider Virgin ©©
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:32:18 AM »
เดือนแรกครับ เดือนกุมภาพันธ์

ตามเป้านะ แต่ช่วงวันพุธ สัปดาห์ที่ 3 ก็คัตไปเยอะ ด้วยเหตุผลใจไม่ด้านพอ อ่ะใจไม่กล้าพอที่จะถือจนมันวกกลับมา

(แต่มันก็วกกลับมาจริง ๆ นะ)

*

DoubleTab

Re: ©© Day Trade Diary Of Rider Virgin ©©
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:35:44 AM »
ต่อด้วยสัปดาห์แรกของเดือนที่ 2 เดือนมีนาคม

หลังจากเดือนแรกผ่านพ้นไป ประสบการณ์มี อาทิตย์แรกนี้เทรดไม่เครียดละ

ค่อนข้างคุมการบริหาร MM ได้มากขึ้น ส่วนใหญ่เกิน Plan / วัน นะ

ก็คิดซะว่าเก็บเผื่อ ๆ ไว้ เผื่อวันไหนพลาดมาจะได้มีมาจิ้นไว้สำรอง

ก็ใครมันจะไปเทรดได้ทุกวันละจริงไหม อาจจะมีซักวันที่พลาดมาก็ได้

*

ron

• 193
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:37:45 AM »
เป็นกำลังใจให้ครับ    Re1 

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:39:19 AM »
มาดูวันแรกของอาทิตย์ที่ 2 ของเดือนที่ 2 กัน

ก็เมื่อวานนี้แหละ

ตอนแรกอาการไม่ค่อยดี ติดเหวแต่เช้า กัวบินเหมือนกันนะ แต่ใจนิ่งขึ้นมั่นใจว่าไง ๆ ก็ลง

แถมอาทิตย์แรกเก็บเผื่อไว้เยอะ จะลากก็ลากไปเถอะ

แล้วตอนมืด ๆ ก็กลับมานะ กวาดมาได้เกินเป้าเหมือนกันในวันนี้

*

student

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:40:18 AM »
ขอให้เดือนนี้ ท่านก็ทะลุเป้าเช่นเดิม

*

Jiggy

• 348
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:44:52 AM »
สู้ ๆ ครับ  *PIg** *PIg** *PIg**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:46:41 AM »
สู้ๆ นะครับ เป้นกำลังใจให้ครับ
TKo*) TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Chaiyo Lucky

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 10:59:14 AM »
อยากมี แบบนี้ จัง  Re1 Re1

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 11:11:03 AM »
อ้างจาก: Chaiyo Lucky ที่ 10, มีนาคม  2015, 10:59:14 AM
อยากมี แบบนี้ จัง  Re1 Re1

พื้น ที่ มีให้ฟรี ครับ
ไม่จำกัด ตั้งกระทู้ได้ตามสะดวกเลย ครับ
มัน มีประโยชน์กับท่านแน่นอน ครับ
รอชมผลงาน และให้กำลังใจท่านนะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Arnont_J

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 11:22:20 AM »
 กำไร 3% ต่อวัน แล้วถ้าเสียละครับ จำกัดไว้ที่กี่เปอร์เซนต์่ต่อวัน หรือว่าต้อง win ทุกวันครับ (TH)**

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 12:30:22 PM »
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 10, มีนาคม  2015, 11:22:20 AM
กำไร 3% ต่อวัน แล้วถ้าเสียละครับ จำกัดไว้ที่กี่เปอร์เซนต์่ต่อวัน หรือว่าต้อง win ทุกวันครับ (TH)**

เป็นคำถามที่ชวนผมคิดเลยนะครับ 5555
จะบอกไงดีนะ ผมจะเป็นแนวว่า เข้าจุดที่คิดว่าปลอดภัย ถ้ามันเลยจุดนั้น ก็จะถือไว้ แล้วก็รอมันกลับมา
แต่ระหว่างนั้นก็เปิดไปเรื่อยนะครับ เก็บตลอดจนครบตามแผน ส่วนที่ติดลบก็รอมันวกกลับมา
Admin บอกว่ากราฟมันไม่ไปไหนหรอกครับ มันมีช่วงกลับมา แต่อาจจะนานหน่อย

แต่..... แต่ถ้าเปิดเบิ้ลเพื่อแก้ แล้วหนักมือไปนิด ดูแล้วทนลากไม่ได้ก็จะคัตลอสครับ
ที่เสียก็เสียไป เราก็ยังเดินตามแผนต่อ เพราะวันที่ได้ก็ได้เผื่อวันที่เสียอยู่แล้วครับ
อย่างว่า มันยากนะที่จะได้ทุกวัน

ปล. ทุกวันนี้ผมเล่นสั้นซะส่วนใหญ่ เก็บเล็กผสมน้อย ผิดทางก็ไม่ค่อยเจ็บตัวหนักครับ

*PIg** *PIg** *PIg**

*

DoubleTab

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11, มีนาคม 2015, 07:06:40 AM »
มาดูวันที่ 2 ของอาทิตย์ที่ 2 ของเดือนที่ 2 กัน

วันนี้ได้เกินเป้าเยอะมากกกกก ทำให้รวมแล้ว เพียงแค่ 7 วัน

ก็เกินเป้าของเดือนที่ 2 ไป 100$ แล้ว

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดแค่เก็บให้ได้วันละ 3% ทุกวัน เดือนถัดไปก็จะมีทุนไว้สำรองเวลาโดนลากเพิ่มเยอะเลย

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11, มีนาคม 2015, 07:11:40 AM »
ยอดเยี่ยม มากเลย ครับ ท่าน
การเทรด แบบ ไม่ Overtrade แบบ ไม่อยากจะรวยในวันเดียว

ใช้ ความเสี่ยง Balance /20000 = จำนวน Lot ที่เปิด

สามารถทำกำไร ได้เท่านี้ ถือว่าสุดยอด แล้ว ครับ
กลับมามองที่พอร์ตของเพื่อนๆ บ้าง ครับ
วันนี้ คุณ ทำ MM หรือ ยัง

ทำ MM เถอะ ครับ จะได้ไม่เป็นภาระของ ลูกหลาน ( ยืมสโลแกนเขามา)

g*/- g*/- g*/-

*

student

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11, มีนาคม 2015, 07:19:03 AM »
 Thor 1 Thor 1 Thor 1
ก้าวต่อไปท่าน Rider-Virgin