ช่วยแนะนำโบรก ECN ให้หน่อยครับ

• 13 replies
  • 395 views

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 1,395
  • 49
  • Green PIPs Be With You

ช่วยแนะนำโบรก ECN ให้หน่อยครับ

« เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 11:03:38 AM »

แอดครับ รบกวนช่วยแนะนำโบรก แอคเค้า ECN ให้หน่อยครับ โบรกใหนดี ที่ระบบเทรดผ่านตลอดครับ (ช่วงสภาพคล่องสูง)

ECN สำหรับ MT4 กับ ECN สำหรับ MT5 ด้วยครับ  ช่วยแนะนำอย่างละ 2 โบรกให้หน่อยครับ

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย
*

ออนไลน์ admin

• *
  • 51,208
  • 2522

Re: ช่วยแนะนำโบรก ECN ให้หน่อยครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 11:18:48 AM »
ช่วงสภาพคล่องสูง หรือ กราฟ แรงๆนี่จะเหมือนๆกันทุกโบรกเลย นะครับ

Mt4 ,Exness,FXTM
Mt5,Fxpro,Pepperstone

แนะนำ fxpro กราฟไม่ค่อยเจอปัญหา ครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 5,522
  • 140
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

Re: ช่วยแนะนำโบรก ECN ให้หน่อยครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 11:19:26 AM »
Exness ครับ โดนๆไปเลย
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• 1,395
  • 49

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 11:32:36 AM »
Exness ครับ โดนๆไปเลย

ขอบคุณครับ  ดูเหมือนอีเอของผมใน exness นะแหละครับ แอคเค้าไมโครเทรดอีเอไม่ได้ครับเลยจะย้ายไป ECN ให้เทรดผ่าน  เด๊่ยวลองย้ายไป ECN ดูก่อน

*

• 1,395
  • 49

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 11:34:40 AM »
ช่วงสภาพคล่องสูง หรือ กราฟ แรงๆนี่จะเหมือนๆกันทุกโบรกเลย นะครับ

แนะนำ fxpro กราฟไม่ค่อยเจอปัญหา ครับ
 (TH)**

ขอบคุณมากครับ

อาการเป็นยังไงเหรอครับ  สภาพคล่องสูงจะผ่านตลอดใช่ใหมครับ  ไมีมี requote หรือมีปัญหาอะไรที่โดนบ้างและโดนบ่อยบ้างครับเวลาใช้

*

• *
  • 51,208
  • 2522

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 11:39:08 AM »

(TH)**

ขอบคุณมากครับ

อาการเป็นยังไงเหรอครับ  สภาพคล่องสูงจะผ่านตลอดใช่ใหมครับ  ไมีมี requote หรือมีปัญหาอะไรที่โดนบ้างและโดนบ่อยบ้างครับเวลาใช้

เท่าที่เทรดกับ Fxpro ไม่เคยเจอค้าง นะครับผม ลองดูรีวิว เวปนอกประกอบครับ feedback ดีมากครับ

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• 1,395
  • 49

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 11:51:11 AM »
มีใครเคยใช้ ECN ที่ IC Markets บ้างครับ  เห็นคนใช้อีเอ ใช้ IC Markets กันเยอะเลย ไม่รู้ว่าดียังไงบ้างครับ

*

• *
  • 5,522
  • 140
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 12:00:22 PM »
มีใครเคยใช้ ECN ที่ IC Markets บ้างครับ  เห็นคนใช้อีเอ ใช้ IC Markets กันเยอะเลย ไม่รู้ว่าดียังไงบ้างครับ

ก็ถ้ามองก็คือ pepper ในแบบลูกเล่นเยอะนั้นละครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 51,208
  • 2522

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 12:08:04 PM »

ก็ถ้ามองก็คือ pepper ในแบบลูกเล่นเยอะนั้นละครับ

เผลอๆ หลังบ้าน อาจจะเดียว กัน
 ็Hea**

*

• *
  • 5,522
  • 140

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 12:40:48 PM »

เผลอๆ หลังบ้าน อาจจะเดียว กัน
 ็Hea**

อย่างกับ CP ซื้อ Lotus  ซะงั้น  xc8* xc8*

*

• 1,395
  • 49

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 12:49:56 PM »
ขอบคุณครับ งั้นจะลอง pepperston RAZOR ดูก่อนสัก $200 ขั้นต่ำ

*

• *
  • 5,522
  • 140

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 12:52:22 PM »
ขอบคุณครับ งั้นจะลอง pepperston RAZOR ดูก่อนสัก $200 ขั้นต่ำ
Razor ผมว่ามันก็ยังเฉยๆนะ แต่ถามว่าไวไหมไว แต่ก็ไม่ได้โดนใจในด้านอื่น

exness ยังมีฝากถอนซัพถามง่าย
ic ก็ดีเรื่องฝากถอนกว่า แต่ถ้าอยากลองก็ลุยเลย

*

• 1,395
  • 49

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 01:30:48 PM »
Razor ผมว่ามันก็ยังเฉยๆนะ แต่ถามว่าไวไหมไว แต่ก็ไม่ได้โดนใจในด้านอื่น

ic ก็ดีเรื่องฝากถอนกว่า แต่ถ้าอยากลองก็ลุยเลย

ขอบคุณครับท่าน

ปกติผมใช้ Exness ดีอยู่แล้วครับ   ถ้ามันไม่บล็อกอีเอผม ก็คงใช้ต่อเรื่อยๆครับ

เรื่องเร็วไม่เท่าใหร่ครับ เอาแค่รับ order ผ่านก็พอเพราะอีเอที่ใช้มันเทรดช้าได้

มันเป็น dealing desk น่าจะมีวิธีบล็อกอยู่นะ คือเจอ disble EA อยู่ครับ เสียโอกาสไปเยอะเลย (เจอ 4752 จริงๆ เต็มๆ ปิดๆ เปิดๆ)

เลยว่าจะเปลี่ยนไปหาใช้แอคเค้าประเภท ECN เอาแทนดูครับ เฉพาะอีเอ

เทรดมือยังใช้  exness xm อยู่ครับ

*

• *
  • 5,522
  • 140

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2019, 09:19:40 PM »

ขอบคุณครับท่าน

ปกติผมใช้ Exness ดีอยู่แล้วครับ   ถ้ามันไม่บล็อกอีเอผม ก็คงใช้ต่อเรื่อยๆครับ

เรื่องเร็วไม่เท่าใหร่ครับ เอาแค่รับ order ผ่านก็พอเพราะอีเอที่ใช้มันเทรดช้าได้

มันเป็น dealing desk น่าจะมีวิธีบล็อกอยู่นะ คือเจอ disble EA อยู่ครับ เสียโอกาสไปเยอะเลย (เจอ 4752 จริงๆ เต็มๆ ปิดๆ เปิดๆ)

เลยว่าจะเปลี่ยนไปหาใช้แอคเค้าประเภท ECN เอาแทนดูครับ เฉพาะอีเอ

เทรดมือยังใช้  exness xm อยู่ครับ

https://www.icmarkets.com/th/trading-accounts/overview ถ้าอ่านจากหน้านี้ผมว่า IC นะจะเป็นคำตอบของท่านนะ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com