กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 20 พฤษภาคม 2562 ปล่อยให้ EUไหลไปให้ลอยลงสู่ทะเล^_^

• 63 replies
  • 12,749 views
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤษภาคม  2019, 10:31:10 AM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 21, พฤษภาคม  2019, 10:12:45 AM
g*/-  สวัสดีตอนสายๆค่ะทุกท่าน   g*/-

สวัสดี จ้ามีออเดอร์ติดไม้ติดมือหรือ ยังจ๊ะ
))/* ))/*

**11 ยังเลยค่ะ pending ไว้เมื่อคืนก็ไม่มาเกี่ยวเลย  **11

*

Gamezxii

• 1,625

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤษภาคม  2019, 10:44:52 AM
อ้างจาก: จักรพรรดิเทรดเดอร์ ที่ 21, พฤษภาคม  2019, 10:33:14 AM
https://www.blognone.com/node/109862

H vs T

ในความเห็นของโปรแกรมเมอร์อย่างผม H ยังไปต่อได้อีกไกล ทรัพยากรในจีนก็เยอะกว่า US

อีกทั้ง ในจีนก็พัฒนา OS ที่ folk จากแอนดรอยมาตลอดอยู่แล้วด้วย ร่วมถึง chipset ต่างๆ

หรือ linux เองก็มี OS บนมือถือ แต่คำถาม H จะไปทางไหน

ประเด็นก็อยู่ที่ app store นี้เหละ ถ้าย้อนอดีตของ ไมโครซอฟ ที่เปิดตัวออกมา OS ลื่นดี แต่ app store ห่วยก็จบเช่นกัน

(TH)** (TH)**

การพัฒนา hardware นั้น ไม่ยากครับ
แต่การพัฒนา Software นั้นต่างหากที่ยากกว่า
ไม่งั้น จีนคงใช้ ระบบ ของตัวเอง ไปแล้วล่ะครับ
ขนาด Microsoft ที่ทำระบ Window phone ยังไม่ค่อยมีคนนิยมใช้เลย ครับ

และ Android เองก็ Copy ต้นแบบมาจาก IOS อีกที

แล้วถามทุกคนเลย ว่าระบบปฎิบัติการ ของ จีนกับ เมกาคนส่วนใหญ่จะใช้ของที่ไหน
คำตอบก็ไม่ยากเลย ครับ

อันนี้มุมมองผม นะ
(TH)** (TH)**

เห็นด้วยครับ

ตอนนี้คนติด IOS กับ แอนดรอยไปแล้วครับ ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ OS คือคงยากมากที่จะแย้งส่วนแบ่งตลาดมา

*

admin

• 80,743
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"