กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สงสัยครับว่ามีโบรกใหนบ้างที่มีไม่เปลี่ยน Leaverage ช่วงผันผวนสูงเลยครับ

• 2 replies
  • 1,413 views

ปกติแล้วโบรกที่ให้ leaverage สูงเวลาเทรดข่าวแรงๆ หรือเวลาที่มีความผันผวนสูง โบรกจะลด Leverage ลงใช่ใหมครับ (กลุ่ม  1000,2000,3000, Exness เปลี่ยน)

XM Leverage 888 นี่มีเปลี่ยนใหมครับ  (ไม่เคยสังเกตุหรือเช็คเลยครับ)

ที่อยากรู้คือสูงระดับกลางๆ ตั้งแต่ 500, 400, 300, 200 มีเปลี่ยนใหม่ครับ

มีสูงกลางๆ 500, 400, 300, 200 ระดับใหนที่ไม่มีเปลี่ยนบ้างครับ
มีโบรกใหนที่ไม่มีลด Leverage ลงเลยบ้างครับ

ที่ถามเพราะกำลังทดสอบอีเอครับ ถ้ามีลด จะมีปัญหา บางทีอีเอเทรดจะไม่สามารถออก order ได้เนื่องจากคำนวนผิดครับ
กำลังลดระดับการใช้ leverage สูงๆ มาอยุ๋ต่ำๆครับ

*

admin

• 80,399
ส่วนมากการ ลด LV กับ ข่าวแดง ก็จะมี แต่ Exness เท่านั้น ครับ ส่วนโบรก อื่น ถ้าข่าวไม่แรง อย่าง Brexit หรือ เลือกตั้ง ปธน ธิบดีสหรัฐ หรือ ฝรั่งเศส หรือเยอรมัน
หรือ Brexit นอกนั้น ไม่มี ประกาศลด LV ครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤษภาคม  2019, 04:07:08 PM
ส่วนมากการ ลด LV กับ ข่าวแดง ก็จะมี แต่ Exness เท่านั้น ครับ ส่วนโบรก อื่น ถ้าข่าวไม่แรง อย่าง Brexit หรือ เลือกตั้ง ปธน ธิบดีสหรัฐ หรือ ฝรั่งเศส หรือเยอรมัน
หรือ Brexit นอกนั้น ไม่มี ประกาศลด LV ครับ

(TH)** (TH)**

ขอบคุณมากครับท่าน   (TH)** (TH)**