กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 15 พฤษภาคม 2562 กลับมาทุบ เธอวันนี้ขอ TP ให้เต็มปอด^_^

• 113 replies
  • 18,336 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 15 พฤษภาคม 2562 กลับมาทุบเธอวันนี้ขอTP ให้เต็มปอด^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1207
Daily Pivot=1.1215
Fibo 50 Daily=1.1222

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1231 S1 = 11200
R2 = 1.1260 S2 = 1.1173
R3 = 1.1285 S3 = 1.1135
R4 = 1.1320 S4 = 1.1120
R5 = 1.1355 S5 = 1.1080

สวัสดีตอนเช้า วันพุธ ครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่าผิดแผนไปบ้างนะครับแต่ก็ยังไม่ Stop loss นะครับ กราฟลงมาต่ำกว่าจุดเข้า ของเมื่อวาน นะครับแต่ก็ยังพอที่จะแก้ไขได้ครับ กราฟตอนนี้ ยังคงผันผวนจากข่าว Tradewar อยู่พอสมควรนะครับ แต่ สถานการณ์ตอนนี้ก็น่าจะเริ่มดีขึ้นบ้างแล้วหลังจากที่แต่ละฝ่ายได้ออกมาประกาศ มาตรการตอบโต้และแสดงจุดยืนของแต่ละประเทศกันในการสร้างกำแพงภาษี ทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ แต่สำหรับแนวโน้มกราฟตอนนี้จะเป็นอย่างไรจากมุมมองของ Admin ติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

จากแนวโน้มกราฟในตอนนี้นะครับกราฟใน ทุก TF ได้กลับตัวลงมาเป็นเทรนขาลงทั้งหมด แล้วนะครับ แม้ว่ากราฟตอนนี้ จะยังไม่สามารถทำ NewLow ใหม่ได้ แต่จากสัญญานกราฟที่ออกมาเมื่อวานก็พอจะบ่งบอกได้ว่ากราฟวันนี้ น่าจะมีทิศทางไปในเทรนขาลงต่อเนื่องซะมากกว่า ในส่วนของแผนการเทรดเมื่อวานนั้น มองว่า กราฟจะขึ้นไปทำ New High ก่อนที่จะเทลงมานั้นอย่างที่บอกไว้คือเน้น กราฟขาลงเป็นหลักแต่กราฟก้ไม่ขึ้นไปให้เข้า Sell ตามแผนนะครับกราฟลงมาก่อนเลย ดังน้น จากที่ พิจารณาจากกราฟวันนี้ น่าจะเป้นเทรนขาลงอย่างเต็มที่แล้ว และพร้อมจะเทได้เสมอ
                     จากรูปที่ 1 ที่แนบมานะครับ วันนี้ มองว่ากราฟน่าจะดีดไปทดสอบแนวต้านเดิม แนวๆจุดเข้า Sell ของเมื่อวานก่อนที่จะลงต่อไปได้นะครับ โดย สัญญานจากตรงนี้ มีรูปประกอบ เสริมในรูปที่ 2 ซึ่งจะเห็นว่าจุดเข้าเทรด SELL ของวันนี้ หรือ จุดเข้า Buy ของเมื่อวานนั่นเอง เป็นจุดที่ชนเส้นแนวต้าน เส้น EMA200 H4 พอดี และ เป็นแนวตรงกลางกับเส้น Bollonger Band ของ H4 ด้วยเช่นกัน อีกหนึ่ง Indicator Macd Osma ก็ตัดตัวเป็นขาลงและ High ของ Osma ก่อนหน้านั้นก็ไม่สามารถที่จะอยู่เหนือ High เดิมได้ดังนั้นแผนการเทรดของวันนี้ จึงรอให้ ไม้ Buy เมื่อวานกลับมาจุดเข้า แล้ว Cut ออกจากนั้นจึง Sell ลงมาตามแผนในวันนี้ โดยมี Stop loss ที่อยู่ สูงกว่า High ก่อนหน้าเผื่อไว้
                      จากรูปที่ 3 จะเห็นว่า กราฟนั้น อยู่ในเทรนขาลงอย่างหนักจาก TFDay ที่ผ่านมาการรีบาวด์ขึ้นของกราฟนั้นเป็นเพียงการพักฐานสำหรับขาลงของเรากราฟเท่านั้น และ จากกราฟ Day เมื่อวานแท่ง Day Haiken ashi ได้เกิดแท่งสีแดง ซึ่งบ่งบอก ว่ามีแรงเทขายที่มากกว่า ขาขึ้นคุมกราฟอยู่ดังนั้น วันนี้จึงเน้น Sell เป็นหลักและ ตามเทรนของกราฟ และประกอบกับรูปที่ 4 เส้น Bollinger Band Day เริ่ม ปรับตัวลงมาแล้วเป้นอันว่าแนวต้าน ที่เส้น BB ทำไว้ตอนนี้ กราฟไม่น่าจะขึ้นไปอีกรอบแล้ว โดยรวมแล้วมีโอกาศที่กราฟจะลงไปหาเส้น BB Day ขอบด้านล่างได้เลย เช่นกัน ซึ่งราคาของ BB ขอบล่างจะอยู่ประมาณ 1.1130 นะครับ ดังนั้น โดยรวมแล้วสำหรับวันนี้เน้น Sell เป็นหลักนะครับหาจังหวะออกจาก ไม้ Buy เมื่อวานที่จุดเข้า ของวันนี้แล้ว Sell ลงมาครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1231 1.1300 1.1160 1.1130

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤษภาคม  2019, 09:11:49 AM
อ้างจาก: จักรพรรดิเทรดเดอร์ ที่ 15, พฤษภาคม  2019, 08:26:03 AM
xc8* xc8*

รอรุณสวัสทุกท่าน

สวัสดีตอนเช้า ครับท่าน รบกวนขอแนวทาง ท่าน
EU กับ ทอง Gold ด้วย นะครับ

(TH)** (TH)**

State % Range EU ของเมื่อวานครับ

Long position 1
(The price today will not fall below this mark with a probability of 68%) 1.1192

Long position 2
(The price today will not fall below this mark with a probability of 95%) 1.1172

Long position 3
(The price today will not fall below this mark with a probability of 99%) 1.1153

Short position 1
(The price today will not rise above this mark with a probability of 68%) 1.1267

Short position 2
(The price today will not rise above this mark with a probability of 95%) 1.1287

Short position 3
(The price today will not rise above this mark with a probability of 99%) 1.1307

Create: Tradefx24Fx

----------------------

สำหรับ EU ผมมองว่า ถ้าจะ BUY รอ Buy ตอน Break 1.12650 เพื่อการันตี long position แต่วันก่อน false break out ไปแล้วเมื่อวันจันทร์ จะกลับขึ้นไปก็ยาก

EU สำหรับผม รอดูก่อนครับว่า แนวรับ 1.120 จะรับไหวมั้ย ถ้าไม่ไหวก็มาดู แถวๆ 1.1190 ครับ ถ้าหลุดหมดก็คง confirm short position

สำหรับ ทางเทคนิค เมื่อคืน ราคาชนแนว EMA12 แล้วเทลง แต่ก็ไม่หลุด 1.120 ซึ่งตอนนี้ราคาก็อยู่ในแนวรับ แสดงถึง demand zone

ผมมองว่าการลงครั้งนี้เป็นการปรับฐาน ถ้ามีสัญญาณการกลับตัวก็คง พุ่งยาวครับ

-------------

ส่วน ทองคาดว่าน่าจะมาทดสอบ แนว key level ตามภาพ ถ้ามีสัญญาณกลับตัวก็พุ่งยาวเหมือนกัน

Credit :จักรพรรดิเทรดเดอร์
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
ตอนนี้ 4H เกิด Perfect Pinbar body < 25% แถวเกิดในขอบ BB ด้วย

ใครเล่น Pinbar ก็ลุ้นรอ Breakout ได้ครับ

Credit :จักรพรรดิเทรดเดอร์

*

koutou.keophondeth

วิเคราะทองให้หน่อยครับวันนี้ ไปทางไหนดี

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: KouTou Keophondeth ที่ 15, พฤษภาคม  2019, 10:59:51 AM
วิเคราะทองให้หน่อยครับวันนี้ ไปทางไหนดี

ย่อตัวเพื่อไปต่อนะครับ แต่ให้ระวังการย่อ เพราะอาจจะย่อได้ถึง 1285 ก่อนที่ จะกลับตัวขึ้นไปได้ครับ

**6105** **6105**

อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
ขอบคุณทั้งแอดมินและทีมงาน traderider.com และขอบคุณท่าน จักรพรรดิเทรดเดอร์ ด้วยค่ะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

teeneetrader

พังพู่คลื่นพระธรรม กรรมมนุษย์ลดน้อย สดใสใจต้องสงบ

*

koutou.keophondeth

อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤษภาคม  2019, 11:03:54 AM
อ้างจาก: KouTou Keophondeth ที่ 15, พฤษภาคม  2019, 10:59:51 AM

ย่อตัวเพื่อไปต่อนะครับ แต่ให้ระวังการย่อ เพราะอาจจะย่อได้ถึง 1285 ก่อนที่ จะกลับตัวขึ้นไปได้ครับ

**6105** **6105**
ขอบคุณครับ

ถ้าราคาถึง 1.1231 ไม้ buy อย่าลืมวาง sl ด้วยน่ะครับ เผื่อ พุ่งเลย กันเหนียวไว้

https://www.tradingview.com/chart/EURUSD/o5aWzh6T-Is-it-the-euros-time-to-shine/

xc8* (TH)**

ขอบคุณแอดมินและทีมงานครับ (TH)** (TH)**